Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hoacotu

Nhưng điều cần biết khi làm việc với Table

Các bài được khuyến nghị

Mọi người làm ơn cho mình hỏi Khi đã chèn đối tượng bảng vào trong bản vẽ rồi thì làm sao để chọn được cột, chọn được hàng để mình có thể thay đổi chiều rộng của nó????

Mình xin cảm ơn!

- Hoa cô tử -

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mọi người làm ơn cho mình hỏi Khi đã chèn đối tượng bảng vào trong bản vẽ rồi thì làm sao để chọn được cột, chọn được hàng để mình có thể thay đổi chiều rộng của nó????

Mình xin cảm ơn!

- Hoa cô tử -

Bạn kích vào một hàng hoặc cột rồi chỉnh là đc(kéo ra hoặc co vào)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn kích vào một hàng hoặc cột rồi chỉnh là đc(kéo ra hoặc co vào)

Mình cảm ơn bạn nhiều lắm! Mình làm được rồi!

Mình còn câu hỏi nữa là ở cột Số thứ tự do mình chèn thêm hàng nên không còn đúng thứ tự nữa thì bây giờ có cách nào để không phải điền lại từ đầu một cách rất thủ công và tốn nhiều thời gian????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình còn câu hỏi nữa là ở cột Số thứ tự do mình chèn thêm hàng nên không còn đúng thứ tự nữa thì bây giờ có cách nào để không phải điền lại từ đầu một cách rất thủ công và tốn nhiều thời gian????

Cái này thì mình chịu(Bạn hoacotu này ko thành Phật đc rùi :cheers: )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu quá nhiều hàng thì bạn đánh số thứ tự lại từ đầu cũng giống như trong excel thui đánh số đầu tiên rùi dùng chuột kéo là ok mà đâu có thủ công lắm.

còn nếu không có muốn đánh số lại từ đầu thì bạn cắt những dòng ở dưới dòng chèn rùi paste lên 1 dòng là được và những dòng cuối dư ra thì điền thêm số thứ tự thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nếu quá nhiều hàng thì bạn đánh số thứ tự lại từ đầu cũng giống như trong excel thui đánh số đầu tiên rùi dùng chuột kéo là ok mà đâu có thủ công lắm.

còn nếu không có muốn đánh số lại từ đầu thì bạn cắt những dòng ở dưới dòng chèn rùi paste lên 1 dòng là được và những dòng cuối dư ra thì điền thêm số thứ tự thôi.

Kéo như nào hả bạn,có thể chỉ rõ hơn đc ko?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Kéo như nào hả bạn,có thể chỉ rõ hơn đc ko?

Giả sử có một bảng ở trong cad gồm có nhiều hàng, để đánh số thứ tự giả sử từ 1 đến n. Ta đánh số 1 vào hàng đầu tiên của cột STT rùi bấm chuột vô ô đó thấy xuất hiện các nút bắt điểm, ta nhấn chuột vào nút bắt điểm của ô đó ở góc bên phải phía dưới thế rồi kéo dọc theo cột STT đó đến ô hàng thứ n. Cũng như trong excel ta đánh số thứ tự vậy thôi.

Bạn thử làm xem !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Giả sử có một bảng ở trong cad gồm có nhiều hàng, để đánh số thứ tự giả sử từ 1 đến n. Ta đánh số 1 vào hàng đầu tiên của cột STT rùi bấm chuột vô ô đó thấy xuất hiện các nút bắt điểm, ta nhấn chuột vào nút bắt điểm của ô đó ở góc bên phải phía dưới thế rồi kéo dọc theo cột STT đó đến ô hàng thứ n. Cũng như trong excel ta đánh số thứ tự vậy thôi.

Bạn thử làm xem !

Bạn có thể chụp ảnh cho mình xem dc ko,vì khi mình kick vào ô đó thì chỉ có 4 điểm giới hạn ở trung điểm của các cạnh,kéo các điểm đó thì chỉ chỉnh đc kích thước của các ô đó thôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn có thể chụp ảnh cho mình xem dc ko,vì khi mình kick vào ô đó thì chỉ có 4 điểm giới hạn ở trung điểm của các cạnh,kéo các điểm đó thì chỉ chỉnh đc kích thước của các ô đó thôi

Nút bên phải dưới cùng của ô đó!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình làm theo cách cắt và paste nhưng không paste được. Mình dùng Cad2006

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo