Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
k_malau

Icon của Cad kô còn hiển thị.

Các bài được khuyến nghị

Từ lúc mình cài 2007, giờ đến 2009 thì các Icon của Cad kô còn nữa, thay vào đó là 1 Icon kô hiển thị cái gì cả. Duble click vào biểu tượng đó thì nó kô mở đc.

Nếu muốn mỡ file này chỉ còn cách là mở chương trình Cad chạy trước rồi mới Open nó đc. Khỗ thật!!!

Bác nào bít cách chỉ em với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Từ lúc mình cài 2007, giờ đến 2009 thì các Icon của Cad kô còn nữa, thay vào đó là 1 Icon kô hiển thị cái gì cả. Duble click vào biểu tượng đó thì nó kô mở đc.

Nếu muốn mỡ file này chỉ còn cách là mở chương trình Cad chạy trước rồi mới Open nó đc. Khỗ thật!!!

bạn pick đúp vào icon hộp thoại Windows hiện lên chọn "select the program from a list" - hộp thoại "open with" đánh dấu vào mục "always use the selesctde..." sau đó chọn Cad mà bạn muốn mở ...OK

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hình như kô có ai bị tình trạng giống như em thì phải. Hay do cách diển dải của em "lúa" quá, kô ai hiểu nhỉ :cry:

Bạn dùng Windows Explorer rồi browse đến thư mục chứa acad.exe (thường là: C:\Program files\AutoCAD XXXX\acad.exe rồi phải chuột chọn send to desktop as shortcut. Rồi xoá icon cũ đi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Kô đc Bác àh, trên của sổ "open With" kô có Icon biểu tượng "Cad". Nên em chọn đại 1 Icon biểu tượng "AutoDesk DFW Application".

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn dùng Windows Explorer rồi browse đến thư mục chứa acad.exe (thường là: C:\Program files\AutoCAD XXXX\acad.exe rồi phải chuột chọn send to desktop as shortcut. Rồi xoá icon cũ đi.

Có lẻ Bác hiểu lằm ý của em muốn nói, cái Icon biểu tượng CAD2009 ngoài Desktop thì khi Duble Click vẫn chạy ổn.

Ý em muốn nói ở đây là: khi vẻ 1 file bắt kì rồi Save hay Save As thì file đó có biểu tượng Icon (kô đọc đc), thay vì 1 Icon nhỏ của Cad2009. Mở trực tiếp file này kô đc (các Bác vẫn mở các File bằng cách D_click vào fiel đó rồi chương trình tự động chạy luôn), còn em thì phải mở chương trình trước, rồi sau đó mới "Ctrl+O" chọn link mới mở đc. Đã thử Remove Cad 2009 rồi Setup lại cũng kô đc?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

MÌnh cũng bị lỗi giống như bạn! ko biết bạn đã xử lí được chưa vậy? nếu được chỉ mình với nhé!! thanks bạn! mình biết một cách duy nhất là cài lại win thôi, hình như bị lỗi trong hệ thống mà mình tìm hiểu hoài vẫn chưa tìm ra bạn ah!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 23/8/2010 tại 22:18, caheo604 đã nói:

MÌnh cũng bị lỗi giống như bạn! ko biết bạn đã xử lí được chưa vậy? nếu được chỉ mình với nhé!! thanks bạn! mình biết một cách duy nhất là cài lại win thôi, hình như bị lỗi trong hệ thống mà mình tìm hiểu hoài vẫn chưa tìm ra bạn ah!

cùng 1 lỗi, các bác xử lý được chưa, chỉ cho mình với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay