Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
thanhdogtvt

Lỗi khi dùng nhiều lisp trên 1 bản cad

Các bài được khuyến nghị

http://www.cadviet.com/upfiles/3/127241_new_folder.rarEm làm hồ sơ KCS về nghiệm thu đường và có lên mạng tìm được 2 bộ lisp về tính diện tích và cao độ.Nhưng khi dùng 2 lisp đấy kết hợp với lisp em hay sử dụng thì lisp đo cao độ "cdx" bị lỗi. Có anh chị nào biết cách khắc phục giúp em với ạ. Thank all

P/s: 3 lisp em  dã gửi kèm theo rồi ạ, lỗi thì lisp cao độ em gửi theo bản cad đính kèm theo.

Mà có anh chị nào biết kết hợp cả 3 lisp vào làm 1 ko ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Thường thì khi xài 1 lisp này xong rồi xài lisp khác bị lỗi lả do xung đột về tên biến. Tức là ở lisp trước có setq một biến nào đó mà sau khi thoát lệnh không xoá đi (xoá bằng cách đặt sau dấu / ở phần khai báo defun). 

Trong cái lisp NTL.LSP lại có quá nhiều lệnh mà mỗi lệnh lại có quá nhiều setq. Bạn có nhớ sau khi xài lệnh nào thì cdx bị lỗi không. Chứ ngồi mà tìm lỗi trong cái đống đó thì vất vả đấy.

Trong file cdx.lsp có ghi tên tác giả và địa chỉ mail đó, bạn liên lạc thử xem.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thường thì khi xài 1 lisp này xong rồi xài lisp khác bị lỗi lả do xung đột về tên biến. Tức là ở lisp trước có setq một biến nào đó mà sau khi thoát lệnh không xoá đi (xoá bằng cách đặt sau dấu / ở phần khai báo defun). 

Trong cái lisp NTL.LSP lại có quá nhiều lệnh mà mỗi lệnh lại có quá nhiều setq. Bạn có nhớ sau khi xài lệnh nào thì cdx bị lỗi không. Chứ ngồi mà tìm lỗi trong cái đống đó thì vất vả đấy.

Trong file cdx.lsp có ghi tên tác giả và địa chỉ mail đó, bạn liên lạc thử xem.

Rất có thể nguyên nhân là cái này, giờ mình có 3 lisp có file, nhưng chưa biết dùng với gì, kiểm tra thế nào, cái nào trước cái nào sau,

Trước mắt cứ loại bớt các biến cục bộ trong các lisp của thớt, thớt thử download về và kiểm tra lại xem sao

http://www.cadviet.com/upfiles/3/101306_thu_loai_bo_bien_cuc_bo.lsp

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
(command "pline" pt "w" 0 (* 0.45 h) pt3 "w" 0 0 pt4 pt5 ""

Tôi thấy cái dòng (command "pline" ... "text" ...) ở file cdx.lsp hơi lạ. Lạ vì trong bản vẽ của bạn đưa lên lệnh text nó không hỏi chiều cao h . Do đó nếu bỏ chữ h đi thì tôi nghĩ sẽ không bị lỗi nữa.

Các bạn trên diễn đàn cho hỏi mỗi lần copy rồi paste và mục trả lời thì lại có thông báo đại ý là "Bạn dùng chữ không dấu ... nick của bạn sẽ bị cấm..." là sao tôi không hiểu?

"text" "m" pt6 0 y

"text" "m" pt6 0 y
"text" "m" pt7 0 x)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi thấy cái dòng (command "pline" ... "text" ...) ở file cdx.lsp hơi lạ. Lạ vì trong bản vẽ của bạn đưa lên lệnh text nó không hỏi chiều cao h . Do đó nếu bỏ chữ h đi thì tôi nghĩ sẽ không bị lỗi nữa.

Các bạn trên diễn đàn cho hỏi mỗi lần copy rồi paste và mục trả lời thì lại có thông báo đại ý là "Bạn dùng chữ không dấu ... nick của bạn sẽ bị cấm..." là sao tôi không hiểu?

"text" "m" pt6 0 y

"text" "m" pt6 0 y
"text" "m" pt7 0 x)

Đỏ: là nếu bạn copy rồi paste hoặc viết tất cả những gì mà không có 1 chữ bằng tiếng Việt có dấu thì phạm quy.

Cảnh báo này nhằm hạn chế những bài viết tiếng Việt mà không dấu. Nó là con dao 2 lưỡi, nên đôi lúc bạn copy rồi paste nhưng chưa kịp viết 1 câu tiếng Việt có dấu là bị cảnh báo. Còn khi đã có ít nhất 1 chữ tiếng Việt có dấu rồi thì OK thôi.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay