Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
traiquebavi

Xin dịch hộ

Các bài được khuyến nghị

Đang vẽ trong revit (vẽ tường) thì nó hiện lên thông báo này, bác nào dịch hộ em cái:

'None of the created elements are visible in Structural Plan: TANG TRET View. You may want to check the active view, its Parameters, and Visibility settings, as well as any Plan Regions and their settings."

Làm mãi mà ko được như trong sách nó hướng dẫn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Đang vẽ trong revit (vẽ tường) thì nó hiện lên thông báo này, bác nào dịch hộ em cái:

'None of the created elements are visible in Structural Plan: TANG TRET View. You may want to check the active view, its Parameters, and Visibility settings, as well as any Plan Regions and their settings."

Làm mãi mà ko được như trong sách nó hướng dẫn.

Chỉ đơn giản là đối tượng bạn vừa vẽ sẽ không được hiển thị trên khung nhìn hiện tại.

Có nhiều nguyên nhân dẫn đến trường hợp này:

- Bạn đang vẽ trên mặt bằng khác với mặt bằng hiện tại (ví dụ bạn đang vẽ ở mặt bằng tầng 2 chẳng hạn trong khi bạn đang view mb tầng trệt)

- Bạn đang ẩn các đối tượng tường trong khung nhìn hiện tại

- ....

Bạn thử quay về khung nhìn 3D hoặc vào menu View > Reveal Hiden Elements để hiển thị toàn bộ đối tượng ẩn trong khung nhìn hiện tại.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đây hình như là lỗi ko cài được render thì phải (như có một bạn nào đó thắc mắc). Mình cũng có bản 2009 Structure. Khi bật tao một bản vẽ mới, sau đó chọn vẽ tường dày 200mm thì luôn hiện cái thông báo này lên mới đau chứ, có khi vẽ được thì lại không hiển thị ở 3D. (vẫn mở được bản vẽ khác). Phức tạp thật, muốn học mà cứ phụ người.

Không biết các bác dùng bản bao nhiêu mà chạy ổn thế?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đây hình như là lỗi ko cài được render thì phải (như có một bạn nào đó thắc mắc). Mình cũng có bản 2009 Structure. Khi bật tao một bản vẽ mới, sau đó chọn vẽ tường dày 200mm thì luôn hiện cái thông báo này lên mới đau chứ, có khi vẽ được thì lại không hiển thị ở 3D. (vẫn mở được bản vẽ khác). Phức tạp thật, muốn học mà cứ phụ người.

Không biết các bác dùng bản bao nhiêu mà chạy ổn thế?

Ối ối, bác Traiquebavi ơi.

Đừng nản, đừng nản chứ. Trai quê mà bác. Phải hăng lên chứ.

Bác nên nhớ rằng Revit cũng như mọi phần mềm đồ họa khác, nó có rất rất chi là nhiều option để thể hiện bản vẽ của bác. Như bác Hoành đã giải thích cái thông báo mà bác nhòm thấy nào có phải nó báo lỗi báo liếc gì về phần mềm đâu. Chẳng qua là do bác xài chưa đúng cách thôi. Vì thế bác cứ bình tĩnh, dục tốc bất đạt bác ạ.

Có thể là do khi cài đặt bác đã chọn một số option hiển thị chưa phù hợp, hoặc là mặc định khi cài đặt của revit chưa trúng với cái bác cần. Bác cứ lọ mọ theo các menu tìm các option dùng cho hiển thị mà chọc thế nào cũng thấy mà. Chỉ có lâu hay mau mà thôi.

Nội dung cái dòng thông báo bác Hoành đã nói rồi đó, còn nếu dịch nguyên xi thì đại khái là:

Đếch có thằng nào trong số cấu trúc mà bác đã tạo có thể nhìn thấy được trên mặt phẳng cấu trúc : TANG TRET view của bác. Bác phải kiểm tra cái view đang xài, các thông số , cả việc đặt kiểu nhòm của nó nữa, cũng như là kiểm tra tất cả các Plan Region và việc đặt hiển thị của chúng.

Vì em chửa được thấy thằng Revit nó mặt ngang mũi dọc ra sao nên cứ dịch đại vậy, bác đừng có mắng em nha.

Bác nên bổ túc thêm một chút về cái món English này thì việc học sẽ nhanh hơn rất rất nhiều bác ạ.

Nếu bác có hứng thú với thằng Revit này thì xin mời bác gia nhập nhóm tự học Revit mà bác Hoành sắp khai trương.

Rất mong bác thành công trong việc chọ ngoáy thằng Revit này.

Chào bác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bây giờ mình cài bằng Revit Architecture 2009 thì chạy ngon luôn, vậy thì tại anh 2009 Structure mua ở Lê Thanh Nghị không biết bị vấn đề gì không?

Chán thật thế là hơn một tháng rồi cài anh 2009 Structure chỉ để làm cảnh cho đẹp máy tính.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vấn đề mà bạn hỏi có thể giải thích là , khung nhìn hiện hành mà bạn đang vẽ là dạng " view template Architect " bạn vrẽ một cái tường ở dạng Structure trên một view dạng Architect thì bức tường đó không hiển thị được là đúng , bạn vào view propertie chuyển từ Architect sang Structure là được

cụ thể : bạn vào view propertie ( Hoặc ấn VP từ bàn phím ) chọn thẻ Graphic > chọn Discipline> chọn dấu tick bên cạnh có menu thả xuống>chọn Structure thay vì Architect .

-có gì không hiểu hỏi mình :leminhtuản@yahoo.com .Thân :undecided:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo