Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
thanghaita

Hỏi về truy bắt điểm?

Các bài được khuyến nghị

Khi em muốn truy bắt điểm nhưng hình truy bắt điểm ko thấy đâu? Bác nào biết chỉ giùm em với. Thanks!

Bác vào view ...3Dviews... Top là tất cả những gì có trong file bản vẽ sẽ hiện nguyên hình trên màn hình máy tính có thể truy bắt điểm thoải mái.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Khi em muốn truy bắt điểm nhưng hình truy bắt điểm ko thấy đâu? Bác nào biết chỉ giùm em với. Thanks!

Theo mình có 3 lý do sau, bạn thử kiểm tra lại:

1) Bạn tắt chế độ bắt điểm (nhấn F3 để test lại).

2)Bạn tắt hết các Snap modes nên (nhấn Shift + chuột phải chọn osnap setting rùi select 1 số kiểu bắt điểm xem sao)

3)Bạn gõ OP, trong thẻ Drafting bạn chọn nút Marker nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Theo mình có 3 lý do sau, bạn thử kiểm tra lại:

1) Bạn tắt chế độ bắt điểm (nhấn F3 để test lại).

2)Bạn tắt hết các Snap modes nên (nhấn Shift + chuột phải chọn osnap setting rùi select 1 số kiểu bắt điểm xem sao)

3)Bạn gõ OP, trong thẻ Drafting bạn chọn nút Marker nhé.

theo mình khi tắt nút marker, thì vẫn truy bắt được điểm, khi đó thì điểm truy bắt là một blipmode. vì vậy nếu không truy bắt được điểm thì chỉ có hai lý do 1,2 mà bạn đã nói.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cũng với câu hỏi tương tự như bạn này nhưng mình thì bật OSNAP lên rồi, OS là select all, nhưng khi mình vẽ một lệnh bất kỳ thì hiện tượng bắt điểm vẫn có nhưng dấu hiệu bắt điểm thì lại ko hiện lên, điều này rất khó chịu vì mình ko biết dc lúc đó là cad đang bắt điểm vào điểm nào, Bác nào có cao kiến xin chỉ giáo, em đang rất đau đầu các bác ạh. cũng xin nói luôn là khi mình dùng song song CaD 2007 và CAD 2011 thì CAD 2011 chẳng có vấn đề gì, còn chú CAD 2007 thì bị như vậy, mình đã gỡ CAD 2007 và cái 2008 vẫn bệnh đó các bác àh. mình cũng đã thử lấy một máy tính khác và setting các thông số trong OS và OP hoàn toàn giống với máy kia nhưng vẫn ko dùng được

MONG CÁC BÁC CHỈ GIÁO. XIN CẢM ƠN NHIỀU NHIỀU.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cũng với câu hỏi tương tự như bạn này nhưng mình thì bật OSNAP lên rồi, OS là select all, nhưng khi mình vẽ một lệnh bất kỳ thì hiện tượng bắt điểm vẫn có nhưng dấu hiệu bắt điểm thì lại ko hiện lên, điều này rất khó chịu vì mình ko biết dc lúc đó là cad đang bắt điểm vào điểm nào, Bác nào có cao kiến xin chỉ giáo, em đang rất đau đầu các bác ạh. cũng xin nói luôn là khi mình dùng song song CaD 2007 và CAD 2011 thì CAD 2011 chẳng có vấn đề gì, còn chú CAD 2007 thì bị như vậy, mình đã gỡ CAD 2007 và cái 2008 vẫn bệnh đó các bác àh. mình cũng đã thử lấy một máy tính khác và setting các thông số trong OS và OP hoàn toàn giống với máy kia nhưng vẫn ko dùng được

MONG CÁC BÁC CHỈ GIÁO. XIN CẢM ƠN NHIỀU NHIỀU.

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

- Một là lỗi tắt Marker - [Các bài trên nói rồi nhé]

- 2 là lỗi Marker quá nhỏ, nhìn không rõ, bạn xem trong mục Biến hệ thống trong CAD, mình mới cập nhật biến này - [Các bài trên nói rồi nhé]

- 3 là lỗi để màu của truy bắt điểm trùng màu nền, cái này chỉnh trong mục Option -> Display -> Color nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay