Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
phuongcuong21

Hướng dẫn cách chọn mua phần mềm quản lý bán hàng

Các bài được khuyến nghị

Tiết kiếm nhiều thời gian và công sức, nâng cao trải nghiệm khách hàng để duy trì sự hài lòng của khách hàng là điều quan trọng mà các doanh nghiệp đang hướng đến. Do đó, các công ty đang ngày càng tin tưởng vào các giải pháp phần mềm công nghệ như phần mềm quản lý bán hàng. Chất lượng của phần mềm rất quan trọng, và bạn cần nghiên cứu trước khi mua. Sau đây là cách để bạn chọn phần mềm quản lý bán hàng phù hợp với mình.

Bạn nên xem xét những gì trước khi mua?

Xác định nhu cầu của mình

Công ty cung cấp phần mềm cho bạn họ đã hoạt động được bao lâu rồi? Càng tồn tại lâu, chúng càng đáng tin cậy. 

Ưu điểm phần mềm quản lý bán hàng của họ là gì?

Hệ thống phần mềm bán hàng của họ có phù hợp với ngành hàng của bạn không? Nó có giải quyết được nhu cầu hiện tại của bạn không?

Bạn phải trả lời được những câu hỏi trên để có thể lựa chọn phần mềm bán hàng tốt nhất cho mình.

Tính đến ngân sách của mình

Khi bạn đã sẵn sàng mua phần mềm quản lý bán hàng, hãy chọn một ứng dụng tồn tại lâu dài và cho phép bạn phát triển. Không phải tất cả những thứ tốt đều phải đắt tiền; công ty của bạn có thể hoạt động tốt hơn khi sử dụng những phần mềm uy tín giá rẻ phù hợp với bạn. Hiện nay giá phần mềm cũng không quá cao bạn có thể dễ dàng mua cho mình một phần mềm bán hàng ưng ý với mình.

Dùng thử phần mềm trước 

Cuối cùng để biết phần mềm bạn chọn có tốt hay không thì bạn nên dùng thử phần mềm trước trong thời gian mà nhà cung cấp cho phép. Thông thường các nhà cung cấp sẽ cho chúng ta trải nghiệm thử khoảng 7 ngày. Bạn hãy sử dụng thử xem có hợp với mình không rồi hãy quyết định mua bạn nhé.

Ngoài ra bạn nên xem thêm bài viết cách chọn mua phần mềm quản lý bán hàng để có thể biết thêm những tiêu chí chọn phần mềm. Qua đó chọn được phần mềm bán hàng phù hợp với mình bạn nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo