Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
hoathuong20

Click vào text hoặc dim cad bị treo do load properties cực chậm

Các bài được khuyến nghị

Chào các bác.

Em có một vài file cad bị lỗi này :

+Nếu tắt bảng thuộc tính properties (CTRL 1) đi thì ko vấn đề, nhưng nếu đang bật bảng ấy thì khi click vào text, Mtext hoặc dim thì cad bị treo.

+Nếu phần thuộc tính "line" và "text" trong bảng ở trạng thái thu gọn thì khi chọn text, dim ko sao, nhưng sau khi chọn, ta thả cây thư mục này xuống để thay đổi thì cũng bị treo như trường hợp trên.

Chỉ bị với một vài file, em dùng autocad 2013, cấu hình máy core i5 520M card rời ram 4Gb, đã enable cái 3dconfig, set selectioncycling về 0, hiệu ứng select về dash, purge remove scalelist đủ kiểu

http://www.cadviet.com/upfiles/3/109127_nbiatvjvjac20000utcdtue000226_reva.dwg

Mong các bác xem xét xử lý giúp!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Thứ nhất là file của bạn khá nặng 5mb sau khi pu còn 4mb mà số đối tượng trong đó thì lại quá ít. Khả năng bị lỗi rất cao. nên nó bị treo là đúng rồi.

bạn thử xóa hết những đối tượng chọn mà bị lỗi đi lam lại xem có cai thiện được hok nhé

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@hantinh mình đã pu và xoá hết, để lại mỗi 1 cái text thôi mà vẫn thế, còn recover các thể loại rồi. bạn cứ thử trực tiếp trên file mình xem. Cảm ơn bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 19/6/2018 tại 09:32, Hòa Nguyễn 95 đã nói:

bạn ơi, mình cũng bị y như vậy, tìm hoài mà k biết cách sửa, b đã sửa dc chưa, giúp mình với ạ :(

Lỗi trên có thể do máy bạn cài quá nhiều font chữ ttf, shx.

Bạn thử gõ bỏ hoặc di chuyển các font không dùng đến sang một thư mục khác xem có nhanh hơn không. hoặc thử reset profile.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 5/4/2014 tại 10:20, hoathuong20 đã nói:

@hantinh mình đã pu và xoá hết, để lại mỗi 1 cái text thôi mà vẫn thế, còn recover các thể loại rồi. bạn cứ thử trực tiếp trên file mình xem. Cảm ơn bạn

Vào lúc 26/3/2014 tại 14:19, hoathuong20 đã nói:

Chào các bác.

Em có một vài file cad bị lỗi này :

+Nếu tắt bảng thuộc tính properties (CTRL 1) đi thì ko vấn đề, nhưng nếu đang bật bảng ấy thì khi click vào text, Mtext hoặc dim thì cad bị treo.

+Nếu phần thuộc tính "line" và "text" trong bảng ở trạng thái thu gọn thì khi chọn text, dim ko sao, nhưng sau khi chọn, ta thả cây thư mục này xuống để thay đổi thì cũng bị treo như trường hợp trên.

Chỉ bị với một vài file, em dùng autocad 2013, cấu hình máy core i5 520M card rời ram 4Gb, đã enable cái 3dconfig, set selectioncycling về 0, hiệu ứng select về dash, purge remove scalelist đủ kiểu

http://www.cadviet.com/upfiles/3/109127_nbiatvjvjac20000utcdtue000226_reva.dwg

Mong các bác xem xét xử lý giúp!

b ơi, mình cũng bị y như vậy, bạn đã  biết cách sửa chưa chỉ mình với ạ :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
35 phút trước, congviet đã nói:

Lỗi trên có thể do máy bạn cài quá nhiều font chữ ttf, shx.

Bạn thử gõ bỏ hoặc di chuyển các font không dùng đến sang một thư mục khác xem có nhanh hơn không. hoặc thử reset profile.

Bạn ơi, gỡ bỏ và di chuyển như thế nào ạ, bạn có thể nói rõ cho mình hơn với ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
3 giờ trước, Hòa Nguyễn 95 đã nói:

Bạn ơi, gỡ bỏ và di chuyển như thế nào ạ, bạn có thể nói rõ cho mình hơn với ạ

+Reset profile: gõ op (mở hộp thoại options)=>chọn thẻ Profiles==>Bấm vào cái nút Reset rồi ok (=>lưu ý khi bấm reset thì mọi cài đặt cho cad sẽ trở về mặc định như lúc mới cài xong cad, bạn phải cài lại lisp, add lại đường dẫn ....)

+di chuyển font=> vào thư mục C:\Windows\Fonts tìm các font chữ bạn đã cài thêm rồi chọn nó =>Ctrl+X để cắt nó =>Mở hoặc tạo mới thư mục nào đó paste font đó vào.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác đổi tất cả các font về font .shx là hết, vì đang dùng đổi font sang TCVN  nên khi chọn hoặc quét đối tượng cad bị chậm( hoặc bị đơ)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay