Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
lyhuyetkiem

Chúc mừng năm mới 2010!!!

Các bài được khuyến nghị

Đừng đem râu ông nọ cắm cằm bà kia thế . Nó phải đúng trong từng trường hợp cụ thể chứ .

mình nói là do tâm trạng bài thơ giống hiện tại của mình nên mình không quan tâm nó như thế nào .

Ta đang nói đến thời điểm , hoàn cảnh cụ thể . còn cái bạn nói thì ai biết được thế nào .

Ty ko nói trước được . Bạn có biết chắc chắn rằng mình yêu hay lấy làm vợ sẽ là như bạn mong ước không .

Hãy thực tế khi đưa ra một ví dụ . Uốn lưỡi 7 lần khi nói còn nếu bạn viết .... thôi thì uốn cái ngón tay 7 lần khi gõ bàn phím vậy .

HAPPY LUNNAR NEW YEAR !

Em là thành viên ruột thịt của một diễn đàn khác. Diễn đàn của anh là một trong số hàng trăm diễn đàn nói nhiều bàn nhiều về Autocad. Em biết diễn đàn mình gần một năm, không đăng ký là thành viên chính thức, song ngày nào em cũng giành thời gian truy cập ít nhất 1 lần. Phải thừa nhận diễn đàn CADVIET là diễn đàn mẫu mực về tất cả các lĩnh vực từ khó nhất là viết lisp theo yêu cầu đến dễ nhất là viết truyện cười vui thư giãn. Bạn bè em cũng thừa nhận, không phải chỉ riêng em.

Sáng nay em chính thức đăng ký là thành viên của diễn đàn ,vì em yêu thích quý mến diễn đàn và em cũng bức xúc muốn đóng góp xây dựng để diễn đàn thực sự là nơi học tập, chia sẻ và thư giãn của tất cả mọi người trong đó có em.

Diễn đàn ruột của em khác diễn đàn của anh là mọi người luôn trao đổi thẳng thắn, góp ý phê bình một bài viết để cùng nhau tiến bộ, xây dựng diễn đàn thành nơi gặp gỡ, giao lưu, kết thân bè bạn. Người được góp ý phê bình hay được chất vấn đều có thái độ tiếp thu và trả lời thân thiện.

Diễn đàn của anh thì (em mạnh dạn nói nhé!) có một số ít người không “sướng” khi nhận được lời góp ý chân thành. Khổ tâm hơn là lời góp ý không được hồi đáp mà còn bị gọi là hâm.

Anh nói hay lắm, anh bảo em “ Uốn lưỡi 7 lần khi nói còn nếu bạn viết .... thôi thì uốn cái ngón tay 7 lần khi gõ bàn phím vậy .” Em không phủ nhận câu nói đó là sai, rất đúng. Nói như anh ai chả nói được, anh hãy suy nghĩ lại xem anh có thực hiện đúng như lời anh đã dạy người khác chưa? Lời nói phải đi đôi với việc làm thì lời nói đó mới có trọng lượng.

Người ta không cần nói lời nào nhưng việc làm của người ta có ích có trọng lượng, em tin hơn là những cái “thùng rỗng kêu to”.

Những câu thơ xuyên tạc Ngục trung nhật ký, những lời bình thơ thô lỗ thô thiển thô bỉ… được anh gián tiếp ca ngợi là tuyệt cú mèo!

Anh hỏi em:” Ty ko nói trước được . Bạn có biết chắc chắn rằng mình yêu hay lấy làm vợ sẽ là như bạn mong ước không . “

Nếu như hôm nay em không đăng ký chính thức là thành viên, không viết bài tranh luận mà em vẫn chỉ là khách của diễn đàn thì em tin rằng anh sẽ không lấy được vợ, kể cả anh muốn lấy một đực rựa dị hợm, thay đổi giới tính thành gril xấu xí cũng khó.

Em tin rằng sau bài tranh luận với em anh sẽ kiếm được cô là “gril 100% ngưu tầm ngưu mã tầm mã”. Chúc anh được hạnh phúc!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Khổ thân bác lyhuyetkiem, lập topic Chúc mừng năm mới 2010!!! bị spam méo mó như quả bóng xịt.

Khổ thân bài thơ :spam cái nào Có 12 câu thì 8 câu cuối cùng bị người ta chôm chỉa đạo chích đổi tên thành: Tết đến xuân về:

http://15m.thunglunghoahong.com/Detail/ind...ID=5&ID=997

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Gói bánh chưng các bác ơi !!!

Gói thế nào nhỉ ? Các bác chỉ em với ? hề hề

Gói chứ.Em thì không biết gói nhưng,có 2 loại gói là gói khuôn(vuông vức,đẹp nhưng không chặt tay) và gói tay(không đẹp bằng gói khuôn nhưng chặt tay ăn ngon để được lâu.Mẹ em gói là em cứ lăng xăng quanh bên vui lắm các bác ạh.Mai em lên chợ thị trấn tìm cành đào chơi mới được.Tết ở quê em vẫn còn ninh bánh chưng đêm.Sáng 30 mổ lợn chung.Các nhà chia đều nhau.còn bộ lòng thì đánh tiết canh sau đó uống rượu sướng thật các bác ạh.

Chúc anh em trên diễn đàn một năm mới có nhiều niềm vui

Anh em nào còn đang trên ghế nhà trường thì tiếp tục vui vẻ với cuộc sống sinh viên.Một năm học mới nhiều thành công

Anh em nào vừa ra trường thì kiếm được việc làm nhé

Anh em nào có công việc ổn định thì tiếp tục thăng tiến trong công việc.

Và gửi lời chúc sức khỏe hạnh phúc tới toàn thể gia đình anh em nhé.

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Khổ thân bác lyhuyetkiem, lập topic Chúc mừng năm mới 2010!!! bị spam méo mó như quả bóng xịt.

Khổ thân bài thơ :spam cái nào Có 12 câu thì 8 câu cuối cùng bị người ta chôm chỉa đạo chích đổi tên thành: Tết đến xuân về:

http://15m.thunglunghoahong.com/Detail/ind...ID=5&ID=997

Lời chúc tết của anh lyhuyetkiem đã nói lên hết mọi lời. Ai có lời chúc hay hơn bổ xung. Không bổ xung thì viết bài tranh luận cho vui vẻ.

Chôm chỉa đạo thơ là chuyện bình thường trong thời buổi hiện nay, đạo thơ để giải quyết khâu oai!

Xuyên tạc thơ của người khác là cái cần bàn.

Tết đến xuân về

Tết đến xuân về thêm nhức xương.

Cái vụ tiền thưởng với tiền lương.

Long lanh đôi mắt, nhân viên đợi.

Đỏng đảnh làm duyên sếp bảo chờ.

Tết đến xuân về, chán với chê.

Tiệc tùng đình đám tới phủ phê.

Lơ thơ tháng chạp vài đám cưới.

Xuân này, thôi nhé ở nhà chơi.

Cò xanh gửi ngày 08/01/2009

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tản mạn về ngày tết

Tết Nguyên Đán hay Tết Cả là lễ hội cổ truyền lớn nhất, lâu đời nhất, có phạm vi phổ biến rộng nhất, từ Nam Quan đến Cà Mau và cả vùng hải đảo, tưng bừng và nhộn nhịp nhất của dân tộc. Từ những thế kỷ xa xưa thời Lý, Trần, Lê, ông cha ta đã cử hành lễ Tết hàng năm một cách trang trọng.

http://my.opera.com/hoangtuan05/blog/happy-new-year

Chúc anh chị em trên diễn đàn ăn tết chơi tết vui vẻ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nghe bình luận bài của bác em chẳng quan tâm là đạo hay ko đạo , giống hay không giống . Quan trọng là nó hay , ý nghĩa .

Tâm trạng y chang em luôn .

Giống như gãi đúng chổ ngứa vậy bác ơi .

Nhờ bài thhơ bác em được 1 chầu nhậu đó . ( em gởi cho ACE o cty em - có trích dẫn bác đàng hoàng . he he )

KHi nào có dịp gặp bác em ời bác 1 bữa lại vậy .

Chúc ACE trên diễn đàn năm nay ăn tết thật đầm ấp , hạnh phúc cho dù ở đâu .

Tết đến , tết đi , tết lại đến .

Hạnh phúc bên ta chẳng xa rời

Tìm đâu chi mệt , đâu trước mắt

Nụ cười đâu đó thoảng bên tai .

Nhớ tết năm xưa viên pháo nổ

Ít bánh chưng xanh ấm đượm tình

Năm nay thiếu pháo hoa vẫn nở

Vẫn bánh chưng xanh vẫn lì xì

Thêm ít bữa cơm gia đình ấm

Có chút hoa xuân hạnh phúc về

Tràn dâng khắp lối sang hàng xóm

Lan khắp nơi nơi mùa xuân về

Em là em cũng có suy nghĩ giống bác miền núi, bài thơ mà em post lên là vì em nhận được từ YM của 1 người bạn, thấy nó cũng vui vui nên post lên cho mọi người cùng đọc, ai mà đọc nó xong thấy tâm trạng nó thoải mái hơn thì bấm thanks còn ai mà không thấy vui vì thấy nó giống thơ xuyên tạc thì cũng chẳng sao cả, các bác đừng lấy đó làm khó chịu mà......phản tác dụng. Em là em thấy nó bình thường chẳng có gì phải lăn tăn suy nghĩ nhiều làm gì cho mệt.

Bài thơ này thì có tác giả đàng hoàng nhá. (em post 1 lần rùi, post lại cho nó có hơi xuân)

Xuân trường

Tết đến với tôi vẫn bình thường.

Vẫn tấm lòng chay sáng như gương,

Dù ai loè loẹt khoe áo Tết,

Tôi vẫn quần xưa tấm áo thường.

Mặc ai be bét say chè rượu,

Tôi vẫn chay lòng nét muối tương.

Họ hưởng nét xuân ba ngày Tết,

Riêng tôi hưởng thụ nét xuân trường.

Xuân 1986 -Đỗ Thanh-

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Spam cái nào!

Văn phòng không rượu cũng không hoa.

Chỉ toàn trai ế với gái già.

Việc nhiều chất đống, lương thì thấp.

Khắc khoải bàng hoàng Tết với ta! !

Tết đến xuân về thêm nhức xương.

Cái vụ tiền thưởng với tiền lương.

Long lanh đôi mắt, nhân viên đợi.

Đỏng đảnh làm duyên sếp bảo chờ.

Tết đến xuân về, chán với chê.

Tiệc tùng đình đám tới phủ phê.

Lơ thơ tháng chạp vài đám cưới.

Xuân này, thôi nhé ở nhà chơi.

Trong topic có 2 bài thơ chế, thơ xuyên tạc. Thơ xuyên tạc có đầy, có nhan nhản trên mạng, người ta xuyên tạc thơ nhằm mua vui là chính. Thường sau mỗi bài thơ tác giả chế có lời xin phép tác giả...thứ lỗi!

Khoan nói về vi phạm bản quyền, Ngục Trung Nhật Ký là tác phẩm nổi tiếng thế giới đem ra xuyên tạc để mua vui có nên chăng?

Lời bình bài thơ của anh haluke thô thiển, thô lỗ quá mức. Nó phản ánh trung thực sự học tủ học lệnh của đa số học sinh, chỉ học các môn phục vụ cho thi đại học.

Mọi người tranh luận để đi cái chung nhất. Bác đã hiểu lầm về thiện chí của mọi người. Góp ý, tranh luận, bàn luận để bài viết trên diễn đàn có chất lượng hơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chào bạn hanhgl

Bạn viết bài viết mà không để chữ Sưu tầm (ST) ở dưới bài viết của bạn là 1 thiếu sót đấy bạn ạ. "Rõ khổ" :undecided: . Đọc bài viết của bạn thì cứ nghĩ là bạn viết bài chứ ai có nghĩ là bạn sưu tầm. Mà bạn sưu tầm ở đâu phải nói rõ ở nguồn nào. Cần thiết, bạn cho 1 đường Link nữa thì tuyệt

@bácGP14: Bài của em trích dẫn từ reply bài của chị Hà Anh, bác Tuệ tranh luận góp ý "oan sai". Em vẫn rất vui vẻ tranh luận và cảm ơn bác ấy rất nhiều.

Bác đọc những bài viết trong topic sẽ hiểu:

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...=7365&st=80

Mọi người tranh luận để đi cái chung nhất. Bác đã hiểu lầm về thiện chí của mọi người. Góp ý, tranh luận, bàn luận để bài viết trên diễn đàn có chất lượng hơn.

Em là em cũng có suy nghĩ giống bác miền núi, bài thơ mà em post lên là vì em nhận được từ YM của 1 người bạn, thấy nó cũng vui vui nên post lên cho mọi người cùng đọc, ai mà đọc nó xong thấy tâm trạng nó thoải mái hơn thì bấm thanks còn ai mà không thấy vui vì thấy nó giống thơ xuyên tạc thì cũng chẳng sao cả, các bác đừng lấy đó làm khó chịu mà......phản tác dụng. Em là em thấy nó bình thường chẳng có gì phải lăn tăn suy nghĩ nhiều làm gì cho mệt.

Bài thơ này thì có tác giả đàng hoàng nhá. (em post 1 lần rùi, post lại cho nó có hơi xuân)

Trong tù không rượu cũng không hoa = Trong phòng không rượu cũng không hoa ... có phải là phóng tác cải biên hay là do những ý tưởng lớn gặp nhau?

Điều 19 về quyền nhân thân quy định tại Luật Sở hữu trí tuệ nêu rõ “Bảo vệ sự toàn vẹn của tác phẩm, không cho người khác sửa chữa, cắt xén hoặc xuyên tạc tác phẩm dưới bất kỳ hình thức nào gây phương hại đến danh dự và uy tín của tác giả”. Điều 20 về quyền tài sản cũng bao hàm cả quyền “làm tác phẩm phái sinh” (phóng tác, cải biên, chuyển thể...). Tổ chức, cá nhân khi khai thác, sử dụng phải xin phép và trả tiền nhuận bút, thù lao, các quyền lợi vật chất khác cho chủ sở hữu quyền tác giả. @ anh ssg đây là tranh luận không phải cãi nhau, vui là chính anh ạ?

Sắp bước sang năm mới, ai có điều gì muốn “cãi nhau” thì hãy “cãi vã nhau”, ai thích sờ pam thì hãy sờ pam cho sướng. Sang năm mới “ mừ” “cãi nhau” là dông cả năm đới!

Diễn đàn của chúng ta là diễn đàn mở, đăng nhập dễ dàng, up mệt nghỉ, dow thoải mái hiên, viết lisp miễn phí, khác các diễn đàn khác rất nhiều. Đây là diễn đàn free cho tất cả mọi người trên trái đất, chứ không phải dành riêng cho những người làm công tác kỹ thuật. Ý kiến cá nhân mình, mọi người nên cân nhắc trước khi post,Chúng ta đều đã qua tuổi teen, cũng sắp sửa thành bố thành mẹ trẻ con rồi, đừng vô tư vô tâm quá đà, hãy mình vì mọi người đừng để mọi người phải vì mình, đừng làm mất thời gian của mọi người, như anh Tuệ đã từng nói” bớt chút một ít thời gian vào diễn đàn là quý lắm rồi.”

Vấn đề bản quyền thiết nghĩ , chúng ta cũng nên tôn trọng!

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Lời chúc tết của anh lyhuyetkiem đã nói lên hết mọi lời. Ai có lời chúc hay hơn bổ xung. Không bổ xung thì viết bài tranh luận cho vui vẻ.

.......

Mồng một Tết năm 2010 (AL) trúng ngày 14 tháng 2 là ngày Valentine

Xin chúc cho các đôi tình nhân mãi mãi bên nhau, yêu nhau nhiều hơn. :s_big:

Valentine bạn gái nên làm gì?

em đề nghị là nên đy ăn Chym rán, em bik 1 hàng ngon cực ở chợ Ngô Sĩ Liên :lol2: ở đếy có cá bò rán, cá bò nướng, chym rán, nem chua rán, nem chua nướng

^_^ ực, kể đến lại thèm hjx :lol:

->

Ối giời ơi,

Đang nói chuyện Valentine lại dở chim cò ra nà thế lào nhẩy? Chán cái nhà bác lày quá, nàm mất cả hứng. Nần sau offline cho cái nhà bác lày đi chợ mới được.

->

Đề nghị sally_nho_be viết đơn tham gia hội CVE với Mũn và Ji, phải nói là quá hợp.

->

y này nó dài gấp đôi và rộng gấp 3 i này. Thảo nào chị em thích chym này là phải. :lol:

->

Nhất là đối với bạn sally_nho_be. Đề nghị sally_nho_be viết đúng chính tả cho khỏi bị chọc quê. Hê hê..... :D :undecided: :undecided:

Valentine bạn gái nên làm gì?

trong ngày14/2 nghe nói néu bạn bóp chặt người yêu mình và người yêy bạn cũng làm vậy với bạn trong vòng 14ph2giây liên tục thì 2 người vĩnh viễn ở bên cạnh nhau..hi hi :D

->

'Tonight I Celebrate My Love For You'

Ngày hôm nay là ngày Vallentine zoài - hit hit hit

Chúc các đôi đang yêu nhau và đã yêu nhau luôn luôn hạnh phúc bên nhau - Nhớ Hun nhau nhé :D

->

úi zời, pác lại viết thiếu chế nài có khác j` viết sai chýnh tạ dư yem đâu :undecided: "trong ngày14/2 nghe nói nếu bạn bóp chặt cổ người yêu mình và người yêu bạn cũng làm vậy với bạn trong vòng 14ph2giây liên tục thì 2 người vĩnh viễn ở bên cạnh nhau..." cái nài á, giả vờ bóp chặt cổ có đc hem zị ta? hí hí yem còn nghe ng ta đồn nà , dẫn nhau lên tầng 33 gòy lắc vai ng thương, nhìn thẳng zô mắt ng ta vs ánh mắt rực nửa gòy nói dư lày: " I love U nên mới dẫn U lên đêy, bi rờ U có love I hem hay nà mún nàm xju nhân?" :cheers: đó lãng mạn cực ky` hí hí :P :D

->

Bác Tue_nv ơi,

Bóp chỗ nào hở bác, chứ bóp cổ thì chắc không được như ý đâu bác ạ. Thế nào cũng có một người VƠ BƠ bác ạ.

->

Hãy bóp đi bóp đi đừng ngại ngần.

Con lạy các cha để cho con iên tâm làm việc, các cha cứ bàn dầy con ức ko làm diệc được đâu !!!!!!!!

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...c=9082&st=0

Hehe. Kỉ niệm Valentine năm ngoái thật đẹp :D

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Một chút tình, xin gởi đến tất cả các bạn nhân dịp cuối năm...

http://www.cadviet.com/upfiles/2/happynewyear.rar

Các bạn vui lòng download file trên, giải nén vào C:\ hoặc D:\ gì đó, khởi động AutoCAD, gõ lệnh appload, chọn file HappyNewYear.lsp...

HAPPY NEW YEAR!

• Vote tăng 8

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Năm mới đến rồi! Xin được chúc tất cả mọi người sức khỏe, hạnh phúc và thành công!

Chúc CADVIET ngày càng lớn mạnh!

:undecided:

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thân chúc các bạn CADVIET một năm mới nhiều sức khỏe, vui vẻ và thật nhiều may mắn cũng như được thành công trên mọi lãnh vực.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đầu xuân năm mới, mình xin chúc Ban Quản Trị CadViet.com, chúc các thành viên của CadViet.com một năm mới dồi dào sức khoẻ, thành đạt và...luôn gặp may trong cuộc sống. 1 2 3 zô :cheers: :cheers: :cheers:

• Vote tăng 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Comment:

Đây là một bài thơ thất ngôn tứ tuyệt gồm 3 khổ. Bài thơ nói về những cảm xúc chân thật pha một chút lãng mạn của một ...bro CAD-Việt trước thềm năm mới; năm 2010. Sau đây chúng ta hãy cùng phân tích để có những cảm nhận rõ ràng hơn về ý nghĩa của bài thơ cũng như những tâm sự mà tác giả muốn gửi gắm đến CV.Fc (CAD-Việt Fanclub).

Mở đầu bài thơ là một câu tả cảnh hết sức bình dị nhưng lại mang đậm phong cách của ...”Nhật Ký Trong Phòng” :

“Trong phòng không rượu cũng không hoa”

Không phải là một khung cảnh thơ mộng của mùa xuân với đầy hoa và nắng ấm, cũng không phải là một phố xuân náo nhiệt với những đào, mai, chim én hay những ông Đồ ế hàng ngồi “view girl”, mà chính là một không gian vô cùng quen thuộc hàng ngày : một “Văn phòng” với “không rượu cũng không hoa”.Nếu một văn phòng không rượu thì cũng không có gì đáng nói, vì có ai cho tụ tập nhậu nhẹt ở Công ty? Còn hoa thì sao? Không có hoa, và điều đó cũng đã khẳng định được tính chân thực câu thơ tiếp theo:

“Chỉ toàn trai ế với gái già”

Đúng vậy, nếu như tôi là bạn, bạn là tôi và cả hai chúng ta đều làm việc trong căn phòng đó thì tôi hứa sẽ có ít nhất một người bị “trầm cảm”:

“Việc nhiều chất đống, lương thì thấp

Khắc khoải bàng hoàng Tết với ta!”

Ở đây nếu tác giả không nhắc đến từ Tết thì hẳn sẽ ít người tưởng tượng ra được một không khí của ngày xuân.Quả là “Xuân đã về” nhưng” Xuân vẫn mơ màng”. Xuân đến, nhưng là một cảm giác “khắc khoải” với “bàng hoàng”? hết biết! hihi.. :cheers:

A! có lương rùi.E đi lĩnh đây,nói vui vậy thui, hẹn các bác hum khác nhé!hihihi.Đời vui roài!!!

Chúc mừng năm mới ae!

:tongue2:tết thì đẫ hết nhưng không khí xuân thì vẫn tràn ngập quanh đây! :cheers:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chúc các bác đằu năm làm việc vui vẻ, cả năm làm việc đạt hiệu quả cao.

:cheers:

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chúc các bác đằu năm làm việc vui vẻ, cả năm làm việc đạt hiệu quả cao.

:cheers:

vanduong đang ở Thái Bình hay Sài Gòn vậy?

Chúc mừng năm mới!

Thắng lợi mới!

Thành công mới!

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:tongue2:tết thì đẫ hết nhưng không khí xuân thì vẫn tràn ngập quanh đây! :cheers:

Thời gian trôi nhanh vô cùng tận. Lại sắp qua năm Canh dần và rục rịch đón xuân Tân mão đến nơi rồi! Chúc các bác, vui khoẻ để làm việc đạt hiệu quả cao!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo