Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
tthanhchungxd

Copy một đằng paste ra một nẻo

Các bài được khuyến nghị

Mình dùng phím Ctrl C để copy chi tiết từ bản vẽ này sang bản vẽ khác, nhưng khi Ctrl V sang bản vẽ khác thì lại ra chi tiết khác.Chi tiết khác đó lại là những chi tiết đã copy từ những lần trước, sau 3, 4 lần thực hiện lặp đi lặp lại thì mình mới lôi được chi tiết cần copy về.Ai biết hiện tượng đó, hoặc có cách nào copy 1 phát được luôn hình mình cần copy ko thì bày cho mình nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

:D :D :D

Cái này 2 lúa gặp hoài hà. Cách giải quyết:

Cách 1: trước khi copy thì nhấn nút ESC khoảng ....... 100 lần. Tác dụng: đảm bảo cad .......... quên đối tượng đã chọn trước đó.

Nếu vẫn còn bị, chuyển sang cách 2.

Cách 2:

Bước 1: đảm bảo rằng cách 1 đã được thực hiện nghiêm túc.

Bước 2: trước khi copy đối tượng bạn vào thư mục sau:

C:\Users\VS9 X64Bit\AppData\Roaming\Autodesk\AutoCAD 2014\R19.1\enu\Support\ToolPalette\*.*

Bước 3: Chọn hết tất cả các đối tượng trong thư mục đó và nhấn Control+c, sau đó chuyển qua thư mục C:\Windows\Temp\ và nhấn control+v. Ở bước này cần đảm bảo là đối tượng phải dán được. 

Bước 4: Quay về cad thao tác bình thường.

Mục dích của cách 2: Tẩy não cho cad khỏi lệnh control+c trước đó.

Nếu qua 2 cách trên mà tình trạng lỗi vẫn như mô tả của bạn thì bạn sẽ cần tìm 1 cái hammer và 1 cái helmet thì có thể trị được .... dứt điểm.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình dùng phím Ctrl C để copy chi tiết từ bản vẽ này sang bản vẽ khác, nhưng khi Ctrl V sang bản vẽ khác thì lại ra chi tiết khác.Chi tiết khác đó lại là những chi tiết đã copy từ những lần trước, sau 3, 4 lần thực hiện lặp đi lặp lại thì mình mới lôi được chi tiết cần copy về.Ai biết hiện tượng đó, hoặc có cách nào copy 1 phát được luôn hình mình cần copy ko thì bày cho mình nhé

theo mình đoán có thể bạn copy chi tiết này được tạo từ Block có tên trùng với chi tiết bên bản vẽ bạn cần Paste sang, bởi vậy khi Paste qua thì nó vẫn hiểu là Block có tên đó cũ chứ không phải cái vừa copy.

bạn thử Explode chi tiết đó ra rồi tạo lại Block đó và đặt 1 cái tên khác rồi copy sang bản vẽ bạn muốn xem có được không. 

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

theo mình đoán có thể bạn copy chi tiết này được tạo từ Block có tên trùng với chi tiết bên bản vẽ bạn cần Paste sang, bởi vậy khi Paste qua thì nó vẫn hiểu là Block có tên đó cũ chứ không phải cái vừa copy.

bạn thử Explode chi tiết đó ra rồi tạo lại Block đó và đặt 1 cái tên khác rồi copy sang bản vẽ bạn muốn xem có được không. 

:D  :D  :D

Chuẩn cmt

Trường hợp này thì cad sẽ báo cho ta biết việc có block trùng nhưng khác nội dung.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo