Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
bandoicuabien@gmail.com

đọc bản vẽ cơ khí

Các bài được khuyến nghị

tôi học cao đẳng cơ khí xây dựng. mà hiện tại tôi không đọc được các loại bản vẽ về kết cấu. ai biết tài liệu nào dạy lại cơ bản từ đầu cách đọc bản vẽ chỉ cho tôi với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

tôi học cao đẳng cơ khí xây dựng. mà hiện tại tôi không đọc được các loại bản vẽ về kết cấu. ai biết tài liệu nào dạy lại cơ bản từ đầu cách đọc bản vẽ chỉ cho tôi với.

Hề hề hề,

Có nhiều loại kết cấu lắm, Bạn muốn hỏi về loại kết cấu nào???

Kết cấu cốt thép trong dầm bê tông, kết cấu vì kèo thép, kết cấu tường chịu lực, kết cấu dầm thép của cầu trục ,......

Tài liệu cơ bản để đọc bản vẽ là tài liệu về ,,,, vẽ kỹ thuật.

Tài liệu không cơ bản là các giáo trình chuyên môn về xây dựng mà bạn đã được học trong trường cao đẳng.

Hãy học lại toàn bộ các vấn đề trên một cách nghiêm túc hơn hồi đi học thì bạn sẽ d64 dàng đọc được các bản vẽ về mọi loại kết cấu loằng ngoằng nhất.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Có nhiều loại kết cấu lắm, Bạn muốn hỏi về loại kết cấu nào???

Kết cấu cốt thép trong dầm bê tông, kết cấu vì kèo thép, kết cấu tường chịu lực, kết cấu dầm thép của cầu trục ,......

Tài liệu cơ bản để đọc bản vẽ là tài liệu về ,,,, vẽ kỹ thuật.

Tài liệu không cơ bản là các giáo trình chuyên môn về xây dựng mà bạn đã được học trong trường cao đẳng.

Hãy học lại toàn bộ các vấn đề trên một cách nghiêm túc hơn hồi đi học thì bạn sẽ d64 dàng đọc được các bản vẽ về mọi loại kết cấu loằng ngoằng nhất.

Nói như bác bình là phải học thêm 3 năm nữa mới đọc được bản vẽ à??

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:D :D :D

Xem nội dung thì 2 lúa đoán đây là dân VIP rồi, 2 lúa chỉ thắc mắc là sao VIP nhà ta không đầu tư bằng đại học luôn. Hay do VIP đang chịu áp lực gì mà lên đây spam phát rồi chạy mất (Trích định luật "2 lúa)

:D :D :D

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hì hì hì ...,  Bác Nguyenngoc971 nhầm rùi chù thớt mới là người chơi dữ quá mới ra nông nôĩ này , chớ các anh trên này không chơi bời gì đâu !!! :D  :D  :D

Chủ thớt mún đọc được nhanh bàn vẻ nên sắm loại kiếng này 

Cặp kính giá gần 5 tỷ về Việt Nam

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hì hì hì ...,  Bác Nguyenngoc971 nhầm rùi chù thớt mới là người chơi dữ quá mới ra nông nôĩ này , chớ các anh trên này không chơi bời gì đâu !!! :D  :D  :D

Chủ thớt mún đọc được nhanh bàn vẻ nên sắm loại kiếng này 

Cặp kính giá gần 5 tỷ về Việt Nam

Nếu sắm được cái kiếng đó về để đọc bản vẽ thì phí của lắm lắm.... Cái đó phải để ngắm chân dài và kiều nữ thì tuyệt tuyệt...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nói như bác bình là phải học thêm 3 năm nữa mới đọc được bản vẽ à??

Hề hề hề,

Nếu học nghiêm túc thì không quá 3 năm. Nếu học kiểu thầy bói xem voi thì không dưới 20 năm.

Bằng chứng chính là cái bác chủ thớt này vậy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em nghĩ bác cứ nói quá chứ chắc cũng không tới 20 năm đâu vì có nhiều bác công nhân lành nghề có khi đọc bản vẽ còn nhanh hơn mấy ông kỹ sư rởm rởm nữa mà.

Mà em thấy chủ thớt mất tích rồi.Lập topic ra mà chẳng quan tâm gì cả.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em nghĩ bác cứ nói quá chứ chắc cũng không tới 20 năm đâu vì có nhiều bác công nhân lành nghề có khi đọc bản vẽ còn nhanh hơn mấy ông kỹ sư rởm rởm nữa mà.

Mà em thấy chủ thớt mất tích rồi.Lập topic ra mà chẳng quan tâm gì cả.

Hề hề hề,

Bác công nhân lành nghề đọc bản vẽ nhoay nhoáy là bởi bác ấy học đọc bản vẽ một cách nghiêm túc.mặc dầu chưa được qua trường lớp cao đẳng hay dại học nào.

Còn chủ thớt thì đã tiêu mất hai mươi năm cơm cha áo mẹ rồi, nhưng vì học không nghiêm túc nên vẫn chưa đọc được bản vẽ. vậy chả phải là "nói quá" ư ????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh tìm đọc cuốn "Dung sai lắp ghép". Nói chung cơ khí khác xây dựng chỗ nó có dung sai, tuy nhiên bản vẽ kết cấu thường ít thể hiện dung sai (chỉ những phần lắp ghép cần độ chính xác cao: nối mặt bích, trục, chốt... mới cần)

Sau đó anh nên đọc cuốn " Chi tiết máy", trong đó chỉ cho anh các mối ghép thông dụng và thông số: Mối ghép ren, then...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo