Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Nguyen Hoanh

CADViet Antivirus !!!

Các bài được khuyến nghị

đã fix,

Các bạn download lại xem!

Đã test, sử dụng IE download bình thường, GChrome thì miss ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Cảm ơn bác, thế mà em ko biết.

May có người chỉ đường dẫn lối.

Ko biết máy em có phải do Virut ko cứ Down về thử đã.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nhờ các anh giúp em cái lisp nào có thể diệt được con virus "acad.err" có hình đầu lâu xương chéo nhìn phát ghê kia với

và cái này nữa "acadstk.dmp" cứ phát sinh trong máy em! Thanh'k.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

File sinh ra do quá trình thao tác gặp lỗi, bạn cứ xoá tay đi là xong chứ có hề chi đâu hè

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

đặt các biến:

- zoomfactor về 60

- mbuttonpan về 1

- HIGHLIGHT về 1

- fillmode về on

Cám ơn bác đã cứu giúp, em làm theo và chạy ngon lành sửa được lỗi không zoom bằng chuột được. Em chưa hiểu đặt các biến như trên là vào chỗ nào ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn bác đã cứu giúp, em làm theo và chạy ngon lành sửa được lỗi không zoom bằng chuột được. Em chưa hiểu đặt các biến như trên là vào chỗ nào ạ.

Sao đỏ và xanh lại đá nhau thế :)

Để đặt biến như vậy, cách đơn giản nhất là bạn nhập thẳng vào CAD như 1 lệnh, và nhập giá trị cho nó.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình mới cài bản cad 2007,khi cài và crack xong,bật lên,trên toolbar chỉ có các lệnh : file; view; window, help.Mình cũng thử cài lại rồi nhưng không được,mình cài cả bản cad 2008 đều như vậy.đọc bài viết của bạn thấy nói là có virut,mình cũng thử làm theo cách trên,nhưng khi bật cad lên.ko có lệnh Tools thì làm sao mà load application được. đây là ảnh chụp màn hình của mình

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình mới cài bản cad 2007,khi cài và crack xong,bật lên,trên toolbar chỉ có các lệnh : file; view; window, help.Mình cũng thử cài lại rồi nhưng không được,mình cài cả bản cad 2008 đều như vậy.đọc bài viết của bạn thấy nói là có virut,mình cũng thử làm theo cách trên,nhưng khi bật cad lên.ko có lệnh Tools thì làm sao mà load application được. đây là ảnh chụp màn hình của mình

Cái này không phải do virus gây nên, bạn diệt xong virus (nếu bị nhiễm) cũng không xử lý được vấn đề.

Bạn hãy post câu hỏi ở mục câu hỏi thường gặp.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn vào Options-> vào thẻ Profiles-> Nút Reset xem có được không nhe

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nhưng ko có options thi vào sao được bạn,như mình nói thanh toolbar chỉ có 4 cái là file, view, window, helf,

mình sẽ vào mục đặt câu hỏi xem sao,tự học cad vất vả ghê :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hướng dẫn của anh Hoành là quá chi tiết rồi bạn ạ.

Bạn làm không được ở bước nào?

Hay sau khi load CVAV rồi mà lỗi vẫn còn?

Bạn nên cho biết cụ thể hơn!

cho em hỏi:""Phải chuột vào link rồi chọn save as về máy bạn"" là như thế nào hả các bác.em còn gà lắm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng Cad 2007 nè! Làm theo hướng dẫn là được luôn. Chúc bạn thành công!!!

cho em hỏi:""Phải chuột vào link rồi chọn save as về máy bạn"" làm như thế nào ạh??????????????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bac Hoành cho em hoi .chế độ truy bắt điểm không ổn định có phải nguyên nhân cung la do con vi rut nay không

em thường dùng NOVA trên cad 2005 ngân đây khi dùng em bật chế độ truy bắt điểm lên dùng được vài lệnh thi chế độ truy bắt điểm lai mất

lôi này cách khắc phục thế nào bác giup em voi nhe :undecided:

không phải đâu bạn ah:bạn hãy đánh lệnh os rồi enter và lập lại chế độ bắt điểm.chúc bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho em hỏi:""Phải chuột vào link rồi chọn save as về máy bạn"" làm như thế nào ạh??????????????

Sorry trong bài hướng dẫn chưa cập nhật, ban click vào phím download để download file

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Diệt virut Cad : Gỡ bỏ chương trình cad bằng chương trình Your uninstalter or bằng chương trình tương đương - delete hết tất cả các đuôi .lsp....fas....mà không fai đuôi file cad của mình ở trong các ổ hiện hành bằng lệnh search (ex: *lsp)..., vào regedit các khóa

1-Hkey_classer_root => xóa các đuôi .dwt, .dwg....liên quan tới cad + Xóa tất cả các folder có đầu Acad.... bên dưới

2-Hkey_current_user => software => delete folder autodesk

3-Hkey_Local_Machine => software => delete folder autodesk

Xóa hết những gì liên quan tới cad trong regedit

. Tiên thể clean các ổ hiện hành bằng chương trình Your un... trên để xóa mấy file .bak,.log => cài lại cad là ok.

Cách phòng virut .lsp như các bạn trên đã post.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nhưng ko có options thi vào sao được bạn,như mình nói thanh toolbar chỉ có 4 cái là file, view, window, helf,

mình sẽ vào mục đặt câu hỏi xem sao,tự học cad vất vả ghê sad.gif

gõ ap vào :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Diệt virut Cad : Gỡ bỏ chương trình cad bằng chương trình Your uninstalter or bằng chương trình tương đương - delete hết tất cả các đuôi .lsp....fas....mà không fai đuôi file cad của mình ở trong các ổ hiện hành bằng lệnh search (ex: *lsp)..., vào regedit các khóa

1-Hkey_classer_root => xóa các đuôi .dwt, .dwg....liên quan tới cad + Xóa tất cả các folder có đầu Acad.... bên dưới

2-Hkey_current_user => software => delete folder autodesk

3-Hkey_Local_Machine => software => delete folder autodesk

Xóa hết những gì liên quan tới cad trong regedit

. Tiên thể clean các ổ hiện hành bằng chương trình Your un... trên để xóa mấy file .bak,.log => cài lại cad là ok.

Cách phòng virut .lsp như các bạn trên đã post.

Các bạn ở trên đã post là bao gồm cả phòng và chống rồi!

Làm như cleverandstupid quá tốn thao tác và thời gian, có thể tiết kiệm hơn nhiều bằng 1 click download CADViet Antivirus và thêm một click để appload nó lên CAD.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bạn ở trên đã post là bao gồm cả phòng và chống rồi!

Làm như cleverandstupid quá tốn thao tác và thời gian, có thể tiết kiệm hơn nhiều bằng 1 click download CADViet Antivirus và thêm một click để appload nó lên CAD.

Hic khi máy mình bị virut mình cũng đã thử các cách của các bác roài nhưng không có cách nào được cả, cài lại máy và upload file của pác vào nhưng ko ăn thua - mở máy lên là fai chỉnh lại zoomfactor- blipmode- mbuttonpan.....và các check box trong option nó làm cho tâm của crosshair to ra, crosshair thì không vuông góc...nói chung là mở cad ra thì ko làm gì đc với file cad cả. Sau khi tìm tòi các bài viết trên mạng không có kết quả với con virut mình bị nhiễm, mình dùng cách đó giờ cài lại cad chay ngon bình thường, lên viết lên đó, ai bị dính virut chưa có cách chữa thì đọc mà chữa. Đơn giản thể thôi :) dài or ko dài ko quan trọng :D. Cách của tôi nếu không tính cài cad làm chỉ 15 phút là cùng.

Còn việc diệt virut bằng "1 click download CADViet Antivirus và thêm một click để appload nó lên CAD." Tôi rất thích dùng cách đó nhưng mà bạn có chắc chắn rằng phần mềm đó đã được cập nhật or được viết ra là để anti lại mọi loại mã độc mới hay chưa. Nếu chưa chắc thì cách làm thủ công của mình vẫn tốt cho những ai mắc phải loại virut cad.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình dùng Visual Lisp để mở file của bác Hoành thì chỉ thấy một dòng đen thui (nó hiểu là chú thích) thôi, trong khi vẫn thực thi được lệnh, vậy là sao nhỉ??

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn click download trực tiếp file hoặc tự đánh xuống dòng cho nó. Như thế này là nó hiểu nội dung của cả file nằm trên 1 dòng, mà đầu tiên thì lại có dấu ; nên hiểu là chú thích thôi :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hix.em mới vào nghề này.hnay gap con này khổ quá bác ơi.muốn làm mà không làm được.máy e khỏe như trâu ý.thế mà bây giờ mở bản vẽ ra làm nó cứ giật loạn lên.thao tác zoom bằng phím giữa chậm quá.thực hiện lệnh tr rất khó khăn.không thấy lsp gì cả.hix

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hix.em mới vào nghề này.hnay gap con này khổ quá bác ơi.muốn làm mà không làm được.máy e khỏe như trâu ý.thế mà bây giờ mở bản vẽ ra làm nó cứ giật loạn lên.thao tác zoom bằng phím giữa chậm quá.thực hiện lệnh tr rất khó khăn.không thấy lsp gì cả.hix

Ý bạn là gì nhỉ?

than phiền? không sử dụng được CADViet antivirus? chưa biết cách dùng lisp? hay chỉ đơn giản là post một bài cho vui?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay