Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
sanhdieu91

Bài tập cấp thoát nước

Các bài được khuyến nghị

em năm nay là năm thứ nhất của học về xây dựng, lên mong các bác chỉ giáo cho em với, em có 1 câu hỏi như sau mong các cao thủ giúp em,

+ bác nào có mặt bằng cho 1khu vệ sinh có nhiều thiết bị vệ sinh càng tốt có giáo bảo thế :(

+ dựng sơ đồ không gian cấp nước cho ngôi nhà đó ( công trình đó) với giả thiết công trình cao 3 tầng, tại 3 tầng các khu vệ sinh giống nhau

+ dựng sơ đồ không gian thoát nước cho công trình đó

em xin gửi lời cám ơn trướcc tới các bác đã giúp em

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
em năm nay là năm thứ nhất của học về xây dựng, lên mong các bác chỉ giáo cho em với, em có 1 câu hỏi như sau mong các cao thủ giúp em,

+ bác nào có mặt bằng cho 1khu vệ sinh có nhiều thiết bị vệ sinh càng tốt có giáo bảo thế :(

+ dựng sơ đồ không gian cấp nước cho ngôi nhà đó ( công trình đó) với giả thiết công trình cao 3 tầng, tại 3 tầng các khu vệ sinh giống nhau

+ dựng sơ đồ không gian thoát nước cho công trình đó

em xin gửi lời cám ơn trướcc tới các bác đã giúp em

Bạn "năm nay mới là năm thứ nhất của học về xây dựng"? Bạn đã học qua hình học hoạ hình, vẽ thuật chưa?

Theo mình không nhất thiết phải "có nhiều thiết bị vệ sinh càng tốt có cô giáo bảo thế" bạn ạ.

Bạn hãy tự mình vẽ 1 thiết bị vệ sinh, vẽ đến đâu thấy, mắc chỗ nào hỏi đến đó, mình tin là mọi người sẽ tư vấn giúp bạn!

Khi bạn đã vẽ xong 1 thiết bị rồi thì vẽ đến cả ngàn thiết bị cũng ok. Bạn hỏi đường đến một địa danh nào đó, người ta chỉ có thể nói cho bạn biết đường đi, chứ ít ai đưa bạn đến tận nơi, trừ mấy anh xem ôm!

Bạn tham khảo thêm ở đây

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đây là một mặt bằng khu vệ sinh có nhiều thiết bị vệ sinh như yêu cầu của bạn, mình post lên để bạn tham khảo. Chỉ có sơ đồ đứng thoát nước, ko có sơ đồ không gian. Muốn có bạn phải tự vẽ thôi.

http://www.cadviet.com/upfiles/2/ctn_thanh_hoa.dwg

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn mới học năm 1 thì muốn vẽ về cấp thoát nước trong nhà thì điều đầu tiên phải đọc tài liệu SGK đã, tham khảo qua mấy bản vẽ về thiết kế cấp thoát nước trong công trình.Mà điều quan trọng bạn phải biết vẽ AutoCad thì có thể làm được tốt.không thì bạn phải vẽ tay

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chịu khó tự tìm học hỏi trước, có như thế mới hiểu khó khăn và tự giải quyết khó khăn, sau đó mới được phát huy sáng kiến mới. Chúc nhiều vui vẻ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo