Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
nguyentrungbkhn

Tạo khối Rib tiếp xúc với trụ tròn

Các bài được khuyến nghị

Chào mọi người, em có 1 hình chiếu trục đo thế này, các chi tiết em đã vẽ được, chỉ còn cái khối tam giác tiếp xúc với trụ tròn thì e chưa biết cách nào vẽ được, mong mọi người giúp đỡ, sắp phải nạp bài rùi.

Cám ơn mọi người.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Hehehe, Rib tưởng đâu lịnh Rib. 

Cái lày cũng vẽ bình thường như mọi em khác. Nhìn vào thấy dư dư (phải chuyện thường ngày ko biết) vì em biết đường tròn trong cad thực chỉ là đa giác vô số cạnh với độ dài các cạnh rất rất bé...

Hình vẽ chỉ minh họa. Xuất 3D ra xóa bỏ dư thừa là ok. http://www.cadviet.com/upfiles/3/126655_drawing1_1.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hehehe, Rib tưởng đâu lịnh Rib. 

Cái lày cũng vẽ bình thường như mọi em khác. Nhìn vào thấy dư dư (phải chuyện thường ngày ko biết) vì em biết đường tròn trong cad thực chỉ là đa giác vô số cạnh với độ dài các cạnh rất rất bé...

Hình vẽ chỉ minh họa. Xuất 3D ra xóa bỏ dư thừa là ok. http://www.cadviet.com/upfiles/3/126655_drawing1_1.dwg

Chẹc, quên mất là em đang xài Inventor 2014 để vẽ cái hình này chứ ko xài AutoCad :)  :) .hix hix

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vẽ Rib vào trụ tròn là một cái bẫy dành cho những người mới học Inventor.

Bạn lưu ý là phải hạ nét rib ở phần đỉnh (tiếp giáp với góc hình tròn) xuống thì mới rib được, nếu không rib sẽ bị hở và báo lỗi.

Nếu muốn rib 'chắc ăn' trong trường hợp này, bạn đừng rib từ giữa ra mà tạo mặt phẳng bên cạnh của rib, sau đó mới rib từ mặt phẳng này theo 1 phương.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vẽ Rib vào trụ tròn là một cái bẫy dành cho những người mới học Inventor.

Bạn lưu ý là phải hạ nét rib ở phần đỉnh (tiếp giáp với góc hình tròn) xuống thì mới rib được, nếu không rib sẽ bị hở và báo lỗi.

Nếu muốn rib 'chắc ăn' trong trường hợp này, bạn đừng rib từ giữa ra mà tạo mặt phẳng bên cạnh của rib, sau đó mới rib từ mặt phẳng này theo 1 phương.

Mình chưa hiểu hạ net rip ở phần đỉnh (tiếp giáp với góc hình tròn) xuống là như thế nào, có phải net này chính là cái đường line (màu vàng) như hình hay không? mà cái line này ko rib đc bạn ạ.

Còn Rib chắc ăn, mình cũng tạo cái mặt phẳng (màu đỏ) và rip từ ngoài vào theo 1 phương, nhưng em nó ko cho Rib, nhiều bài tập liên quan đến cái rib này quá mà chưa giải quyết đc cái nào, hix, giúp mình với.

Nếu bạn có cái file hay hình minh họa thì hay quá, thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo