Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
HoangSon614

Lỗi load linetype

Các bài được khuyến nghị

Khi mình tạo các kiểu linetype và đã lưu trong C:\Documents and Settings\Hoang son\Application Data\Autodesk\AutoCAD 2007\R17.0\enu\Support. Khi khởi động lại Cad, bấm vào thoại linetype control -> linetype manager -> load thì bị báo lỗi. Trên diễn đàn ai có kinh nghiệm xin chỉ giúp mình cách khắc phục. Cảm ơn tất cả.

Mình gửi kèm file lỗi: http://www.cadviet.com/upfiles/2/loi_tao_linetype.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Khi mình tạo các kiểu linetype và đã lưu trong C:\Documents and Settings\Hoang son\Application Data\Autodesk\AutoCAD 2007\R17.0\enu\Support. Khi khởi động lại Cad, bấm vào thoại linetype control -> linetype manager -> load thì bị báo lỗi. Trên diễn đàn ai có kinh nghiệm xin chỉ giúp mình cách khắc phục. Cảm ơn tất cả.

Bạn thử đặt tên file có chữa linetype là aucad.lin sau đó xóa aucad.lin cũ trong file supportđi và copy aucad.lin mới của bác vào đường dẫn trên xem nào, mình thấy đường dẫn tới thư mục thì không sai.Mình cũng làm bên nước nên có một số linetype như thoát nước,thông hơi nên cũng biết chút ít.Nếu không được thì bạn kích vào nút load trên linetype manager sau đó hiện lên bảng load or reload...nhấn nút file và chỉ cho nó đến đường dẫn thư mục chứa file aucad.lin có chứa linetype của bạn.

Chỉnh sửa theo Kai_16-11

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hoang Son hãy upload file .lin mà bạn load lên đây nhé.

Lỗi này là do chính file .lin bị lỗi đó.

Bad definition of ONG at line 170

Theo Tue_NV hiểu là file .lin của bạn định nghĩa đã bị lỗi tại dòng 170. File lin của bạn định tạo là ONG phải không?

Bạn muốn tạo như thế nào cứ diễn giải bằng file .dwg để Tue_NV giúp cho

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn thử đặt tên file có chữa linetype là aucad.lin sau đó xóa aucad.lin cũ trong file supportđi và copy aucad.lin mới của bác vào đường dẫn trên xem nào, mình thấy đường dẫn tới thư mục thì không sai.Mình cũng làm bên nước nên có một số linetype như thoát nước,thông hơi nên cũng biết chút ít.Nếu không được thì bạn kích vào nút load trên linetype manager sau đó hiện lên bảng load or reload...nhấn nút file và chỉ cho nó đến đường dẫn thư mục chứa file aucad.lin có chứa linetype của bạn.

Mình đã làm đi làm lại rất nhiều lần nhưng vẫn bị báo lỗi. Mình đã kích vào nút load trên linetype manager, sau đó hiện lên bảng load or reload...nhấn nút file và chỉ cho nó đến đường dẫn thư mục, bấm chọn vào kiểu linetype thì bị báo lỗi (như hình mình gửi kèm). Bạn xem lại giúp mình (mình làm hoài mà không được tức quá...)Cảm ơn bạn đã quan tâm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình đã làm đi làm lại rất nhiều lần nhưng vẫn bị báo lỗi. Mình đã kích vào nút load trên linetype manager, sau đó hiện lên bảng load or reload...nhấn nút file và chỉ cho nó đến đường dẫn thư mục, bấm chọn vào kiểu linetype thì bị báo lỗi (như hình mình gửi kèm). Bạn xem lại giúp mình (mình làm hoài mà không được tức quá...)Cảm ơn bạn đã quan tâm.

Bạn thử làm bên nước.Có phải bạn cần linetype đường thoát nước,thông hơi,nước nóng,nước cứu hỏa ..?Nếu đúng thì bạn thử thay thế bằng file acad.lin của mình xem sao,có thể đúng như anh Tue_NV nói file acad.lin của bạn bị lỗi.

http://www.cadviet.com/upfiles/2/acad.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hoang Son hãy upload file .lin mà bạn load lên đây nhé.

Lỗi này là do chính file .lin bị lỗi đó.

Bad definition of ONG at line 170

Theo Tue_NV hiểu là file .lin của bạn định nghĩa đã bị lỗi tại dòng 170. File lin của bạn định tạo là ONG phải không?

Bạn muốn tạo như thế nào cứ diễn giải bằng file .dwg để Tue_NV giúp cho

Đây là kiểu linetype mà mình tạo, bạn xem giúp mình (Ống D100.line)

*ONG100,Ong D100_line

A,19.5145,-3.986793,["OÁng D100",Hel,y=-.938912,s=2.5],-19.391025,19.5145

(Vẽ 2 line dài bất kỳ và ở giữa là text có tên là 'Ống D100', đặt tên, chọn điểm đầu line, điểm cuối line, cuối cùng chọn bao tất cả line và text, OK)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn thử làm bên nước.Có phải bạn cần linetype đường thoát nước,thông hơi,nước nóng,nước cứu hỏa ..?Nếu đúng thì bạn thử thay thế bằng file acad.lin của mình xem sao,có thể đúng như anh Tue_NV nói file acad.lin của bạn bị lỗi.

http://www.cadviet.com/upfiles/2/acad.rar

Rất cảm ơn bạn..., nhưng mình muốn biết là file của mình lỗi ở đâu để khắc phục. Chúc bạn thành công trong công việc. Hy vọng sẽ học hỏi nhiều ở bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

*ONG100,Ong D100_line

(Vẽ 2 line dài bất kỳ và ở giữa là text có tên là 'Ống D100', đặt tên, chọn điểm đầu line, điểm cuối line, cuối cùng chọn bao tất cả line và text, OK)

Bạn phải chắc chắn rằng tại bản vẽ load linetype đã tồn tại textstyle có tên là Hel

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn phải chắc chắn rằng tại bản vẽ load linetype đã tồn tại textstyle có tên là Hel

*ONG100,Ong D100_line

Bạn có thể xem thêm Định dạng của kiểu nét phức hình chuỗi ở đây :

Bai viet so 12

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn có thể xem thêm Định dạng của kiểu nét phức hình chuỗi ở đây :

Bai viet so 12

Cảm ơn Tue_NV và Duy782006 đã quan tâm. Mình sẽ tìm hiểu thêm nếu gặp rắc rối mình nhờ 2 bạn giúp. Thanks...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay