Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
k_malau

Edit Block trong Cad 2009

Các bài được khuyến nghị

Trước đây em dùng Cad2004 đã quen, giờ chuyển sang Cad2009. Nhưng khi vào Block để chỉnh sửa thì em thấy cái nền hoàn toàn trắng (cái này em đã khắc phục đc), vấn đề nữa là em kô thấy các đường nét khác ngoài Block mà em đang định Edit. Các tiền bối giúp dùm em với, chứ mà ứ như vậy thì Edit Block bắt tiện lắm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Trước đây em dùng Cad2004 đã quen, giờ chuyển sang Cad2009. Nhưng khi vào Block để chỉnh sửa thì em thấy cái nền hoàn toàn trắng (cái này em đã khắc phục đc), vấn đề nữa là em kô thấy các đường nét khác ngoài Block mà em đang định Edit. Các tiền bối giúp dùm em với, chứ mà ứ như vậy thì Edit Block bắt tiện lắm.

Đúng rồi nhờ mọi người giúp đỡ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thay vì click đúp vào block như cad04 bạn hãy quét chọn block đó rồi gõ lệnh refedit (vì từ cad06 trở lại đây click đúp vào block mặc định là lệnh bedit chứ không phải refedit nữa).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hj hj :undecided:, cám ơn Bác nhiều nhiều. Trước kia em mò cái này từ Cad 2007 cách đây 1 năm, bây giờ vào 4room mới bít lợi hại của nó.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tại sao một số Block em vẫn dùng đúng lệnh như trên mà vào kô đc? Bác nào bị tình trạm này chưa.

Cách khắc phục nó làm sao, giúp em với!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bac chi cho em cach chuyen cai nen man hinh autocad9 thanh mau den nhu binh thuong cai...thank pac nhieu

giao diện cad 2009

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=9048

đổi nền cad

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=10155

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tại sao một số Block em vẫn dùng đúng lệnh như trên mà vào kô đc? Bác nào bị tình trạm này chưa.

Cách khắc phục nó làm sao, giúp em với!!!!

Có thể do Block của bạn đã bị scale rồi. MÌnh thường khắc phục bằng cách insert block đó với đúng tỉ lệ 1:1 sau đó chỉnh block vừa insert đó.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay