Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
visaotuyet

xin bai tap va tai lieu mastercam x6

Các bài được khuyến nghị

tinh hinh la e moi vao hoc mastercam,kien thuc con chua nhieu ,vao tim file tren dien dan thi loi het ai co ho tro minh voi,cang nhieu cang it

Để lại email mình gửi cho.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

chào các bạn,

mình đang học mastercam x6, nhưng do tình hình công việc cần gấp nên ko có thời gian tìm tài liệu nghiên cứu. công việc của mình dùng mastercam rất đơn giản là lập trình cho máy cắt dây. mình vẽ autocad cũng tương đối. cái mình cần là chuyển file từ cad sang mastercam rồi lập trình. nhưng mình tìm tài liệu trên mạng ko dc. mình đã thử đổi đuôi cad qua các dạng khác nhau nhưng khi mở bên mc thì ko có bản vẽ. mình nghe nói có cách này nhưng thử cũng ko dc: trong file cad nhấp phải chuột vào mc trong mc vào file vào mục file merge/ rồi vào phần chương trình trong ổ C chọn mục nào đó là dc. nhưng mình mò hoài ko dc. mình dang dung autocad 2007 và mastercam X6. bạn nào biết chỉ giúp mình với nha. cảm ơn nhiều lắm luôn đó. có dịp xuống củ chi mình mời cafe nha. để mình nhận dc tin sớm mong bạn nào biết gửi vào mail này nha: tieuthem.107@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chào các bạn,

mình đang học mastercam x6, nhưng do tình hình công việc cần gấp nên ko có thời gian tìm tài liệu nghiên cứu. công việc của mình dùng mastercam rất đơn giản là lập trình cho máy cắt dây. mình vẽ autocad cũng tương đối. cái mình cần là chuyển file từ cad sang mastercam rồi lập trình. nhưng mình tìm tài liệu trên mạng ko dc. mình đã thử đổi đuôi cad qua các dạng khác nhau nhưng khi mở bên mc thì ko có bản vẽ. mình nghe nói có cách này nhưng thử cũng ko dc: trong file cad nhấp phải chuột vào mc trong mc vào file vào mục file merge/ rồi vào phần chương trình trong ổ C chọn mục nào đó là dc. nhưng mình mò hoài ko dc. mình dang dung autocad 2007 và mastercam X6. bạn nào biết chỉ giúp mình với nha. cảm ơn nhiều lắm luôn đó. có dịp xuống củ chi mình mời cafe nha. để mình nhận dc tin sớm mong bạn nào biết gửi vào mail này nha: tieuthem.107@gmail.com

Hề hề hề,

Theo cái mình biết thì việc chuyển trực tiếp từ file Cad *.dwg sang master cam là hơi khó, nhất là với đời CAd thấp. Vì vậy bạn nên sử dụng sw hay inventor để dựng hình lại từ Cad rồi chuyển sang Master Cam sẽ thuận lợi hơn nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo