Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Kha_Anh_Tu

Hàng rào - Bắt đầu từ con số 0

Các bài được khuyến nghị

Thiết kế không giống ai và không theo bất kỳ khuôn mẫu nào. Hy vọng sẽ là tư liệu kham thảo cho ae trên diễn đàn. Để từ đó phát huy và sáng tạo thêm nhiều công trình phụ đặc sắc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn xem lại nhé. Cái mặt phẳng bên dưới là đường đi, mặt nước hay mặt đường bị ngập nước :lol2: mà phản chiếu dữ quá ! He he

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chắc Sài Gòn đang gặp triều cường! :lol2:

Mùa mưa SG đã đến . he he

Mà sao ánh sáng một hướng còn bóng đỗ lại một hướng ?

Cái hình này vẽ trên cad hay max vậy . Chắc vẽ cad , render rồi vào shop gắn thêm .

Cây ghép không đúng sáng , cái thì tối , cái thì quá sáng

trọng điểm của hình là hàng rào mà sao mấy cái cây , ánh mặt trời nổi quá , chói mắt nên hông thấy cái hàng rào đâu hết .

thiết kế hàng rào thiếu độ an toàn cho ngôi nhà .

thiếu cái điểm nhấn cho hàng rào . Cái cổng với hàng rào nhìn nó cứ liên tục , liên tục thế nào ấy . không ai sơn cổng đâu , ít thì bác ốp cho ít đá cho hàng cổng mạnh lên một tí .

Sao hông cho nó cái cổng phụ vào nhẩy , cho nó có đôi ,có cặp , nhìn đỡ trống .

cái cuối cùng đẹp nhất , ý tưởng tuyệt nhưng mà nhà dân thì hông ai dùng cái này vì nhìn nó hơi công nghiệp , biệt thự thì chắc hông ai lấy cái này . cái này dành cho công ty thì đẹp tuyệt .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tiếp thu ý kiến của anh em.

Cái này vẽ bằng Cad rồi render, chèn vật liệu tại Cad, không dính líu gì đến shop hay Max hết (có biết gì về nó đâu mà làm)

:blink: :s_big: :blink:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tiếp tục không lùi bước. Phát huy khả năng sáng tạo hổng giống ai đây :s_big: :blink:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Triều cường cầu chữ Y đã đến, phản ánh nạn xả nước thải trực tiếp ra môi trường tự nhiên nên để màu nền đen luôn. :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đề nghị rất nghiêm túc: Kha_Anh_Tu có thể share bộ tường rào mà bạn có cho mọi người không.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình nghĩ tới đâu là vẽ tới đó. Thật ra bản vẽ chi tiết chưa có, chỉ dựng 3D dỏm trên Cad thôi. Cái nào đã được triển khai thì mình up hết, không giấu diếm. Nhưng nói trước và xin cam đoan. Mẫu hàng rào của mình, không giống ai, không sao y bản chính và chỉ mang tính chất kham thảo, chưa biết có đưa vào thực tiễn được không. Chỉ là nghỉ sao thì vẽ vậy. Như làm thơ ý mà :s_big: :blink:

Đây là file mình dựng bằng 2D rưỡi :blink:

http://www.cadviet.com/upfiles/Mau_hang_rao.dwg

Đây vẫn còn năm trên "giá vẽ"

http://www.cadviet.com/upfiles/hang_rao_pro2_gui_cadviet.dwg

http://www.cadviet.com/upfiles/hang_rao_pro6_gui_Cadviet.dwg

Và đây đã được triển khai phần móng

http://www.cadviet.com/upfiles/Hang_rao_gui_Cadviet.dwg

Mong những bản vẽ trên là tư liệu ít nhiều cho ae trên diễn đàn :blink:

• Vote tăng 5

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trông như vậy mà gp14 cũng bảo share sao?

Xin thề có bóng đèn trên trần

Tôi chưa từng thấy 1 kiến trúc sư nào vẽ xấu đến thế :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi không phải ngạch các bác - nhưng tôi được biết Kiến trúc mỗi ông một lẽ - chả ai giống ai

ông này khen ok đẹp - ông khác thi là no ok (có lần KTS Duy782006 nói vậy mừ)

......................

nhưng nhìn một cách khách quan của cá nhân tôi cũng thấy nó sao sao : vừa thích mà lại vừa không ... giống cổng cung điện Long Vương phim Tôn Ngộ Không

he hé

.........

@ Tú: cảm ơn tính chia sẻ của bạn - mong bạn có nhiều ý tưởng vui đóng góp diễn đàn nhiều món ăn lạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Trông như vậy mà gp14 cũng bảo share sao?

Xin thề có bóng đèn trên trần

Tôi chưa từng thấy 1 kiến trúc sư nào vẽ xấu đến thế :s_big:

1 nguyên tắc vô cùng quan trọng mà khi đã là kiến trúc sư rồi

ai cũng phải biết . Đó chính là tỷ lệ!

Xin nói thẳng, bạn không hiểu 1 tý gì về điều đó

Có 3 kiến trúc sư bạn nên tham khảo đó là

Tadao Ando

Frank Lloyd Wright

và Le Cobusier

Bạn sẽ nhận ra thế nào tỷ lệ trong Kt

Và lúc đó bạn sẽ hiểu tại sao những cái bạn làm rất tệ

Tú xin đính chính với ph168xd, Tú không phải là kiến trúc sư, chuyện tỷ lệ này nọ gì đó đúng là có chênh lệch giữa hình nền và các vật thể chính (cây cối của hình nền). Tầm nhìn của mình có hạn chế, tay nghề có thể không dám so sánh với ai. Nhưng như mình đã để tiêu đề của topic "Bắt đầu từ con số 0", ph168xd thử nghĩ xem, đã là con số 0 thì có hoàn hảo bằng con số 10 được không?!?Chính vì mình không phải là kts nên bạn có chê bai cở nào, Tú cũng không giận, chỉ hơi buồn vì ngày xưa không có điều kiện theo học nghành này thôi ph168xd à

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tú xin đính chính với ph168xd, Tú không phải là kiến trúc sư, chuyện tỷ lệ này nọ gì đó đúng là có chênh lệch giữa hình nền và các vật thể chính (cây cối của hình nền). Tầm nhìn của mình có hạn chế, tay nghề có thể không dám so sánh với ai. Nhưng như mình đã để tiêu đề của topic "Bắt đầu từ con số 0", ph168xd thử nghĩ xem, đã là con số 0 thì có hoàn hảo bằng con số 10 được không?!?Chính vì mình không phải là kts nên bạn có chê bai cở nào, Tú cũng không giận, chỉ hơi buồn vì ngày xưa không có điều kiện theo học nghành này thôi ph168xd à

Hơ hơ, sorry vì không để ý dòng "bắt đầu từ con số 0"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hơ hơ, sorry vì không để ý dòng "bắt đầu từ con số 0"

[/qu

Con số O tròn trĩnh!!! nhưng sẽ là con số 10 đẹp đẽ trong tương lai ko xa đâu bạn, sao bạn ko dung Max thử xem??? dung cad như vạy la đạt rồi (cách dựng hình) con về bố cục và tỉ lệ thi ko bàn tới, phần Photoshop thi..... ẹ! độ sáng, kỉ thuật ghép ko tốt, co thể nói thà bạn để nguyên ko cần dung Shop có lẽ lại hay hơn, nó vô tình làm cho Hang rào của bạn nhìn tệ hơn, trông như troi đang âm u, sắp dông bão vậy. tơ cung khoái cái kiểu bạn nói lài...... "vẽ như làm thơ" hi hihihihihihhi vui wa :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thiết kế không giống ai và không theo bất kỳ khuôn mẫu nào. Hy vọng sẽ là tư liệu kham thảo cho ae trên diễn đàn. Để từ đó phát huy và sáng tạo thêm nhiều công trình phụ đặc sắc

nếu đem cái này làm tu liệu tham khảo cho a e trên diễn đàn. có lẽ chắc hổng ai dám xài đâu.

1. kg đẹp

2. hàng rao khg co mục đích (công viên? nhà dân? công trình công cộng?)

3. xem lại có thi công được kg?

4. chiều cao của hàng rào là bao nhiêu? nhiều kích thước phi tỷ lệ (ở đây kg phải là tỷ lệ kiến trúc, mà là tỷ lệ giữa kích thước cổng (chiều cao, rộng) và tỷ lệ các chi tiết)

nếu là tường rào cao 2.2m, với tỷ lệ này, mấy đứa nhỏ chui qua song ssắt vào nhu chơi

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dựa vào đâu anh Trái cam dám khẳng định thi công không được?!?Doanh nghiệp mình chuyên về thi công. Giả sử có đoạn hàng rào như vậy mà anh kiếm không ra đơn vị thi công thì pm cho Tú. Mấy anh chỉ ngồi 1 chỗ, rồi vẽ vời không đúng thực tế, ra thi công không đc thì có.

Xin đính chính, tất cả đều làm bên Cad, chẳng dính líu gì đến Shop và Max hết

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Dựa vào đâu anh Trái cam dám khẳng định thi công không được?!?Doanh nghiệp mình chuyên về thi công. Giả sử có đoạn hàng rào như vậy mà anh kiếm không ra đơn vị thi công thì pm cho Tú. Mấy anh chỉ ngồi 1 chỗ, rồi vẽ vời không đúng thực tế, ra thi công không đc thì có.

Xin đính chính, tất cả đều làm bên Cad, chẳng dính líu gì đến Shop và Max hết

Kha anh Tu ơi, trong autocad mà bạn dựng được như vậy là quá ổn rồi. Mình đang muốn hỏi bạn cách bạn làm thế nào để có bóng đổ và mặt phản chiếu như vậy. Mình đang kẹt phần đổ bóng và phản chiếu này. Mong được chỉ giáo. Nếu được bạn gửi cho mình xin cái file 3D mà bạn dựng được không. Email của mình là : icsc_2008@yahoo.com.vn. Cảm ơn bạn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hiện giờ mình đang vướn phần chèn mặt bằng, cây, ánh sáng, đổ bóng.

Mình sd AutoCAD 2007

Bạn làm 1 file hướng dẫn + hình ảnh minh họa thì hay quá.

Thank!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo