Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
nhuhien89

AUTOCAD 2015 cùng thưởng thức xem sao các bác

Các bài được khuyến nghị

Các pác cài xong, kiểm tra update, nếu chưa thì đợi vài ngày sẽ có gói SP2. Nâng hạng lên SP2. Rồi vào đây http://knowledge.autodesk.com/support/autocad/downloads/caas/downloads/content/autodesk-C2-AE-autocad-C2-AE-2015-big-font-hotfix.html?v=2015

Load gói 32, hay 64 tùy theo nhu cầu. Về giải nén, coppy file rồi vào thư mục cài CAD mà pate đè lên để fix lỗi Big font

Lúc này nó mới chạy êm ru. Nếu không nâng cấp lên SP2 thì chạy ì ạch lắm, mà nâng rồi mà kg fix lỗi nó thì nó dính lỗi big font, nhảy tè le, có khi không mở được file

Chúc vui

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Sau mấy ngày cài cad 2015 ra dùng thử em có vài nhận xét như sau :

- Giao diện đẹp, bóng bẩy nhưng có vẻ màu sắc hơi chóe khi zoom gần và khi zoom xa ra có vẻ hơi nhòe nên ngồi vẽ 1 lúc em có cảm giác rất mỏi mắt.

- Lỗi khi load lisp : em có load 1 số lisp mà em hay dùng rồi ghi nhớ lisp vào contens nhưng cứ mỗi khi tắt đi mở lại cad nó cứ báo phải ok từng cái sau đó mới làm việc với bản vẽ đc, có khi 1 số lisp còn ko sủ dụng được trên nền cad 2015 này, ae nào cũng bị lỗi này chỉ em cách khắc phục với

Nhưng đc cái cài cad 2015 này ra ko lo bác nào vẽ trên nền cad cao mà mình ko mở đc nữa ( vì trước kia em toàn dùng cad 2008 vs cad 2010) và có thể chơi khó mấy bác đời cad thấp khi cần thiết  :D

Bạn zô op rồi chọn như thế này xem còn bị lỗi load lisp nữa ko.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình bị lỗi này không biết có bác nào có cách chữa trị không?

Khi loadd lips đo tổng chiều dài  các loại Line hoặc Pline thì không được.

(Chi đo được 1 line hoặc pline duy nhất)

Trên autocad Cad 2014 trở xuống mình vẫn dùng lips này bình thường. Hiện tại mình dung windows 8.1 64 bit. Autocad 2015 64b

Lips: http://www.cadviet.com/upfiles/3/40413_tg.lsp

(Ở đây mình dùng lips có lệnh tắt là cl, kể cả dùng lips lệnh tg trên forum mình cũng lỗi như nhau).
Command: cl Chon doi tuong:
Select objects: Specify opposite corner: 2 found
Select objects:
Current length: 2000.0000
Requires numeric distance, two points, or option keyword.
; error: Function cancelled

Cad 2015 ko còn hỗ trợ lisp này nữa nhé bạn, chỉ từ 2014 trở về thôi, mình cũng thử và bị lỗi giống bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hình như cad 2015 không còn lệnh DDEDIT (ED), sau một hồi mày mò mình tìm ra lệnh TEXTEDIT cũng tương tự thế, mọi người cho hỏi 2 lệnh đó có khác nhau gì không về bản chất?

Bình thường ở các phiên bản cad trước thì lệnh tắt EX (EXTEND) và ED (DDEDIT) bây giờ trong cad 2015 EE (EXTEND) và  TE (TEXEDIT)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình gặp vấn đề cad 2015: Khi click vào vị trí có 2 đối tượng chồng lên nhau, nó ra 1 bản selection gồm 2 đối tượng đó và phải lựa chọn...mình thấy phiền phức vì có thể dùng Shift. Mọi người chỉ mình cách bỏ cửa sổ đó với. Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác cho em hỏi khi quét chọn đối tượng con trỏ chuột trong cad 2015 của em bị lỗi như hình trên thì khắc phục thế nào không ạ?

Thanks! 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay