Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
ngocson1486

Help me Không in được cad trên win 8

Các bài được khuyến nghị

Mình cần mọi người giúp đở như sau

Phòng mình làm việc nhiều người nên dùng chung 2 máy in. Ngày trước mình dùng win Xp thì việc in world, exel, cad... thông qua máy ban ( nó dùng win xp) thì vô tư. Nhưng từ ngày mình chuyển sang win 8 64 bit , cài đặt driver canon LBP 2900 xong thì  in world, exel, .. binh thường nhưng không in được cad.

Bình thường trong cad khi in nhờ máy người khác nó có hiện đường link như : Minh/canon LBP 2900 nhưng giờ dùng win 8 64 bit không thấy hiện link này nữa ( trong khi dùng để in world, exel thì vẫn hiện link như thường). Các pro tìm hiểu và chỉ cho mình cách khắc phục nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Chà, mình cũng gặp vấn đề tương tự: 

Trước dùng CAD Mechanical 2008 ở máy bàn tại cơ quan, in trực tiếp từ nó ra máy in của cơ quan HP 1530 đa năng không xẩy ra chuyện gì. Sau đó cài lại Win 2 lần, cài lại cad mechanical 2008 cũng bằng 1 đĩa mua từ trước, nhưng không in trực tiếp từ cad được (khi in trực tiếp từ cad thì bị đóng chương trình), in sang .pdf hoặc .jpg được (tât nhiên in các file văn bản Word hoặc Excel... bằng máy đó đều được). Cũng từ cái đĩa đó, cài vào lap top riêng cũng bị như vậy, bị tắt chương trình CAD mà không lưu được file đang làm, nhưng in sang máy in khác ở nhà (HP 1005) và ở hàng in (Canon in mầu) thì lại OK. Đã cài cả CAD 2012 bằng đĩa có crack mà cũng vậy. Laptop và desktop đều dùng Win 7. Nhờ diễn đàn giải đáp. Thanks 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo mình quan sát lỗi này cũng gặp trên win7, các bạn vào xem rồi cho cách sữa chữa. Mình  gặp lỗi này cũng lâu lâu rồi mong bác nào biết gỡ rối hộ với. thanks

:wacko:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

PDF còn in được không ? Nếu vẫn được thì bạn nên in bằng máy in ảo PDF để duyệt bản vẽ rồi mới in qua trình đọc PDF

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

PDF còn in được không ? Nếu vẫn được thì bạn nên in bằng máy in ảo PDF để duyệt bản vẽ rồi mới in qua trình đọc PDF

Làm cách này cũng được nhưng hãy dùng (dopdf-7).Vậy chúng ta sẽ phải in 2 lần cho 1 bản vẽ. Mệt mệt rồi đây..........!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trong AutoCAD bạn chọn: Options (lệnh OP)-Plot and Publish-Add or Configure plotter...sau đó chọn Add-A-Plotter Wizard-Next-System Printer-chọn máy in. Lưu ý máy in đã được add.

Bạn thử dùng cách này xem sao nhé.Good luck.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu có thể các A.E gặp phài trường hợp này ,mình ghi lại thông tin về máy in , hệ điều hành máy chủ , mạng ...và thông báo lỗi nếu có

Huy vọng dễ có chuyên gia giải đáp 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn nguyenngoc971!

tôi đã làm theo bạn nhưng chẳng giải quyết được. Vẫn bị thoát chương trình mà không lưu được file

Có thể máy của bạn không bị lỗi như chủ thớt. 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

làm như bạn nguyennhoc971 là được bạn ơi

add được tất cả máy in trong mạng nội bộ nha bạn

bạn có thể nên update lại driver máy in đi

mình test thử vài máy vẫn sài bình thường nha bạn ( mình sài 2 máy in canon lbp 2900 và epson 1390 vẫn in bình thường nghe bạn )

- một vài trường hợp bạn chưa update 1 gói trong win đôi khi chặn bạn in tạm thời nhé bạn

nếu muốn add bạn có thể bật team view mình add giùm cho bạn

máy mình cũng xài win 8.1 64bit nhé bạn

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin trở lại đề tài này. TGTQ đã dùng Revo Unistaller xóa các registry của CAD, lại dùng CAD mechanical 2008 thì in được với máy HP 1536 Series PCL6 (chưa có bản in để nhìn, mới chỉ xem prewiew được thôi, sau đó gõ OK thì không bị thoát cad nữa, nhưng vẫn bị như vậy nếu dùng CAD 2012, dù cad 2 cad đều dùng trên 1 laptop). Tất nhiên nếu in qua máy ở nhà HP P1005 vẫn đều OK

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mất cả buổi chiều để tìm ra các khắc phục lỗi không in được, post lên đây cũng để hỏi luôn tại sao: trong cửa sổ in, nếu chọn paper size là Letter thì máy cho in (dù cũng in ra A4), còn nếu chọn A4 thì xong phim, thoát cad luôn mà không lưu đươc file. Đây là trường hợp của tôi khi in với máy 1536dnf MFP series PCL6. Các bạn thử lại xem sao 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trong AutoCAD bạn chọn: Options (lệnh OP)-Plot and Publish-Add or Configure plotter...sau đó chọn Add-A-Plotter Wizard-Next-System Printer-chọn máy in. Lưu ý máy in đã được add.

Tôi mất rất nhiều thời gian cài lại CAD , kể cả cài lại Win mà không làm theo cách của bạn, đúng hơn là làm chưa kỹ và chưa đúng. Bây giờ đã xong. Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng thế máy dùng windows 7 Home premium 86x máy tin HP Laserjet 5100, nếu dung driver PCL5 thì không vấn đề gì chỉ tội phải PCL5 thì không dùng được khay giấy A3 phải dùng khay tay. Dùng đúng driver HP Laserjet 5100 PCL6 thì chọn khổ A4 thì lại bị "application not working...." phải in ra PDF trước mới in được. In Letter thì khổ giấy ko chuẩn.

Khẳng định là đã thử qua rất nhiều máy trong mạng Lan, mấy máy dùng cad đời thấp thì không bị chỉ bị với autocad phiên bản sau này.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đã thực hiện theo hướng dẫn của bạn, kết quả vẫn là " Autocad has stopped working"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo