Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
CUONG20051982

Offset bỏ đối tượng gốc

Các bài được khuyến nghị

Có ai biết cách làm thế nào để Offset một đối tượng khép kín ra hoặc vào mà bỏ luôn đối tượng cũ không, mình thường Offset xong rồi Delete đối tượng cũ thì hơi mất thời gian hơn mình muốn hỏi xem có cách nào nhanh hơn không. Ai biết thì giúp mình nhé!!!!!!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa theo gp14
Bạn chú ý cách đặt tên topic không bài viết sẽ bị xoá.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Có ai biết cách làm thế nào để Offset một đối tượng khép kín ra hoặc vào mà bỏ luôn đối tượng cũ không, mình thường Offset xong rồi Delete đối tượng cũ thì hơi mất thời gian hơn mình muốn hỏi xem có cách nào nhanh hơn không. Ai biết thì giúp mình nhé!!!!!!!!!!!!!!!!

Không biết bạn dùng cad bao nhiêu, tôi dùng cad2008 thì việc đó đã được giải quyết ngay trong lệnh offset như sau:

Command: o
OFFSET
Current settings: Erase source=Yes  Layer=Source  OFFSETGAPTYPE=0
Specify offset distance or [Through/[color="#FF0000"]Erase[/color]/Layer] <2.4854>: nil

Specify offset distance or [Through/Erase/Layer] <2.4854>:[color="#FF0000"] [b]e[/b][/color]

Erase source object after offsetting? [Yes/No] <Yes>: [color="#FF0000"][b]y[/b][/color]
Specify offset distance or [Through/Erase/Layer] <2.4854>: 10

Select object to offset or [Exit/Undo] <Exit>:
Specify point on side to offset or [Exit/Multiple/Undo] <Exit>:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đây này!

Command: o

Specify offset distance or [Through/Erase/Layer] <Through>: e

Erase source object after offsetting? [Yes/No] <No>: y

Specify offset distance or [Through/Erase/Layer] <Through>: Specify second

point:

À quên:

+cadr14: chưa có

+cad2007: có rồi

+mấy thèn ở giữa không biết ra sô!

Từ CAD 14 đã có rồi bác Duy à!

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

MÌNH THẤY BẠN CÓ ĐẶC ĐIỂM LÀ KHIÊM TỐN CÓ LẼ GIỐNG MÌNH. NHƯNG MÌNH NGHĨ ĐIỀU ĐÁNG QUÝ KHI THAM GIA DIỄN ĐÀN LÀ LÒNG NHIỆT TÌNH ĐÓNG GÓP Ý KIÊN ĐÚNG KHÔNG BẠN. MÌNH ĐANG HỌC VỀ CAD NÊN CŨNG CHƯA BIẾT NHIỀU CHO NÊN CŨNG RẤT CẦN SỰ NHIỆT TÌNH GIÚP ĐỠ CỦA MỌI NGƯỜI,TỪ KHI MÌNH THAM GIA VÀO DIỄN ĐÀN CHƯA NÂU NHƯNG MÌNH ĐÃ HỌC HỎI ĐƯỢC RẤT NHIỀU TỪ CÁC BẬC ĐÀN ANH ĐÃ NHIỆT TÌNH GIÚP ĐỠ. ĐÓ LÀ ĐIỀU CẦN PHẢI BIẾT ƠN ĐÚNG KHÔNG BẠN.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình vẫn muốn gửi lời cảm ơn đến haanh bạn rất nhiệt tình, mình hỏi bạn chút không biết bạn có mẹo nào để tìm các topic đã có trên diễn đàn nhanh nhất và hiệu quả không chỉ giúp mình với nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình vẫn muốn gửi lời cảm ơn đến haanh bạn rất nhiệt tình, mình hỏi bạn chút không biết bạn có mẹo nào để tìm các topic đã có trên diễn đàn nhanh nhất và hiệu quả không chỉ giúp mình với nhé.

Bác viết tối đa 3 chữ vào ô tìm kiếm nhanh, hoặc bấm vào dấu * sau con số thanks của từng tác giả một sẽ thấy các bài viết của tác giả được thanh. Tìm kiếm nhiều sẽ nhanh giống như đi lượn phố nhiều khi có ai hỏi phố Cấn ở đâu biết ngay. Đi nhiều biết nhiều đường phố tìm kiếm nhiều sẽ biết bài viết đó ở mục nào. Khi đi tìm kiếm bác sẽ thấy sướng ở chỗ bác định tìm kiếm cái này nhưng ko thấy cái đó mà thấy cái kia hay hơn cái này.

Bác gửi lại bản vẽ "chọn đối tượng" lên đi!

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo