Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
superlonggg

nhờ viết giùm lips vẽ mũi tên và tạo thành block cho dim

Các bài được khuyến nghị

mình có tìm và tham khảo lips tạo DIM và đã thay đổi các thuộc tính theo ý mình ngoại trừ kí hiệu mũi tên là chưa hài lòng do phải chọn theo thư viện của cad

-nên mình nhờ các bạn viết dùm 1 lips tự vẽ ra mũi tên như file đính kèm sau đó tạo thành block để ráp với phần lips tạo DIM nữa là hoàn chĩnh :D

http://www.mediafire.com/download/d9vxop5lonassjv/dim.dwg

-còn 1 ý nữa là mình mún  các dòng nhắc hiện trên thanh command là tiếng việt có dấu thì khi viết lips phải dùng bãn mã gì vậy mấy bạn

Chỉnh sửa theo superlonggg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

không ai giúp giùm ah

Block của Dim, mình nghĩ là không nên thay đổi, nếu thực sự muốn thử cho biết, bạn có thể tạo một blokc tuỳ ý, rồi lưu lại trùng với tên của Block Dim đang dùng, ví dụ lưu trùng tên(lưu thay thế) với tên block "_ArchTick", ....bạn sẽ tự nhận ra tại sao không nên thay đổi nó

Còn về dòng nhắc tiếng việt bạn có thể làm như sau: 

1. Viết tất cả các dòng nhắc dạng mã dạng như sau:
    (princ "\n>>> Qu\U+1EA3n H\U+1EEFu Qu\U+00E2n, \U+0110HXD H\U+00E0 N\U+1ED9i" )
  2. Nhanh hơn là bạn dùng lisp chôm chỉa trên forum mình, (nhớ chọn lọc nhé)http://www.cadviet.com/forum/topic/10894-chuyen-bang-ma-tu-tcvn3-sang-unicode/

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cái file đính kèm chính là cái dùng cho bộ dim mình đang sài đó bạn cái mình cần là dùng autolips đễ gõ 1 lệnh 1 ra đủ bộ dim chứ ko phải ngồi làm từ từ còn chuyện dùng sẵn có đi vẽ ra ròi tạo block thủ công thì chẵn nói làm gì 
- ko bít là có thể tạo ra 1 lips chĩ cần gõ 1 lệnh là tự vẽ ra cái block dim như file đính kèm ko vì mình thấy mọi người viết lips vẽ cửa đi và cửa sổ rất dễ dàng...mog là có người giúp :) 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sao phải khó khăn thế bồ, vậy ADCentre để làm gì, Palett để làm gì, nếu không nhớ lệnh thì Ctrl+2 (ADC), Ctrl+3(Palett) quá dễ dàng rồi còn gì, cố lên nhé

P/s, mà sao đoạn trên mình chém mạnh thế nhỉ, hồi trước đúng là có từng nghịch đổi kiểu mũi tên bằng block tự tạo này rồi, hồi đó nhơ nhớ là có cái gì phiền lắm ý, chán chẳng mún dùng nữa, giờ thì chẳng nhớ nổi là cái gì, hì hì, còn trong pic này, đúng là hôm nay mới tải bản vẽ của bạn về xem, nhưng chung quy lại bạn kéo béng cái "block t3" đó vô Pallet rồi sau này khi ở bản vẽ mới lại kéo ra xài, lúc này dùng lisp cũng được mà thủ công cũng được véo cái là xong phần setup arrow DimStyle (mũi tên của DimStyle)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay