Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
leo_85

Mỗi tuần 1 câu hỏi cho cấp thoát nước

Các bài được khuyến nghị

Lâu lắm rồi góc ngành cthoatsats nước thấy in hơi lặng tiếng quá . Anh chị em mỗi người một tay góp sức vào cho mạnh mẽ lên tí nào. Có 1 câu hỏi để thêm kiến thức nào :

1. Vì sao lại phải làm cụm tiêu năng trong thoát nước nhà cao tầng.

2. Theo bạn hiện nay có bao nhiêu sơ đồ cấp nước cho nhà cao tầng ( Từ 30 trở lên )

Anh chị em tham gia trả lời nào, Hề hề  :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Em cũng đang hoạt động trong lĩnh vực cấp thoát nước nên cũng mong các ae trong ngành trao đổi nhiều kinh nghiệm với nhau, để giúp nhau cùng tiến bộ và phát triển. Theo em lý do phải làm cụm tiêu năng (hay còn gọi là giảm chấn) trong thoát nước nhà cao tầng là để giảm năng lượng trong dòng chảy ( đúng với nghĩa ''tiêu năng'' của nó) qua đó hạn chế sự phá hoại trong hệ thống thoát nước nhà cao tầng. Theo em được biết trong hệ thống thoát nước nhà cao tầng thì cứ 4-5 tầng ta sẽ nên đặt 1 giảm chấn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác cho em hỏi: em đang cấp nước cho 1 khu 2ha có 4 ngôi nhà 2-3 tầng là 1 khu nghỉ dưỡng. Em muốn hỏi lưu lượng cấp nước chữa cháy cho khu này là bao nhiêu. em tra trong tiêu chuẩn thì chí thấy có tiêu chuẩn cấp nước chữa cháy bên trong nhà và Lưu lượng chữa cháy cho 1 khu dân cư. em muốn có thông số để tính bể chứa nước sạch khu đó vì em dùng 1 bể cấp cho cả khu. em xin cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo