Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
viettieputc

Cho em hỏi về cách ghi kích thước kiểu annotative với!

Các bài được khuyến nghị

em sử dụng cách ghi kích thước annotative để ghi,sang các layout em chỉnh được được nhiều tỉ lê khác nhau.Nhưng lúc em trở về model,khi chọn 1 dim nào nó hiện ra kích thước của từng từng ấy loại tỉ lệ em chọn.ví dụ bản vẽ đó em đã quét 5 tỉ lệ để in ở layout nhưng khi về model và chọn dim đó nó hiện liền 5 tỉ lệ khác nhau của dim đó nhìn rất là rối mắt.anh chị cho em hỏi có thể làm cho nó chỉ hiện một kích thước dim ở bên model khi mình chọn không?em cảm ơn rất nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Trả lời câu hỏi của bạn, gõ vào cad lệnh "SELECTIONANNODISPLAY" chọn lại giá trị là 0

Có thể bạn cần thêm

1. http://www.cadviet.com/forum/topic/63041-da-hieu-giai-dap-thac-mac-vi-sao-cad-doi-cao-khi-hatch-bi-do/ biến HPquickPreview ảnh hưởng đến hiển thị Hatch cad

Thân

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trả lời câu hỏi của bạn, gõ vào cad lệnh "SELECTIONANNODISPLAY" chọn lại giá trị là 0

Có thể bạn cần thêm

1. http://www.cadviet.com/forum/topic/63041-da-hieu-giai-dap-thac-mac-vi-sao-cad-doi-cao-khi-hatch-bi-do/ biến HPquickPreview ảnh hưởng đến hiển thị Hatch cad

Thân

anh ơi có cách nào để giữ cái tỉ lệ dim của nó giống tỉ lệ dim trong layout được không anh.vì khi em gõ lệnh đó vào rồi tất cả các dim trong bản vễ đều về cùng một tỉ lệ.nên có hình dim vừa phải nhìn rất đẹp,có những hình dim lại to quá,nhỏ quá anh à!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn gửi bản vẽ của mình lên đây,  về cơ bản là không dược đâu, nhưng mà nếu biết tận dụng, phối hợp, sử dụng hợp lý nó không ảnh hưởng đâu,

banj hãy tìm hiểu những vấn đề này xem sao

1. chỉ nên đặt một tỉ lệ cho Annotative cho từng đối tượng cụ thể, nếu cần thể hiện ở nhiều tỉ lệ (quá khác nhau) dùng thêm layer khác viết lại cùng nội dung và cho tắt trong khung nhìn
  2. >>/
  • Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay