Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hhhhgggg

Cách nhập số liệu tuyến từ EXCEL ??? Cấp cứu !!!! Help me !

Các bài được khuyến nghị

đề bài : Em có 1 file Excel có định dạng các cột Tên cọc , Lý trình , Cao độ

Và 1 File Excel có định dạng là các thông số của mặt cắt ngang của từng cọc có dạng: Tên cọc , khoảng cách lẻ, chênh cao.

Yêu cầu: Nhập số liệu từ 2 file đó thành 1 File .NTD để chạy nova thành tuyến. Bác Pro nào hướng dẫn em cách nhập số liệu với !!! Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Và 1 File Excel có định dạng là các thông số của mặt cắt ngang của từng cọc có dạng: Tên cọc , khoảng cách lẻ, chênh cao.

Yêu cầu: Nhập số liệu từ 2 file đó thành 1 File .NTD để chạy nova thành tuyến. Bác Pro nào hướng dẫn em cách nhập số liệu với !!! Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ !

Bạn thử đưa form file .NTD ví dụ xem nào

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Người dùng Excel, VBA thì có nhiều , người dùng Nova không nhiều. Vậy bạn hãy gửi 1 file Excel và 1 file Nova tương ứng lên để nhiều người biết

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu không hiểu nhầm đề bài thì tôi đã làm dạng này nhiều lần rồi. Bạn gửi vào địa chỉ mail cho tôi 2 file đó để tôi xử lý giúp cho: vuthanhhai8685@yahoo.com.vn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo