Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
CUONG20051982

open liên tục bản vẽ

Các bài được khuyến nghị

Có bác cao thủ nào viết giúp em cái lisp mở bản vẽ liên tục với. ý em là khi em muốn mở nhiều bản vẽ để xem mà mỗi bản vẽ này khi mở sẽ dừng trong khoảng thời gian nào đó cho ta xem khi nhấn phím enter hoặc phím bất kỳ thì sẽ tiếp tục mở bản vẽ khác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Có bác cao thủ nào viết giúp em cái lisp mở bản vẽ liên tục với. ý em là khi em muốn mở nhiều bản vẽ để xem mà mỗi bản vẽ này khi mở sẽ dừng trong khoảng thời gian nào đó cho ta xem khi nhấn phím enter hoặc phím bất kỳ thì sẽ tiếp tục mở bản vẽ khác.

Thế có close bản vẽ cũ đi không bạn?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thế có close bản vẽ cũ đi không bạn?

Bạn giải thích rỏ ràng dùm. mở nhiều bản vẽ là sao?? hay là cùng lúc hiện nhiều cửa sổ bản vẽ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em mở ra xem nên không cần đóng ngay đâu bác Hoành ạ.

Em xin giải thích luôn ý bác Canhdome thắc mắc là ý em muốn cùng lúc hiện nhiều cửa sổ bản vẽ như bác nói đó,em mở nhiều để bản vẽ kiểm tra mà, đỡ mất thời gian mở nhiều lần bác ạ.

Các bác giúp em với nhé!!!!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em mở ra xem nên không cần đóng ngay đâu bác Hoành ạ.

Em xin giải thích luôn ý bác Canhdome thắc mắc là ý em muốn cùng lúc hiện nhiều cửa sổ bản vẽ như bác nói đó,em mở nhiều để bản vẽ kiểm tra mà, đỡ mất thời gian mở nhiều lần bác ạ.

Các bác giúp em với nhé!!!!!!!!

bài viết: Offset bỏ đối tượng gốc, Chỉ giúp tớ nhé Vậy với! (CUONG20051982 Apr 2 2009, 0:09)

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=10017

Bài của CUONG 20051982 Pots sau bài viết của 790312 chưa đến hai ngày.

Hỏi về lệnh OFFSET ( 790312 pots lúc Apr 4 2009, 22:58 )

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=9952

790312

Khi đọc viết của anh “Offset bỏ đối tượng gốc, Chỉ giúp tớ nhé Vậy với” tôi đã thấy ko vừa lòng vì trên diễn đàn đàn có chức năng tìm kiếm…

Nhưng rồi tôi lại có cảm tình với anh vào ngày hôm qua khi anh hỏi tôi kinh nghiệm tìm kiếm.

Nhưng đến chiều nay, tôi hoàn toàn ko đồng tình với câu hỏi của anh, nó tối nghĩa và gây nên sự hiểu lầm ko đáng có. Anh nên rút kinh nghiệm về việc này.

Chính từ bài viết của anh, tôi đã liên tục vào tìm kiếm để chứng minh rằng “tìm kiếm ko khó …”

HIỂN THỊ NHIỀU MÀN HÌNH CAD CÙNG LÚC, Để copy qua qua lại dễ dàng (Drag & Drop)

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=8851

Kinh nghiệm sử dụng AutoCAD, khởi đầu nên như thế nào?

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...entry5311

( Còn một điều nhỏ: nếu anh thấy bài viết của ai có chất lượng, anh nên bấm vào dấu thanks một phát. Đừng viết bài như một số người: ...em làm được rồi ạ... em cám ơn bác lắm lắm... cái lệnh này hay thế mà bây giờ em mới biết... có phải bao giờ cũng truy cập vào mạng nhanh được đâu nhiều khi chờ lâu... như thế lãng phí thời gian!)

• Vote tăng 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn haanh đã góp ý cho mình, mình sẽ tiếp thu ý kiến của bạn.

Với câu hỏi mình đưa lên diễn đàn có thể bạn chưa hiểu ý mình vì ở đây mình muốn mở cả một thư mục(Folder) có nhiều bản vẽ ra với chỉ một lần open đỡ phải mất thời gian khi phải dùng lệnh open hay phải pick lên thanh menu để chọn open và chọn File khác nhiều lần, còn với link bạn Search giúp mình chỉ nói đến việc chuyển cửa sổ hiện thị giữa các bản vẽ với nhau.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn haanh đã góp ý cho mình, mình sẽ tiếp thu ý kiến của bạn.

Với câu hỏi mình đưa lên diễn đàn có thể bạn chưa hiểu ý mình vì ở đây mình muốn mở cả một thư mục(Folder) có nhiều bản vẽ ra với chỉ một lần open đỡ phải mất thời gian khi phải dùng lệnh open hay phải pick lên thanh menu để chọn open và chọn File khác nhiều lần, còn với link bạn Search giúp mình chỉ nói đến việc chuyển cửa sổ hiện thị giữa các bản vẽ với nhau.

Nếu anh dùng Window Vita nó sẽ có dạng thư mục có thể nhìn thấy hình bên trong

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn haanh đã góp ý, nhưng cái này vẫn không đúng với ý mình muốn nói cũng có khi bạn chưa hiểu ý mình, ý mình là mình có một thư mục(Folder) có nhiều bản vẽ bên trong và mình muốn mở tất cả bản vẽ trong đó ra với chỉ một lần open nhưng khi mở các bản vẽ này sẽ được mở lần lượt như bài đầu tiên mình đã viết đó.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn haanh đã góp ý, nhưng cái này vẫn không đúng với ý mình muốn nói cũng có khi bạn chưa hiểu ý mình, ý mình là mình có một thư mục(Folder) có nhiều bản vẽ bên trong và mình muốn mở tất cả bản vẽ trong đó ra với chỉ một lần open nhưng khi mở các bản vẽ này sẽ được mở lần lượt như bài đầu tiên mình đã viết đó.

Mình nghỉ lisp 0 làm đc đâu, nếu đc cũng không tự nhiên, vốn biến của lisp chỉ tồn tại trong một bản vẽ nên khi mở bản vẽ khác, nó đã mất đi. VBA hoặc ARX có thể đc. Bạn có thể bằng cách mở thư mục trong windows, chọn các file cần thiết và enter. win sẽ giúp cad mở cho bạn

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sao bạn không dùng lệnh OPEN, rồi chọn toàn bộ các file trong thư mục đó?

ACAD sẽ mở lần lượt từng file cho đến lúc nào hết thì thôi.

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hì hì, bác Hoành ơi,

Cái bạn Cuong20051982 muốn nhiều hơn thế cơ, mỗi bản vẽ khi mở ra phải dừng lại một chút lấu lấu cho bạn ấy ngắm nghía, chọn lựa, lúc nào chán rồi thì bạn ây mới nhấn Enter cho phép mở tiếp cơ. Bạn ấy còn khó tính hơn mấy bác chấm thi người đẹp ấy bác ạ. Cái vụ chấm thi người đẹp kiểu này chắc lisp không làm được đâu , như bác tdvn đã phân tích bác nhể.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hì hì, bác Hoành ơi,

Cái bạn Cuong20051982 muốn nhiều hơn thế cơ, mỗi bản vẽ khi mở ra phải dừng lại một chút lấu lấu cho bạn ấy ngắm nghía, chọn lựa, lúc nào chán rồi thì bạn ây mới nhấn Enter cho phép mở tiếp cơ. Bạn ấy còn khó tính hơn mấy bác chấm thi người đẹp ấy bác ạ. Cái vụ chấm thi người đẹp kiểu này chắc lisp không làm được đâu , như bác tdvn đã phân tích bác nhể.

Nếu thế này thì có một mẹo như sau:

- Tạo 1 file acad.lsp trong thư mục chứa các file DWG với nội dung:

(getstring "\nNhan enter de tiep tuc")

- Tiếp đến, mở tất cả các file trong thư mục đó bằng phím shift hay ctr như đã hướng dẫn.

- Bây giờ, cứ mỗi lần mở 1 file, màn hình sẽ dừng cho đến khi bạn nhấn enter hoặc dấu cách rồi mới mở file kế tiếp.

- Muốn ACAD trở lại bình thường, chỉ đơn giản là xóa (hoặc rename) file acad.lsp là xong.

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

He he he ...hôm nay em lại có "cảm tình" với bác CUONG20051982 vì có bài viết với những câu hỏi "ẩm IC" của bác mà em biết thêm 1 điều cực kỳ đơn giản mà bây giờ em mới được biết đến qua bài viết của bác Hoành:

Thế mới biết có những điều cực kỳ đơn giản cực kỳ thân thiện cực kỳ hữu ích ở ngay mạng sườn ta mà ta ko biết? !

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ko hiểu lỗi gì giờ máy của em không mở nhiều File cùng một lúc chỉ mở từng bản vẽ 1. Mọi hôm em vẫn mở thư mục ra chọn nhiều file rồi Open là nó mở hết. Hôm nay nó chỉ cho mở từng bản vẽ 1 bực ko chịu được. Em thường cóp hình vẽ từ file này sang file khác. Nhờ các bác tìm cách khắc phục

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ko hiểu lỗi gì giờ máy của em không mở nhiều File cùng một lúc chỉ mở từng bản vẽ 1. Mọi hôm em vẫn mở thư mục ra chọn nhiều file rồi Open là nó mở hết. Hôm nay nó chỉ cho mở từng bản vẽ 1 bực ko chịu được. Em thường cóp hình vẽ từ file này sang file khác. Nhờ các bác tìm cách khắc phục

Command: sdi

Enter new value for SDI <1>:0

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em không giúp gì đuợc cho chủ topic nhưng cảm thấy cần spam 1 câu:

Nhiều người thực sự lười trong công việc quá. những công việc như thế này cũng muốn tự động hoá thì em bó tay luôn.

Kiểm tra bản vẽ mà chỉ xem thôi chứ không có tác động gì vào bản vẽ để kiểm tra tính chính xác của nó thì đúng là công việc "cưỡi ngựa xem hoa". nhàn quá nhỉ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nếu thế này thì có một mẹo như sau:

- Tạo 1 file acad.lsp trong thư mục chứa các file DWG với nội dung:

(getstring "\nNhan enter de tiep tuc")

- Tiếp đến, mở tất cả các file trong thư mục đó bằng phím shift hay ctr như đã hướng dẫn.

- Bây giờ, cứ mỗi lần mở 1 file, màn hình sẽ dừng cho đến khi bạn nhấn enter hoặc dấu cách rồi mới mở file kế tiếp.

- Muốn ACAD trở lại bình thường, chỉ đơn giản là xóa (hoặc rename) file acad.lsp là xong.

Bác Hoanh ơi em lại phải phiền bác chút rồi!!!!!!!!!!

Thời gian trước em đã nhờ bác viết giúp em cái lisp mở nhiều cửa sổ bản vẽ này nhưng vì trước đây em vẫn chưa test nó được mà lâu nay công việc của em cũng bạn quá ít có thời gian lên mạng giờ mới lại hỏi lại bác thật phiền bác quá. mong bác thông cảm, nếu có thể thì bác sửa giúp em cái lisp này mà bác đã viết giúp em vì em test thì thấy nó chỉ mở hết các bản vẽ rồi mới hỏi "Nhấn enter để tiếp tục"

Vấn đề này em muốn giải thích thêm là: trong công việc em làm nhiều lúc cần phải mở rất nhiều file bản vẽ ra để lấy các profile trong bản vẽ để cho sang Excel làm mẫu, với lại giải quyết được vấn đề này thì trong một số trường hợp mình muốn tham khoả những bản vẽ mẫu thì rất tiện không mất nhiều thời gian và thao tác tạo căng thẳng khi mỗi lần mở được một bản vẽ lại phải vào thư muc đó để mở bản vẽ khác. Còn nữa là đã có lần em đã format nhầm ổ vì trước chưa biết nhiều về máy tính nên khi phục hồi lại các file của mình trong đó có rất nhiều bản vẽ thì tên các file đã bị thay đổi cả chỉ còn cách là mình mở các bản vẽ đó lên và thay đổi lại tên và sắp xếp lại vì thế nếu cứ mở từng file một thì cũng khá mệt. chứ không phải là lười hay cưỡi ngựa xem hoa như có bạn đã nói. Mong bác và mọi người giúp em!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo