Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
minhtri2701

xin giúp đở về file lisp vẽ thang cáp

Các bài được khuyến nghị

em có tải file lisp vẽ thang cáp của bác THIEP, nhưng khi vào cad de load file lên thì cad báo không có lệng thangcap!! mong các bác giúp đở(em có đính kèm file lisp)!!

cảm ơn các bác nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

mình đã thử file lisp của bác Trumlenmang gữi thì thấy ok!! Nhưng em muốn tìm thêm lisp vẽ Trunking, máng cáp điện

mong các bác cao thủ giúp đở (do em làm trong lỉnh vực M&E nên rất cần các lisp này)!!

cảm ơn các bác trước

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các  bác cao thủ xem giúp em ah

Hề hề hề,

Lisp không có lỗi gì cả. Chỉ là do trang upload của diễn đàn có vấn đề nên khi upload lisp này nó biến thành dạng văn bản thuần túy nên dòng lệnh thangcap bị vô hiệu hóa mà thôi.. Hãy down về và dùng notepad edit lại các dòng code cho phù hợp là OK. Mình đã sửa lại như sau nhưng không biết khi bạn down về có còn bị lỗi như trước không.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/5194_64990_thangcap_1.lsp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cảm ơn các bác đã hổ trợ!!

sẳn đây theo nhu cầu của công việc (thiết kế hệ thống M&E), rất mong các bác trên diển đàn viết dùm cái lisp vẽ trunking, máng cáp điện, trong đó có thể hiện rỏ các chi tiết phụ kiện như là: co, tê,...

rất mong sự hổ trợ của các bác!!thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chào các bạn, mình cũng đang rất cần autolisp vẽ máng cáp, mình đã tải rất nhìu file trên diễn đàn rồi những không hiểu sao đều không chạy được, các file trước thì không hiểu đc lệnh, file của bạn phamthanhbinh thì cad mình vẫn hiểu được lệnh nhưng khi thực hiện lệnh vẽ xong thì nét vẽ liền biến mất, mình dùng cad 2007 không biết có phải do version này không đc hỗ trợ không, rất mong đc các bạn giúp đỡ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chào các bạn, mình cũng đang rất cần autolisp vẽ máng cáp, mình đã tải rất nhìu file trên diễn đàn rồi những không hiểu sao đều không chạy được, các file trước thì không hiểu đc lệnh, file của bạn phamthanhbinh thì cad mình vẫn hiểu được lệnh nhưng khi thực hiện lệnh vẽ xong thì nét vẽ liền biến mất, mình dùng cad 2007 không biết có phải do version này không đc hỗ trợ không, rất mong đc các bạn giúp đỡ.

Hề hề hề,

Trong lisp của bác Thiep có sử dụng các hàm (acet-....) nên nếu CAD của bạn cài chưa có Express tools thì sẽ không chạy được.

Bạn nên bổ sung thêm dòng code (vl-load-com) vào đầu lisp để CAD load các lệnh vl- vla- vlax-....  vì có thể các lệnh này chưa được load vào CAd của bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lisp vẽ thang máng cáp của bác rất hay rồi nhưng các bác bổ sung giúp em thêm tý dòng lệnh theo yêu cầu như sau nhé

+ Sau khi vẽ xong thì đối tượng thang cáp vừa vẽ được đóng lại thành 1 Block giúp em nhé để tiện quản lý.

+ Thang máng cáp được ghi chiều rộng thang ( R )..... Chiều cao thang cáp ( C ) ..... Độ dày của thang cáp ( D )...

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 2/10/2015 tại 12:34, Dien nuoc đã nói:

Lisp vẽ thang máng cáp của bác rất hay rồi nhưng các bác bổ sung giúp em thêm tý dòng lệnh theo yêu cầu như sau nhé

+ Sau khi vẽ xong thì đối tượng thang cáp vừa vẽ được đóng lại thành 1 Block giúp em nhé để tiện quản lý.

+ Thang máng cáp được ghi chiều rộng thang ( R )..... Chiều cao thang cáp ( C ) ..... Độ dày của thang cáp ( D )...

Bác hỏi hay quá mà chưa ai trả lời ạ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

E đã tải lisp thangcap của các bác và vẽ ok rồi à. E có cùng câu hỏi với bác"Dien nuoc" là làm thế nào để khi thang vẽ ra đóng thành 1 block cho dễ quản lý không ạ? Thank các pro!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay