Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Jetpious

Sử dụng Cad 2008

Các bài được khuyến nghị

Tớ cài thành công Cad 2008 rồi nhưng vào một cái đã là Cad 3D mà tớ đang muốn dùng Cad 2D nhưng không biết chuyển thế nào? Ai chỉ giúp tớ với!

Tìm mãi không được nên quay ra Cad 2004. Với lại có ai biết muốn vẽ hình mũi tên thì làm thế nào vậy?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Tớ cài thành công Cad 2008 rồi nhưng vào một cái đã là Cad 3D mà tớ đang muốn dùng Cad 2D nhưng không biết chuyển thế nào? Ai chỉ giúp tớ với!

Tìm mãi không được nên quay ra Cad 2004. Với lại có ai biết muốn vẽ hình mũi tên thì làm thế nào vậy?

Từ Autocad2007 có thêm một tính năng mới là Workspaces. Có 2 workspaces mặc định sẵn là 3D modeling Autocad Classic. Muốn trở về giao diện như các bản cad cũ thì bạn chỉ việc chọn workspace là Autocad Classic (Menu Tool - Workspace - Autocad Modeling).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Từ Autocad2007 có thêm một tính năng mới là Workspaces. Có 2 workspaces mặc định sẵn là 3D modeling Autocad Classic. Muốn trở về giao diện như các bản cad cũ thì bạn chỉ việc chọn workspace là Autocad Classic (Menu Tool - Workspace - Autocad Modeling).

sao tôi tìm ko thấy ở tool>workspaces chỉ có 3Dmodeling - autoCAD classic - my workspaces và một số trình đơn khác

ko thấy Autocad Modeling

TÔI CÓ HỎI Ở DIỄN ĐÀN KHÁC : khi cài autocad2007 ở cửa sổ cuối cùng để chọn vùng làm việc 3Dmodeling hay autoCAD classic tôi lở chọn 3Dmodeling giờ làm cách nào để chuyển qua autoCAD classic?

cửa sổ workspacesmổi khi chạy auto cad tôi đã tắt làm sao mở lên lại...

xem hình , ai biết chỉ giúp..thanks nhiều

hy vọng CADVIET GIÚP ĐƯỢC

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sao tôi tìm ko thấy ở tool>workspaces chỉ có 3Dmodeling - autoCAD classic - my workspaces và một số trình đơn khác

ko thấy Autocad Modeling

TÔI CÓ HỎI Ở DIỄN ĐÀN KHÁC : khi cài autocad2007 ở cửa sổ cuối cùng để chọn vùng làm việc 3Dmodeling hay autoCAD classic tôi lở chọn 3Dmodeling giờ làm cách nào để chuyển qua autoCAD classic?

cửa sổ workspacesmổi khi chạy auto cad tôi đã tắt làm sao mở lên lại...

xem hình , ai biết chỉ giúp..thanks nhiều

hy vọng CADVIET GIÚP ĐƯỢC

pick vào "Don't show..." rồi ok xem

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
pick vào "Don't show..." rồi ok xem

Muốn đặt mặc định cho mỗi lần khởi động CAD2007 là moi trường 2D thì bạn có thể làm ns:

gõ lệnh Options(OP) .Hiên ra hộp thoại , ở mục template settings>Defaut template file for Qnew>

Chon Browse thay vi để cad3d.dwt thì bạn chọn cad.dwt -> C'est fini

untitled_4.bmp

have fun!!!

• Vote tăng 7

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Muốn đặt mặc định cho mỗi lần khởi động CAD2007 là moi trường 2D thì bạn có thể làm ns:

gõ lệnh Options(OP) .Hiên ra hộp thoại , ở mục template settings>Defaut template file for Qnew>

Chon Browse thay vi để cad3d.dwt thì bạn chọn cad.dwt -> C'est fini

untitled_4.bmp

have fun!!!

cách này là hay nhất, cách ở trên loằng ngoằng quá, cảm ơn bạn nhiều nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

vào option,profiles

Reset lại

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

vào option,profiles

Reset lại

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

. Với lại có ai biết muốn vẽ hình mũi tên thì làm thế nào vậy?

muốn vẻ hình mũi tên thì có nhiều cách bạn ahm. thường thì dùng PL.bạn làm thử đi nha! :rolleyes:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo