Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
nguyendinhtungiam

lỗi kiểm tra cao độ tự nhiên trong nova rất mong đc giúp đỡ vì đang rất gấp ^^

Các bài được khuyến nghị

các bác cho em hỏi , em đã làm hết các bước trong nova , ns-kbndh-cdtext-cdtep-ltg , nhưng đến khi kiẻm tra lại cao độ tự nhiên thì 1 số chỗ vân bị lõi cao độ 4990000000000000000 , em tìm mãi mà ko biết là bị sai chỗ nào , em nghĩ nếu sai thì tất cả đèu ko kiểm tra đc cao độ , đằng này vãn kiẻm tra cao độ bình thường nhưng 1 số chỗ ko kiẻm tra dc , 1 số bác sẽ nói là chắc em kiẻm tra cao độ ở ngoài cái đường bao pline , nhưng ở đây là e kiẻm tra trong cái đường bao cơ hic , rát mong các bác giúp đỡ

đây là file của em ạ

http://www.cadviet.com/upfiles/3/

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

File của bạn không download được. Bạn hãy upload lên một trang khác, ví dụ Mediafire chẳng hạn. Không xem file thì không thể nào giúp bạn được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các anh ơi.em cũng sd nova sử dụng cdtext cdtep.nhưng khi kiểm tra cao độ ở tim đường cũ thì lại không đúng.có chỗ bằng không.các anh giúp em coi bị lỗi gì với ạ.

http://www.mediafire.com/download/3w1cfstb55kd117/BD.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng từng nhiều lần bị lỗi như bạn rùi, nguyên nhân là do các vị trí ghi text tại một số điểm quá thưa thớt, hoặc sai lệch gì đó nên NOVA không nội suy được, hoặc cũng có thể là do đường PL bo vùng chọn lưới tam giác của bạn quá rộng chạy ra ngoài vùng dữ liệu text. Bạn thử một số cách này xem sao:

thu hẹp đường bo PLine( vùng nội suy LTG) lại rùi đánh lệnh LTG.các bước tương tự xem đc không??

Nếu không được thì quan sát xem tại các vị trí xung quanh đường bo PLline, có chỗ nào thưa text ghi cao độ quá không??? nếu thấy thưa thì bịa thêm 1 số text có giá trị cao độ gần gần với vị trí xung quanh vào điểm đó, cho nó vào 1 layer riêng để theo dõi,  sao cho text phải bao phủ qua hết đường bo Pline (chọn làm vùng nội suy), sau đó làm các bước kia, cdtext, cdtep, ltg....

Chúc thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

dùng lệnh nhập lại cao độ dường đồng mức đi bạn. tốt nhất là nên kiểm tra lại toan bộ đường đồng mức khu vực bạn cắm tuyến đi xem có cái nào bị sai hok nhé. néu là bản đồng mức lấy từ thầy, bạn bè thì khả năng sai là có thể lắm đó. nó có cái lệnh nhập lại cao độ đường đồng mức đấy kiểm tra lại xem thế nào

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nova hay xảy ra lỗi này vì Nova nội suy rất kém cao độ khi đường đồng mức thưa quá! Bạn có thể khắc phục bẳng cách vẽ thêm đường PL rồi định nghĩa cao độ bằng lệnh Mo của autocad; rồi chèn cao độ ở Elevation.

Trước khi LTG bạn nên ẩn hết các cao độ bằng 0 đi như: sông; suối...

Các bạn cần hỗ trợ miễn phí mail cho mình theo mail: quanghuycdc@gmail.com nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo