Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
eleuleu

Đổi đơn vị sang milimet

Các bài được khuyến nghị

Chào các anh chị. Em mới học autocad. Hiện giờ em đang dung cad2009, hệ đơn vị trong cad của em là cm, giờ em muốn đổi sang đơn vị là milimet thì phải làm thế nào ạ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Chào các anh chị. Em mới học autocad. Hiện giờ em đang dung cad2009, hệ đơn vị trong cad của em là cm, giờ em muốn đổi sang đơn vị là milimet thì phải làm thế nào ạ?

Bản thân CAD nào khi cài đặt ra nó cũng mặc định là mm, trường hợp của bác cài đặt thế nào mà ra đơn vị cm? Bác cài đặt lại xem sao.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình dùng cad2007, không biết mặc định của cad2009 khi cài là mm hay cm, nhưng nếu bạn muốn chuyển sang đơn vị khác nhau thì dùng lệnh UN (units) trong đó có nhiều tuỳ chọn, đáng chú ý là giới hạn số chữ số sau dấu phẩy, và chuyển sang các đơn vị khác nhau.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình dùng cad2007, không biết mặc định của cad2009 khi cài là mm hay cm, nhưng nếu bạn muốn chuyển sang đơn vị khác nhau thì dùng lệnh UN (units) trong đó có nhiều tuỳ chọn, đáng chú ý là giới hạn số chữ số sau dấu phẩy, và chuyển sang các đơn vị khác nhau.

thank phat :cry:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

khi cai dat thi cad dùng đơn vị la inch mà bạn bạn giúp mình đi mình cũng thư nhưng chưa được :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

.

khi cai dat thi cad dùng đơn vị la inch mà bạn bạn giúp mình đi mình cũng thư nhưng chưa được :)

myme đã trả lời rồi còn gì. dùng lệnh UN

Hoặc bạn vào option, chọn thẻ User Preference, chuyển từ inch sang đơn vị bạn thích.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thank phat :cry:

Hi ,cho hỏi riêng cái này nha,bác làm gì mà danh tiếng tới -68 lươn vậy? :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào các bạn. Các bạn cho mình hỏi:
Trong CAD có 2 cách đặt đơn vị là:
1. Vào Tools - Options - User Preferences và đặt giá trị 2 vị trí Source content units và Target drawing units
2. Gõ lệnh Units
Các bạn cho mình hỏi 2 cách đặt đấy khác nhau như thế nào, có tác dụng giống nhau ko? 
Bạn nào biết chỉ kỹ cho mình với, mình cám ơn nhiều nha.!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@Tyubn:

1/ nếu chỉnh trong option thì cad mở từ lần sau sẽ là mm

2. nếu chỉnh unit thì cad là trơe về ban đầu khi cài đặt cho lần mở tiếp theo( chỉ ảnh hưởng đến bản hiện tại)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@hantinh 
 Cám ơn bạn nha, bạn cho mình hỏi thêm với: Cùng là cài đặt đơn vị cho bản vẽ, tại sao khi điều chỉnh 1 chỗ thì chỗ kia vẫn ko đổi vậy?  Khi đơn vị của hai cách đó khác nhau thì bản vẽ của mình dùng theo đơn vị ở đâu?!

Trong tool -> option -> user preferences: Source content units là đơn vị gì? Target drawing  units là đơn vị gì?
Cám ơn bạn nhiều nha!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo