Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

AutoTay.com

Thành viên
  • Số lượng nội dung

137
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

1

Bài đăng được đăng bởi AutoTay.com

1. Muốn vẽ góc bạn muốn hãy...

B1:Set Units về dạng độ/phút/giây = 0d00'00"

B2:Thực hiện lệnh Line theo dạng này:

Command: l LINE Specify first point:

Specify next point or [undo]: @1000<120d30'18"

(Trong đó 1000 là chiều dài của Line)

:lol:

Thực ra, khi chỉ cần vẽ góc mà ko cần quan tâm đến chiều dài Line bạn có thể chỉ cần " <0d0'0" " là được. :lol:

2. Các anh ơi! Cho em hỏi chút!

Làm sao để cái "Visibility Grip", cái hình tam giác của Visibility trong Parameters nhỏ đi khi mình BEdit block???

Khi em BEdit block nó còn to hơn cả Block em BEdit (dù block của em có kích thước khá lớn).

Mong các anh giúp đỡ!

Hình như thắc mắc của em quá ngớ ngẩn, nên ko bác nào thèm giúp. :lol:

3. Em đang lập 1 file CAD chuẩn với khá nhiều Block đủ thể loại.

Do trong quá trình thực hiện em có Copy từ 1 số bản vẽ khác nên giờ hoàn thành, có 1 số Layer, Linetype, Textstype,....... ko mong muốn, em muốn PU đi để nhìn cho đỡ ngứa mắt (vì ko muốn trong bản vẽ của mình có tên người khác). Nhưng tìm mãi, chẳng biết nó nằm chốn nao???

Các bác cho em hỏi có cách nào để PU các đối tượng này ko? (kể cả chúng mất đi trong các Block!)

Thank các bác nhìu nhìu..................

4. mình mới bắt đầu học cad,và không hiểu vì sao mình không thể chọn hai đối tượng cùng lúc ,vd như trong lệnh TRIM chẳng hạn minh không thể chon 2 đối tượng lam dao cắt ,mong cá bạn giúp đò

Bạ thử dùng lệnh OP (option), vào Selction, bỏ "Use Shilf to add to selection".

Ah! trước khi hỏi bạn nên sử dụng chức năng Search của Diễn đàn!

• Vote tăng 1

5. :lol: :lol: :cheers:

Chào cả nhà mình là dân kỹ thuật nhưng vẽ cad cũng chưa được tốt cho lắm, khi thể hiện bản vẽ mình có gặp một số vấn đề khó khăn muốn các bạn giúp đỡ:

Mình nhận 1 bv xây dựng 1 khu trường hơn 1000m2, trên bản vẽ trên máy của mình bị lỗi font không đọc được.

Giúp mình xem làm cách nào để đọc được vậy?

Trên bản vẽ đó có kích thước rất lớn mà vẫn phóng to thu nhỏ được, còn khi mình thể hiện bv vẽ đương thẳng 2000 chăng hạn mình không thể thu nhỏ được.

Thanks.

Bạn nên chăm chỉ vào đọc các bài của các anh trong Diễn đàn!

Dần dần bạn sẽ thấy mấy vấn đề đó là rất đơn giản. Mình cũng thế. Lúc đầu gần như chẳng biết gì, nhưng chỉ sau 1 tuần vào Diễn đàn, khả năng CAD của mình tăng lên rõ rệt, dù bây giờ cũng vẫn chỉ là con gà con. :lol:

6. Thì bạn vẽ bằng cách lấy giao điểm của đtròn bkính 100 tâm tại điểm cố định với đtròn chứa cung arc

OK!

1 bài toán hình học cơ bản mà cứ nghĩ mãi.hix! Lần sau mỗi khi đặt câu hỏi phải xem xét về mọi góc cạnh mới được (mong mọi người cũng thế để Diễn đàn bớt những Topic ngớ ngẩn như Topic này của mình).

Thank bạn nhìu!!!!

7. Spam tí mà anh em hưởng ứng ghê wá! :cheers:

Mình có 1 ý kiến thế này, mong được anh em hưởng ứng tiếp:

Tất cả anh em quê nhà hãy đổi tên nick, với đuôi "_TB" hoặc ".TB", tất nhiên phần đầu vẫn là nick cũ (ví dụ của mình là AutoTay.com.TB or AutoTay.com.TB)! Ko biết mọi người thấy thế nào????

:cheers: :cheers:

Anh em quê nhà giúp đỡ nhau, cùng nhau phát triển!

(Bùi Tăng Dương, Thuỵ Hồng, Thái Thuỵ, Thái Bình.

Đã ký) :cheers: