Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

dinhvantrang

Thành viên
  • Số lượng nội dung

447
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

38

Bài đăng được đăng bởi dinhvantrang

1. 1 giờ} trướ}c, tronganh210494@gmail.com đã nói:

E có lisp xuất ra chiều dài đoạn thẳng nhưng text của nó ko song song với đoạn thẳng vừa xuất ra. E nhờ các tiền bối giúp e sửa lisp sao cho text xuất ra song song với đoạn thẳng với ạ. Cảm ơn rất nhiều.
    ee.lsp

Video này có lẽ đúng với ý chủ thớt, cần thì tải về dưới phần mô tả video

• Like 1

2. 33 phút trước, Biet ve CAD đã nói:

Viết Lisp xong mới để ý là Autocad có lệnh "DATAEXTRACTION", có thể xuất dữ liệu từ Block thuộc tính để tạo danh mục bản vẽ, và  hơn nữa là có thể tổng hợp lại từ các file Dwg, cập nhật lại thông tin nhanh chóng khi thay đổi ^^

Các bạn tham khảo lệnh này, rất hữu ích

Em cũng viết một Tools nhỏ để tạo danh mục bản vẽ từ Block Attributes bằng Excel.

• Vote tăng 1

3. Gửi bạn dùng thử, mình viết bằng VBA nhé, nếu bạn biết VBA thì log vào thay đổi các giá trị như Số làm tròn, chiều cao MText.

tải 2 file theo link sau về:

https://www.dropbox.com/sh/n75vndop51utayx/AABxHD97KrI6_9oSxHtQ6CtAa?dl=0

Sau khi tải về đánh lệnh AP (Appload) 2 file  .dvb và file Hotkey vào nhé.

Lệnh tắt: VS (có thể đổi trong file HotKey.lsp)

Nếu Autocad bạn xài >=2010 thì cần cài thêm Module VBA Enabler như video sau của mình:

• Like 1

4. 4 giờ trước, kienxd04 đã nói:

vậy ok quá, bạn share mình với nếu bạn cho phép nhé, mình cảm ơn.

Mình đang trong quá trình hoàn thiện nó, đang nâng cấp nó lên để có thể show được chiều dài của Arc, chiều dài của Arc trong một Polyline.

Do chưa hoàn thiện nên chưa share được. Mong bạn thông cảm

• Like 2

5. 9 giờ trước, vinhpy đã nói:

Dạ e chào ae trong diễn đàn, như tiêu đề e cần tính tổng các dim và sau đó paste giá trị vào block attribute, e bấm bằng máy tính và nhập tay oải quá nên mới nhờ mấy nhờ mấy ae giúp đỡ, cảm ơn ae đã xem bài ạ!

Nếu đã code rồi thì còn mất công paste làm gì nữa. 

Chỉ cần chọn các Dim cần tính tổng -> chọn Block (với tên Attributes đã xác định) rồi gán giá trị vào thôi.

• Like 1