Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
phongvan1990

[Hỏi] nguyên tắc 2 tầng rưỡi, đồ án KTTC 1, trg ĐH Xây dựng HN

Các bài được khuyến nghị

Em Không rõ đăng bài mục này có sai quy định chung, nhưng em hiện đang bí xử lý nguyên tắc này trong việc lập biểu đồ nhân lực , kế hoạch thi công của Đồ án KTTC1 ( em học trường ĐH Xây Dựng HN)

Hiện em đã làm xong phần tính toán, nhưng ở phần biểu đồ nhân lực em mang bản vẽ 3 lần cả 3 lần cô đều nói chưa được, xem lại nguyên tắc 2 tầng rưỡi. Cô chỉ gợi ý rất chung chung, em hiểu cũng lơ mơ luôn
Hiện em có file tiến độ thi công như thế này

Trong hình vẽ trên, công việc 5 là công việc đổ bê tông dầm sàn, công việc 6 là tháo ván khuôn (tháo toàn bộ ván khuôn- không chia nhỏ là tháo ván khuôn không chịu lực, và tháo ván khuôn chịu lực)

Ở trên hình cô chỉ cho em rằng cần xem lại hai tiêu chuẩn sau: 

1. Tiêu chuẩn về tháo ván khuôn (khi không có tải trên) . Em tra được, Nhịp 2--8 m, mùa hè, tháo khi đạt 70% R (cường độ thiết kế), em thuộc loại này; Cô nói tiêu chuẩn này áp dụng khi thi công sàn tầng mái (vì thi công xong tầng mái , thì trên nó không có đổ bê tông nữa)
  2. Nguyên tắc 2 tầng rưỡi: em tra được thì được kết quả như sau: Được phép tháo dỡ (1 phần) ở tầng thứ 3 (kể từ tầng đang thi công có tải trọng- đổ bê tông) khi đạt cường độ cho phép tháo( xem TC), và tháo toàn bộ khi đạt cường độ thiết kế (28 ngày tuổi) (coi bê tông được đổ theo phương pháp truyền thống, không phụ gia nhé , được k0 ạ

Nguồn: http://vi.wikibooks.org/wiki/H%C6%B0%E1%BB%9Bng_d%E1%BA%ABn_%C4%91%E1%BB%93_%C3%A1n_k%E1%BB%B9_thu%E1%BA%ADt_thi_c%C3%B4ng_b%C3%AA_t%C3%B4ng_to%C3%A0n_kh%E1%BB%91i_nh%C3%A0_nhi%E1%BB%81u_t%E1%BA%A7ng/CH%C6%AF%C6%A0NG_II._THI%E1%BA%BET_K%E1%BA%BE_BI%E1%BB%86N_PH%C3%81P_THI_C%C3%94NG

Vậy em muốn hỏi, có phải em cần làm như sau không

Tất cả các tầng bên dưới (trừ mái) thi công đổ bê tông sàn xong, sau 28 ngày tuổi, tháo toàn bộ ván khuôn. Riêng tầg mái sau 10 ngày (mùa hè, nhịp 2-8 m, không tải trọng đổ bê tông phía trên) thì tháo toàn bộ ván khuôn.

Mọi người cho ý kiến giúp em với ahj.

Đồ án này em làm xong từ hơn tháng trước kể cả vẽ mà cứ riêng phần BĐ nhân lực là cô không chấp nhận bao giờ, mà mai em phải thông lần cuối bản vẽ rồi. Thanks các bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Đây là file Dwg biểu đồ nhân lực ạ. Trên đó, em hiện đang để (và sai theo ý cô), luôn luôn là cứ sau 10 ngày kể từ ngày đổ bê tông sàn là tháo toàn bộ ván khuôn

http://download1349.mediafire.com/pv2u6pz5xlng/r37unvj1ad3kj4j/BDNL.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo