Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
truong.ngodac

Zoom to trong lệnh Find của AutoCAD 2009

Các bài được khuyến nghị

Các pro cho em hỏi cái, trong các CAD trước CAD2009 khi sử dụng lệnh FIND thì nó có cái chế độ Zoom to, khi Zoom đến đối tượng cần biết thì tắt lệnh nó giữ nguyên vị trí zoom, nhưng đến Cad2009 nó không gữi nguyên vị trí zoom đến đối tượng cần tìm mà nó lại chuyển cửa số cad về vị trí trước khi dùng lệnh zoom. Vậy các pro cho em hỏi có cách nào để nó giữ nguyên vị trí khi nó zoom đến không? và có cách nào khác tìm đối tượng cần timg nữa hông?

Mong các pro chỉ bảo.

AutoCAD vẽ lên ước mơ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Các pro cho em hỏi cái, trong các CAD trước CAD2009 khi sử dụng lệnh FIND thì nó có cái chế độ Zoom to, khi Zoom đến đối tượng cần biết thì tắt lệnh nó giữ nguyên vị trí zoom, nhưng đến Cad2009 nó không gữi nguyên vị trí zoom đến đối tượng cần tìm mà nó lại chuyển cửa số cad về vị trí trước khi dùng lệnh zoom. Vậy các pro cho em hỏi có cách nào để nó giữ nguyên vị trí khi nó zoom đến không? và có cách nào khác tìm đối tượng cần timg nữa hông?

Mong các pro chỉ bảo.

AutoCAD vẽ lên ước mơ!

Mình cũng ko tìm thấy tính năng zoom kèm theo. Nhưng lên tới cad2010 thì có đầy đủ hết bạn ah. Có thêm tính năng mới nữa. Bạn nghiên cứu thử xem. Chúc bạn thành công

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mong các pro chỉ bảo.

AutoCAD vẽ lên ước mơ!

Một câu hỏi rất hay.

Đây là một khuyết điểm của AutoCAD 2009. Sau khi search trên mạng, giải pháp khắc phục như sau:

Cách 1: Cài đặt bản service pack của AutoCAD 2009. Download service pack tại đây

Cách 2: copy các file: textfind.arx, textfindRes.dll, achapi17.dbx của AutoCAD 2008 rồi replace vào AutoCAD 2009 (trước khi replace bạn nhớ copy 1 bản backup).

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình cũng ko tìm thấy tính năng zoom kèm theo. Nhưng lên tới cad2010 thì có đầy đủ hết bạn ah. Có thêm tính năng mới nữa. Bạn nghiên cứu thử xem. Chúc bạn thành công

Cad 2010 lại ok tất cả hả anh? vậy anh có bộ cài ngon ko, share cho em với.

Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Một câu hỏi rất hay.

Đây là một khuyết điểm của AutoCAD 2009. Sau khi search trên mạng, giải pháp khắc phục như sau:

Cách 1: Cài đặt bản service pack của AutoCAD 2009. Download service pack tại đây

Cách 2: copy các file: textfind.arx, textfindRes.dll, achapi17.dbx của AutoCAD 2008 rồi replace vào AutoCAD 2009 (trước khi replace bạn nhớ copy 1 bản backup).

Đã Thanks sự giúp đỡ, chỉ bảo của Pác.

Em đã download về nhưng phải làm thế nào tiếp theo mong Pác chỉ bảo, copy vào C/.../ Cad2009 ???

Em cho chạy file nhưng ko được.

????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đã Thanks sự giúp đỡ, chỉ bảo của Pác.

Em đã download về nhưng phải làm thế nào tiếp theo mong Pác chỉ bảo, copy vào C/.../ Cad2009 ???

Em cho chạy file nhưng ko được.

????

Nếu bạn đã download về thì chạy (run) nó đi là được vì nó là chương trình cài. Sau khi cài xong, CAD của bạn sẽ được update để khắc phục các lỗi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bac ơi giúp em với: làm thế nào để điều chỉnh kích cỡ bảng excel trong cad 2009. em chèn bảng vào nó cứ to đùng sc lại cũng không được. còn nữa làm thế nào để xoá dòng, cột trong bảng khi em kích vào một ô địa chỉ thì các chức năng xoá hàng và cột đều mờ đi chỉ có thể chèn thêm thôi. ( em linhk bảng biều từ excel vào không phải coppy)

các bac giúp em nhanh với nhé em cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay