Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
chien_lv

Cập nhật block cho xref

Các bài được khuyến nghị

Chào mọi người

Em đang thực hiện một công việc liên quan tới block và Xref mong mọi người chỉ bảo:

Bản vẽ số 01 là bản vẽ gốc và dùng để lồng vào bản vẽ số 2 ( bản vẽ 1 là Xref)

Block A là có cả ở trên bản vẽ số 01 và bản vẽ số 02, em muốn sau khi mở bản vẽ số 02 lên chỉnh block A trên bản vẽ số 02 thì block nằm trên bản vẽ số 1 được cập nhật (e ko sửa block A trên xref của bản vẽ số 2) (em muốn hỏi cách để cập nhật chứ em nghĩ ko thể cập nhật tự động được)

Em cảm ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn dùng lệnh REFEDIT sửa cái block A TRONG XREF của bản vẽ số 2 , nó sẽ cập nhật trong bản vẽ số 1.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
10 giờ trước, alisp đã nói:

Bạn dùng lệnh REFEDIT sửa cái block A TRONG XREF của bản vẽ số 2 , nó sẽ cập nhật trong bản vẽ số 1.

Đúng là như thế nhưng mình lại không sửa block A trong xref của bản vẽ số 2 mà block A trong bản vẽ số 2,  "(e ko sửa block A trên xref của bản vẽ số 2)"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn nghĩ 2 cái block đó giống nhau vi cùng tên? không phải vậy! tuy chúng cùng tên nhưng khác họ. Khi dùng refedit trên block của xref bạn sẽ thấy đủ họ tên của nó. Vi Cad xem chúng khác nhau nên nếu sửa cái này thì cái kia không đổi. Đây là lý do an toàn thôi bạn. Thử tưởng tượng nếu lỡ tay sửa block A mà khiến cho toàn bộ các block A trong các file xref bị đổi theo thì hậu quả sẽ nghiêm trọng như thế nào hả bạn?

• Like 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo