Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

letu_cds

Thành viên
  • Số lượng nội dung

12
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi letu_cds

1. 1 giờ trước, DuongTrungHuy đã nói:

Đây Bạn nhé!

Lệnh là VeDC nhé. (Chắc bạn rành rồi)

Chào.

VeDC.LSP

Một chút nữa cho hoàn thiện được không bác, vì đường địa chất mới tạo đang bị cắt qua vùng đường cũ, có thể nối liên được không, phạm vi nền đường cũ thì đi trùng vào đường Pline tự nhiên nữa là Ok. Thanks bác

Nho bac sua lan cuoi.JPG

2. 4 giờ trước, DuongTrungHuy đã nói:

Bạn thử chạy xem nhé.

Lệnh là: VeDC

Vì Bạn chỉ đưa 1 mặt cắt nên chưa thực hiện kiểu bao chọn được.

Nếu cần kiểu bao cả đám, Bạn đưa cho mình thật nhiều m/c như thế

Bạn thực hiện theo yêu cầu trên màn hình.

Thân chào!

VeDC.LSP

Cảm ơn bác @DuongTrungHuy đã giúp, nhưng nhờ bác chỉnh lại tí (nội dung chỉ làm việc trên đối tượng đường tự nhiên và đường đia chất thôi, không liên quan tới các đối tượng thiết kế, em up lại file cad mô tả rõ hơn công việc nhờ bác check hộ) 

Ve dia chat trac ngang.dwg

3. 3 giờ trước, DuongTrungHuy đã nói:

Gửi letu_cds.

Mình đã xem file DWG, bài toán của bạn ko dùng lisp bạn đưa trên video được đâu.

Mình sẽ viết nhưng 3,4 hôm nữa mới xong. Ko biết lúc đó Bạn co cần nữa ko.

Chào  nhé

Cảm ơn bác @DuongTrung Huy nhé, bác cứ viết hộ em cái, dự án em tháng nữa cũng chưa xong được

4. Nhờ các cao nhân giúp mình lisp làm đường địa chất trắc ngang đối với tuyến đường nâng cấp cải tạo, trước đây có bài viết của bác Mạnh rồi nhưng giờ không tìm thấy links. Nội dung của Lisp như trong video này. Rất mong các pro giúp đỡ mình đang làm mấy chục km đường miền núi mà làm thủ công thì mệt quá

5. Cảm ơn bạn.

1. Ý thứ 2 mình đã làm được,

2. Ý thứ nhất thì chưa, khi mình chuyển từ Arial sang VNswitzerlandCondensed thì thấy không đọc được chữ tiếng Việt (thành ký hiệu mã tùm lum), chắc do Unicode và Vietware X là 2 bảng mã khác nhau. Bạn còn cách nào giúp mình không?

đúng rồi 2 font đấy 2 bộ gõ khác nhau khi bạn chuyển qua thì nó không hiện tiếng việt

• Vote giảm 1