Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
NAMPDU88

Xin giúp đỡ lisp so sánh tổng giá trị trong cột cad

Các bài được khuyến nghị

Em chào các bác. em thường xuyên phải kiểm tra tổng của các dữ kiện bằng mắt theo cột tổng với các dữ liệu con. kiểm tra bằng mắt một ít thì ko sai nhưng khi ktr khoảng vài nghìn dòng thì hoa cả mắt. các bác có cách nào xuất ra file excel hoặc lisp quét kiểm tra cột tổng với tổng số lượng các cột con không ạ. cột tổng lúc nào cũng tên như vậy cột tổng lúc nào cũng = tổng các cột còn lại giới hạn bởi cột note. em cảm ơn ạ. 153803498_SD.thumb.png.ec352f6f36b6eec3ae602fb6f570ee27.pngscreenshot_1606889803.thumb.png.7ad65dd2348bacfca008da57b4c8664d.png

CHANGED.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
1 giờ} trướ}c, NAMPDU88 đã nói:

Em chào các bác. em thường xuyên phải kiểm tra tổng của các dữ kiện bằng mắt theo cột tổng với các dữ liệu con. kiểm tra bằng mắt một ít thì ko sai nhưng khi ktr khoảng vài nghìn dòng thì hoa cả mắt. các bác có cách nào xuất ra file excel hoặc lisp quét kiểm tra cột tổng với tổng số lượng các cột con không ạ. cột tổng lúc nào cũng tên như vậy cột tổng lúc nào cũng = tổng các cột còn lại giới hạn bởi cột note. em cảm ơn ạ. 153803498_SD.thumb.png.ec352f6f36b6eec3ae602fb6f570ee27.pngscreenshot_1606889803.thumb.png.7ad65dd2348bacfca008da57b4c8664d.png

Cái này bạn tìm lisp c2e trên diễn đàn để xuất ra excell nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
30 phút trước, huunhantvxdts đã nói:

Cái này bạn tìm lisp c2e trên diễn đàn để xuất ra excell nhé

cảm ơn bác nhưng em đã thử và ko hiệu quả vì đây mỗi khung bản vẽ nó có số liệu như vậy dự án nó có khoảng 500 bản vẽ thì làm ra 500 bản excell mà phải vẫn phải kiểm tra tổng. em đã có lisp tính tổng các cột rồi. bây h muốn cái tổng đó so sánh với cột total nếu dòng nào sai thì bôi đỏ hoặc  đánh dấu ý ạ. tức là em muốn quét cả hàng và cột dữ liệu text dự liệu tính tổng luôn ở giữa hai cột note và total. em bác file số liệu như này ạ

CHANGED.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tặng bạn cái này, mỗi lần chạy chỉ quét 1 bảng và chỉ quét chữ số có liên quan thôi nhé. Chữ nào sai nó sẽ thành màu 1 và tự động sửa thành số đúng. Lệnh SSO.

sso.rar

• Like 1
  • Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
16 giờ trước, alisp đã nói:

Tặng bạn cái này, mỗi lần chạy chỉ quét 1 bảng và chỉ quét chữ số có liên quan thôi nhé. Chữ nào sai nó sẽ thành màu 1 và tự động sửa thành số đúng. Lệnh SSO.

sso.rar

EM CẢM ƠN BÁC. EM ĐỊNH THAY CÂU LỆNH SSO=> CT MÀ KO ĐƯỢC VÌ BÁC MÃ HÓA CÂU LỆNH MẤT RỒI. CÂU LỆNH SSO LẠI TRÙNG VỚI PHẦN MỀM BÊN EM TẠO FILE. BÁC CÓ THỂ SỬA GIÚP EM LỆNH SSO-> CT ĐƯỢC KO Ạ. EM CẢM ƠN

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
25 phút trước, NAMPDU88 đã nói:

EM CẢM ƠN BÁC. EM ĐỊNH THAY CÂU LỆNH SSO=> CT MÀ KO ĐƯỢC VÌ BÁC MÃ HÓA CÂU LỆNH MẤT RỒI. CÂU LỆNH SSO LẠI TRÙNG VỚI PHẦN MỀM BÊN EM TẠO FILE. BÁC CÓ THỂ SỬA GIÚP EM LỆNH SSO-> CT ĐƯỢC KO Ạ. EM CẢM ƠN

OK

CT.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo