Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
POM

Bản vẽ hoàn công? Có ai có không, giúp em với?

Các bài được khuyến nghị

Em đang làm một bộ hồ sơ hoàn công, đơn vị thi công người ta nhờ em. Vậy bản vẽ hoàn công là bản vẽ như thế nào? Trong bản vẽ hoàn công thì vấn đề về pháp lỹ cần những con dấu và chữ ký của những ai? Em đang làm hồ sơ hoàn công nội thất. Nếu trong frum của mình, ai có hoặc ai đã từng làm thì cho em xin một bản mẫu hoặc chỉ giúp em với. Càng chi tiết càng tốt vì em chưa làm cái này bào giờ.

Xin được cảm ơn trước.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em đang làm một bộ hồ sơ hoàn công, đơn vị thi công người ta nhờ em. Vậy bản vẽ hoàn công là bản vẽ như thế nào? Trong bản vẽ hoàn công thì vấn đề về pháp lỹ cần những con dấu và chữ ký của những ai? Em đang làm hồ sơ hoàn công nội thất. Nếu trong frum của mình, ai có hoặc ai đã từng làm thì cho em xin một bản mẫu hoặc chỉ giúp em với. Càng chi tiết càng tốt vì em chưa làm cái này bào giờ.

Xin được cảm ơn trước.

Bản vẽ hoàn công là bản vẽ thể hiện cẩu thạo thực tế khi ta thi công.Trong đó thể hiện nhưng sai khác của cấu tạo công trình so với thực tế.Để thể hiện bản vẽ này bạn chỉ cần có file bản vẽ thiết kế thi công rồi modify nó theo thực tế là được và nhớ ghi chú những phần cấu tạo khác đó.

Còn hồ sơ hoàn công là tập hợp của tất cả các biên bản thí nghiệm vật liệu,kiểm tra,hồ sơ nghiệm thu,...vào với nhau thành hệ thống.

Mình đã từng làm hồ sơ hoàn công bên thi công cầu.Theo minh hiểu thì là như vậy.Còn bê dân dụng thì mình cùng chưa biết rõ thế nào nhưng có lẽ cũng như vậy cả thôi.

Bạn chịu khó search trên mạng xem văn bản quy định ,yêu cầu về hồ sơ hoàn công như thế nào mà làm.Còn mẫu thì minh ko có rùi,bạn thông cảm nha.Nhưng minh thấy mỗi nơi 1 khác vì còn theo yêu cầu của chủ đầu tư và TVGS nữa.

Vậy nhé!Chúc bạn thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

à quên!Còn con dấu chữ kí thì bao gồm Nhà thầu chính,Tư Vấn GS,....Nhưng đợi trước mình làm thì lần lượt là: Kĩ thuật, Đội trưởng nhà thầu thi công -> Kĩ sư chất lượng và chủ thầu chính ->Đại diện tư vấn GS ->Nộp Chủ đầu tư .

Àh quên : HS HC thì tùy theo yêu cầu mà bạn sao ra 8 hoặc máy bản gì đố theo yêu cầu.Nhưng những bản sao thì fai có đóng dấu giáp lai của nhà thấu chính nhé bạn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo