Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
colonbay

Bo 1 lúc nhiều Hatch

Các bài được khuyến nghị

Bình thường khi phần hatch bị mất nét bo ngoài, chỉ cần edit có thể bo lại hatch. Nhưng trong bản đồ nền của em có rất nhiều hatch nhỏ rời, để bo lại thì rất lâu.

Em tìm trên diến đàn mà ko thấy có lisp bo nhiều hatch 1 lúc, bác nào thấy thì chỉ em với hoặc có thì up lên chia sẻ nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Command: BH

Chương trình làm lâu rồi từ hồi còn cày AutoLisp, xong lên AutoCAD 2008 tự dưng lỗi, nhưng lười không sửa vì cũng ít dùng. Giờ ngồi sửa lại gửi cho bạn, lại thấy cũng hay, thế mà lâu nay để trong thùng rác, hihi

PS: bạn này chơi con sâu kinh quá đi

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Command: BH

Chương trình làm lâu rồi từ hồi còn cày AutoLisp, xong lên AutoCAD 2008 tự dưng lỗi, nhưng lười không sửa vì cũng ít dùng. Giờ ngồi sửa lại gửi cho bạn, lại thấy cũng hay, thế mà lâu nay để trong thùng rác, hihi

PS: bạn này chơi con sâu kinh quá đi

Tui ko bo được hatch? Bạn thử lại chưa? Nó chỉ có bỏ đường bo thôi chứ ko có tạo đường bo cho hatch.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tớ thử rồi đấy chứ ! Bạn up bản vẽ của bạn lên mediafire xem sao. Vì cái Hatch này cũng rất rắc rối

Đây là hình ảnh Hatch mất đường bao và Hatch sau khi chạy lệnh BH tạo rồi highlight đường bao:

Có đúng đề bài là thế hay không nhỉ ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tớ thử rồi đấy chứ ! Bạn up bản vẽ của bạn lên mediafire xem sao. Vì cái Hatch này cũng rất rắc rối

Máy tớ ko up lên được! Bạn thử nêu các bước xem sao?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bước = gõ lệnh BH > chọn tất cả vùng màn hình có Hatch (không cần pick từng hatch một đâu) > enter > hatch được bo và các pline được highlight !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các bước = gõ lệnh BH > chọn tất cả vùng màn hình có Hatch (không cần pick từng hatch một đâu) > enter > hatch được bo và các pline được highlight !

Đã làm và ko được!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo