Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
khuatduyluong

Lỗi khi cài Autocad 2014

Các bài được khuyến nghị

Xin hỏi các cao thủ có ai gặp lỗi như thế này không? Hoặc có thể giải thích và cho mình một giải pháp khắc phục. Tình hình là không thể cài được cad 14. Mình đã cài thành công một lần. Sau đó cài lại win với tuỳ chon format, rồi mình cài cad luôn vì công việc đang cần thế mà không cài được. Nó luôn báo lỗi cần một kết nối internet như hình mình gửi kèm. Có ai biết giúp mình. Cảm ơn nhiều. Đang cần gấp. Hix.124779_loi_cai_cad1.jpg124779_loi_cai_cad3.jpg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Lỗi này xảy ra khi Autodesk "cố" cài Network Frame Work 3.5 SP1 đã có sẵn trong Windows 8.

Cách khắc phục:

Vào control panel > Program > Turn Windows feature on or off > Check vào ô .NET Framework 3.5

Sau đó khởi động lại máy và cài lại AutoCAD.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lỗi này xảy ra khi Autodesk "cố" cài Network Frame Work 3.5 SP1 đã có sẵn trong Windows 8.

Cách khắc phục:

Vào control panel > Program > Turn Windows feature on or off > Check vào ô .NET Framework 3.5

Sau đó khởi động lại máy và cài lại AutoCAD.

Cảm ơn nhá. Đúng như bạn nói. Một lỗi rất ngớ ngẩn. Win8 nó không cho cài version thấp hơn khi co một version cao hơn đang chạy. Cũng là một cái hay của win vì như thế sẽ không được cài nhiều version của một phần mêm. Nhưng mà thằng Autocad thấy em nó giỏi hơn cũng không dùng. Lại cứ tin tưởng thằng anh. Thật là. Làm mình cài đi cài lại vất vả quá. Phải cài lại cả win luôn.

Dầu sao cũng cảm ơn bạn nhá. Bạn được một like của mình.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho em hỏi khi em cài lại win xp sp2 thì muốn cài cad 2014 nhưng không được ,nó báo lỗi như hình em up,

bác nào rành chỉ giúp em với .thanhk .em cài bằng file doawload nhá

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Của em bị lỗi cài thế này, các bác xem giúp mình với, mình dùng win 7 32 bit, up full driver rồi, hiiccccc132393_li_cad_2014_1.jpg

b sửa đc chưa,bảo e vơía

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Của em bị lỗi cài thế này, các bác xem giúp mình với, mình dùng win 7 32 bit, up full driver rồi, hiiccccc132393_li_cad_2014_1.jpg

AI SỬA LỖI NÀY VS

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

help em cứ bị lỗi thế này khi cài xong cad 2015 mà không thể mở lên được

em đã đăng kí mã bản quyền cad 3 năm

em dùng Mac

unable to initialize adlm.

Internal Error Message : < Error initializing the Usage tracking component.>
Error Code: <104>

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ai giúp em với ???

e cứ bị báo lỗi khi cài cad trên mac

unable to initialize adlm.

Internal Error Message : < Error initializing the Usage tracking component.>
Error Code: <104>

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

có ai bị lỗi cài đặt giống mình không? mình cài bản nào cũng bị zậy hết mà không biết tại sao, có lên có lên

google kiếm mà chả được kết quả gì?

the procedure entry point LzmaDec_Free could not be located in the dynamic link library C:windows\system32\addownload.dll

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình cài cad 2015 bị lỗi thế này, cả nhà có ai biết cách xử lý không? chân thành cám ơn nhiều. Dù đã xóa sạch va xoa cả trong reg mà cài vào mới nó báo đã cài rồi.121003_screenshot_5.png

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lưu ý chút khi cài nhé: cad 2014 ưu tiên cài từ usb. cad 2015 thì phải copy vào ổ C. khĩ gỡ ra phải vào program data  xóa dữ liệu chương trình mới hết.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cad 2014 hay 2015 đều có thể cài từ ổ DVD hay file *.iso nhé mọi người. điều quan trong là đĩa và file *.iso của bạn phải ngon, chuẩn ( nên load từ trang chủ cuae  autodesk nhé mọi người).

Nếu bạn gỡ ra thì nên dùng cách trình chuyên dụng để gỡ. theo mình nên dùng 1 trong 2 thằng: remove master 5.0.1.3 hay thằng iobituninstaller để gỡ toàn bộ trong reg mà mình không phải mày mò tìm kiếm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho e hỏi, e cài autocad 2014 cũng bị lỗi như vậy nhưng trên win 7 32bit

ai biết chỉ e với ạ131701_untitled.png

cái này mình xin trả lời bạn là: trước hết bạn không được chọn auto cad recap khi cài đặt nếu máy đã cài inventor! và điều thứ 2 bạn phải làm là vào thư mục  acad2014_x 64 hoặcacad2014_x 32\Content\ADSKMaterials\2014\CM rồi giải nén thư mục Materi~1.cab sau đó cài bình thường là ok nhé! chúc thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhờ các cao thủ hổ trợ cứu mình với hiện mình cài autocard 2014 32 bít win 7. Sau khi cài xong mở card lên thì vừa hiện lên màng hình destop thì tự tắt thoát ra lại màng hình. Mong các ae cao thủ cứu mình với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay