Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
thanhduyk45

Xin thông số chế độ cắt của máy Tiện 1K625

Các bài được khuyến nghị

Mình đang làm đồ án trên máy tiện 1K625, nhưng không tìm được bảng thông số chế độ cắt

A E ai có cái bảng thông số cắt của Máy tiện 1K625 ko cho mình với, thanks các bạn trước nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình đang làm đồ án trên máy tiện 1K625, nhưng không tìm được bảng thông số chế độ cắt

A E ai có cái bảng thông số cắt của Máy tiện 1K625 ko cho mình với, thanks các bạn trước nhé

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vâng, em cảm ơn chị rất nhiều ak

Chị ơi cho em hỏi là, em đang  tính và tra lượng chạy dao, em tra trong bảng là từ  Sd = 0.8 - 1.2 mm, và em muốn so với lượng chạy dao của máy 1k625 để chọn , nhưng em ko biết là bảng lượng chạy dao của máy này như thế nào ak

Chị giúp em với chị nhé

Em cảm ơn chị 

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh tiện thô hay tinh, tiện vật liệu gì bằng dao gì  và trang bảng nào mà có Sd = 0.8-1.2mm/ vòng???

Lượng chạy dao và thông số của  của máy 1K625 chỉ có ở catalog và có gắn bảng vào máy, tiếc rằng em không có. Trong thực tế thì chỉ cần tính chế độ cắt là đủ >>> Có máy người thợ sẽ  lựa chọn lại các thông số cho phù hợp là được!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vâng, em cảm ơn chị, em tiện thô thui, nhưng chắc lượng chạy dao hơi lớn, thông số lượng chạy dao chỉ có ghi trên máy, nhưng e không biết máy thế nào, hihi

Chị cho em hỏi thêm là: 

Đường kính lớn nhất chi tiết của em là 400, thì liệu có thể gia công tiện trên máy 1k62 được không ak( vì máy này cũng chỉ gia công chi tiết Dmax= 400)

em đang băn khoan, nếu được thì tốt quá, em chuyển về máy 1k62 để làm và tính toán cho dễ, máy này có thông số chị ak, 

Mong chị giúp e ạ, cảm ơn chị rất nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có thể gia công Dmax= 400  trên máy 1K62 được với điều kiện chiều dài chi tiết ngắn>>>(Xem bảng đặc tính kỹ thuật của máy tiện bài viết số #2 ở trên>>> Khoảng cách lớn nhất từ tâm máy mép đài dao của máy tiện 1K62 là 240mm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chị ơi, cho em hỏi là: tốc độ cắt tối đa mà dao tiện gắn mảnh hợp kim cứng BK8, có thể cắt được là bao nhiệu vậy chị

Em cảm ơn chị ak

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các thánh cho em hỏi em có cái máy 1и611n nhưng mà chẳng có bảng hướng dẫn điều chỉnh khi muốn tiện những buớc ren khác nhau gì cả? thánh nào có thì giúp em với! em cảm ơn trước ạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo