Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Học AutoCAD Online cùng CADViet
quangteo1482

Lệnh Overkill không loại bỏ được 2 nét trùng nhau của 2 layer.

Các bài được khuyến nghị

Chào các bạn trên diễn đàn!

Tôi làm thử lệnh Overkill với các block trùng nhau thì xử lý được, và các line (hoặc PL) trùng nhau cùng layer thì xử lý được.

Tuy nhiên, tôi cố tình copy ra 5 đoạn thẳng và add cho 5 đoạn thẳng đó ứng với 5 layer khác nhau, và cố tình di chuyển vào cho 5 đoạn thẳng đó trùng nhau (để cùng màu). Lúc này lệnh Overkill không có tác dụng ạ. Cho tôi hỏi, có cách nào xử lý được vấn đề này không ạ?

Tôi làm bên Cơ điện M&E, sử dụng rất nhiều lips TL.lip để tính tổng chiều dài của dây, ống. Tôi e rằng khi nhà thầu bảo vệ khối lượng sử dụng mẹo trên thì lệnh Overkill không có tác dụng và lệnh tính tổng TL.lip của tôi sẽ gây ra sai số rất lớn. Tôi gửi 7 ảnh minh họa từng bước tôi thực hiện cho 2 đoạn thằng có 2 layer khác nhau

Chân thành cảm ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Vừa xong, Doan Van Ha đã nói:

Tick vào "Layer" xem thế nào?

Nếu 2 đoạn thẳng cố tình để dài bằng nhau, trùng nhau hoàn toàn thì khi nhấp chuột vô ktra Layer thì chỉ đoạn thẳng chồng trên cùng sẽ được nhìn thấy bạn à. Những đoạn thẳng nằm ở phía dưới cad sẽ k nhận biết được. 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khi tick vào "Layer" tức là bỏ qua việc các layer khác nhau. Như vậy, nếu có 5 Lines mang 5 Layers nhưng trùng nhau thì nó sẽ xóa 4 còn 1.

Nếu 5 lines còn khác nhau cả color nữa thì bạn tích tiếp "Color".

Nói chung, trường hợp của bạn thì cứ tick vào các ô hết đi, vì không biết các thuộc tính của bạn có giống nhau không.

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1 giờ} trướ}c, Doan Van Ha đã nói:

Khi tick vào "Layer" tức là bỏ qua việc các layer khác nhau. Như vậy, nếu có 5 Lines mang 5 Layers nhưng trùng nhau thì nó sẽ xóa 4 còn 1.

Nếu 5 lines còn khác nhau cả color nữa thì bạn tích tiếp "Color".

Nói chung, trường hợp của bạn thì cứ tick vào các ô hết đi, vì không biết các thuộc tính của bạn có giống nhau không.

À vậy là công cụ Overkill vẫn còn hữu dụng ạ. Thank many bạn Doan Van Ha nhiều. Đã giải quyết được thắc mắc lớn của mình rồi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lệnh Overkill nchung có nhiều cái khá hay.

VD bạn có n đoạn thằng nối tiếp nhau như hình,có thể dùng lệnh overkill để 1 lần nối được tất cả.Rất tốt trong trường hợp xử lý hình chiếu.

image.png.f36c59f1de7009331683b1307dff3975.pngimage.png.c687586e22b2f0dc58a1559140c90ca1.png

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay