Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
freerooney01

Mọi người giúp em vvề lổi truy bat điểm với !

Các bài được khuyến nghị

em sử dụng acad 2007 vừa cài mới cả Win xp lẩn Acad. nhìn chung mọi thứ bình thuờng trừ 1 hình này em pó tay.

đề bài thế này nhé: Vẽ 2 đường tròn đồng tâm với R1 = 80mm nhé, dùng line vẽ đùong kính cho R1, dùng offset tạo đường // đkính với d =8. cuối cùng trim bỏ phần thừa ở phía ngoài hình tròn.

Vấn đề là acad của em trim xong phóng to ra ko cắt đúng tại giao điểm. đã cày nát các ứng dụng osnap và cài lại acad luôn vẫn bị lỗi trên ( ko phải do card 3d đâu nhé) :( . ko biết có phải acad lỗi ko và nếu có cách thì chỉ giùm nhe mọi người !!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
MỌi người giúp em Vụ này nhanh nhé. em sắp thi Acad rồi mà gặp tình trạng này thì chết dở :(

Anh gửi file đó lên cho mọi người xem thử?

Đường thẳng tiếp xúc với đường tròn khi phóng to lên sẽ thấy nó không tiếp xúc kể cả regen

Đường thẳng cắt đường tròn bằng lệnh trim chắc chắn 100% sẽ dòm thấy nó giao nhau tại điểm cắt, không có khe hở như trường hợp tiếp xúc đó là sự thật.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
em sử dụng acad 2007 vừa cài mới cả Win xp lẩn Acad. nhìn chung mọi thứ bình thuờng trừ 1 hình này em pó tay.

đề bài thế này nhé: Vẽ 2 đường tròn đồng tâm với R1 = 80mm nhé, dùng line vẽ đùong kính cho R1, dùng offset tạo đường // đkính với d =8. cuối cùng trim bỏ phần thừa ở phía ngoài hình tròn.

Vấn đề là acad của em trim xong phóng to ra ko cắt đúng tại giao điểm. đã cày nát các ứng dụng osnap và cài lại acad luôn vẫn bị lỗi trên ( ko phải do card 3d đâu nhé) :( . ko biết có phải acad lỗi ko và nếu có cách thì chỉ giùm nhe mọi người !!

Lổi hiển thị thôi không răng mô. Zoom to lên rồi gỏ re là thấy hắn chạm vào nhau thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Anh gửi file đó lên cho mọi người xem thử?

Đường thẳng tiếp xúc với đường tròn khi phóng to lên sẽ thấy nó không tiếp xúc kể cả regen

Đường thẳng cắt đường tròn bằng lệnh trim chắc chắn 100% sẽ dòm thấy nó giao nhau tại điểm cắt, không có khe hở như trường hợp tiếp xúc đó là sự thật.

Đây này các bro. files acad day http://www.cadviet.com/upfiles/3/bai_tap4s.dwg

bên trái hình tròn mình đã trim còn bên phải thì chưa, các bro phóng lớn xem có fải ko nhé :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Lổi hiển thị thôi không răng mô. Zoom to lên rồi gỏ re là thấy hắn chạm vào nhau thôi.

Cảm ơn duy782006 đã giúp nhưng mình thử lenh Re rồi mà cung ko ăn thua. Mình vừa Up file lên dây, duy xem giúp nhé. thanks so much.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đây này các bro. files acad day http://www.cadviet.com/upfiles/3/bai_tap4s.dwg

bên trái hình tròn mình đã trim còn bên phải thì chưa, các bro phóng lớn xem có fải ko nhé :(

Tình hình là Tình hình là đúng như anh đã thắc mắc không có cách nào sửa được. Re chỉ là giải pháp nhìn tạm thời phóng to lên hết cỡ vẫn không dính nhau. Nhưng nếu dùng trim cắt bỏ cung tròn thì nó lại dính liền nhau như chị Huong259 nói.

Có thể do cấu hình máy chưa cao nên nó sinh ra như thế, đành phải chấp nhận thôi miễn là lúc in ra nó dính nhau là được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Re chỉ là giải pháp nhìn tạm thời phóng to lên hết cỡ vẫn không dính nhau. Nhưng nếu dùng trim cắt bỏ cung tròn thì nó lại dính liền nhau như chị Huong259 nói.

Có thể do cấu hình máy chưa cao nên nó sinh ra như thế, đành phải chấp nhận thôi miễn là lúc in ra nó dính nhau là được.

Nếu hỉnh chỉ yêu cầu vẽ từng đó rồi in thì khoẻ quá, ko nhìn thấy được lổi. Nhưng bài này còn yêu cầu vẽ ký hiệu vât liêu, Mà ko tạo đc 1 đuong bao kín sao mà vẽ ký hiêu Vl, Nó sẽ hiểu là vẽ khvl cho cả đuong tròn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nếu hỉnh chỉ yêu cầu vẽ từng đó rồi in thì khoẻ quá, ko nhìn thấy được lổi. Nhưng bài này còn yêu cầu vẽ ký hiệu vât liêu, Mà ko tạo đc 1 đuong bao kín sao mà vẽ ký hiêu Vl, Nó sẽ hiểu là vẽ khvl cho cả đuong tròn.

Không có chuyện như anh nói, em vừa hatch thử trên bản vẽ của anh không có chuyện có sẽ hiểu và vẽ khvl cho cả đuong tròn.???!!!!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Không có chuyện như anh nói, em vừa hatch thử trên bản vẽ của anh không có chuyện có sẽ hiểu và vẽ khvl cho cả đuong tròn.???!!!!

Nếu điều bạn nói là đúng thì xin mọi người chờ 1 la1t nhé. Mình sẽ sang nhà hàng xóm mượn máy tính của bạn, máy này cũng cài chung 1 dĩa Acad2007 với mình, xem có ba't đc ko. Có the do dia acad cũng có thề lỗi win.

:cheers: Mot lần nữa nhờ các bro xem dùm file này (có hướng dẩn )http://www.cadviet.com/upfiles/3/noi_dau_mat_troi.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nếu điều bạn nói là đúng thì xin mọi người chờ 1 la1t nhé. Mình sẽ sang nhà hàng xóm mượn máy tính của bạn, máy này cũng cài chung 1 dĩa Acad2007 với mình, xem có ba't đc ko. Có the do dia acad cũng có thề lỗi win.

:cheers: Mot lần nữa nhờ các bro xem dùm file này (có hướng dẩn )http://www.cadviet.com/upfiles/3/noi_dau_mat_troi.dwg

Cad của anh bị lỗi anh reset lại xem. Em vừa Hatch thử trên bản vẽ của anh, ko thấy có lỗi gì:

Command: HATCH

Pick internal point or [select objects/remove Boundaries]: Selecting

everything...

Selecting everything visible...

Analyzing the selected data...

Analyzing internal islands...

Pick internal point or [select objects/remove Boundaries]:

File bản vẽ em hát thử:

http://www.cadviet.com/upfiles/3/ko_l_i.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cad của anh bị lỗi anh reset lại xem. Em vừa Hatch thử trên bản vẽ của anh, ko thấy có lỗi gì:

Command: HATCH

Pick internal point or [select objects/remove Boundaries]: Selecting

everything...

Selecting everything visible...

Analyzing the selected data...

Analyzing internal islands...

Pick internal point or [select objects/remove Boundaries]:

File bản vẽ em hát thử:

http://www.cadviet.com/upfiles/3/ko_l_i.rar

CẢM ƠN MỌI NGƯỜI NHIỀU NHA, máy mình cài thêm bản uplate sp2 Âcd2007 nên bị lổi lệnh. Mình vừa cài lại sp1 thì vẩn ổn. Có điều mình có cảm giác bát điềm ko tot = mấy máy ở chổ học cài acad2004.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo