Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
congvan

NHỜ CÁC ANH TRONG DIỄN ĐÀN -- VIẾT LISP KHẮC PHỤC LỖI KHI DÙNG ATTOUT VÀ ATTIN CẬP NHẬT THÔNG TIN CHO BLOCK CÓ BIẾN ATT Ạ

Các bài được khuyến nghị

Em tạo ra block có biến ATT để phục vụ công việc nhập thông số ( nhập thủ công rất lâu do 1 hệ thống có rất nhiều phòng và nhiều thông số)

-Em dùng lệnh ATTOUT xuất ra file .txt để thay đổi nội dung ( Sửa trên excel xong lưu lại với dạng .txt)

-Dùng lệnh ATTIN lấy nội dung file .txt đã sửa để thay đổi nội dung BLOCK ATT trong cad ( nhưng bị lỗi font ở vị trí tên phòng Tiếng Việt)

-Nhờ diễn đàn hướng dẫn cách để khắc phục giúp em.

-Hoặc nhờ diễn đàn giúp em cái lisp sử dụng với thư viện chưa block att hoặc block att.

+Gõ lệnh "SDNLG" quét chọn nhiều số thứ tự (STT)

+Chọn file EXCEL với nội dung có trước như mẫu bên dưới .

+Cad tự động cập nhật các thông sô ROOM-NAME-VN,ROOM-NAME-EN, ROOM-CODE,TEMP, HUMI.....

Cảm ơn các anh đã quan tâm và hỗ trợ file em đính kèm bên dưới ạ

SDNLG.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Em có tìm trong diễn đàn 

Có chủ để này nhưng  dữ liệu này là số, nên em ứng dụng không được ạ, nhờ mọi người giúp em với ạ.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thấy trong bản vẽ của chủ thớt, thì nếu trên Excel có n dòng, thì sẽ insert n Block liên tiếp nhau vào bản vẽ vẽ với các số liệu tương ứng trên mỗi dòng uh?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc Ngày 08 tháng 8 năm 2019 tại 21:40, ngokiet đã nói:

Nếu chỉ lỗi font tiếng việt unicode thì bạn có thể đổi qua vni rồi từ cad đổi ngược lại.

Dạ cảm ơn. Mình đã thử biến att với font Vni-time xuất ra file .txt, sửa nội dung bằng excel, sau đó sử dụng công cụ chuyển mã của bộ gõ tiếng việt, rồi dán nội dung vào file .txt. Cập nhật vào cad bằng attin. Kết quả không bị lỗi font tiếng việt. Em đang tìm lisp chuyển mã vni sang unicode cho block att để phù hợp với font quy định của cty. 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Rất huy vọng mọi người giúp phát triển lisp theo bài đăng liên kết ở trên phù hợp với yêu cầu ( hiện tại dùng font vni xuất ra rồi xử lý cập nhật vào cad theo như anh ngokiet hướng dẫn đã xử lý được, nhưng em phải làm thêm bước xử lý lại block att sau khi cập nhật thành font unicode để phù hợp với bản vẽ của cty, em đang tìm phương án trong diễn đàn). Mong các anh hỗ trợ lisp để tiện dụng hơn ạ. Cảm ơn mọi người đã quan tâm!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
28 phút trước, congvan đã nói:

Rất huy vọng mọi người giúp phát triển lisp theo bài đăng liên kết ở trên phù hợp với yêu cầu ( hiện tại dùng font vni xuất ra rồi xử lý cập nhật vào cad theo như anh ngokiet hướng dẫn đã xử lý được, nhưng em phải làm thêm bước xử lý lại block att sau khi cập nhật thành font unicode để phù hợp với bản vẽ của cty, em đang tìm phương án trong diễn đàn). Mong các anh hỗ trợ lisp để tiện dụng hơn ạ. Cảm ơn mọi người đã quan tâm!

Đầu tư quả kinh phí mình viết cái này cho :))

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay