Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
lcnguyen

Sao lại mất các đối tượng đã vẽ???

Các bài được khuyến nghị

Chào anh em, mình lại gặp một vấn đề ngộ: Khi mình dùng MVsetup định tỉ lệ là 1000, giấy A4 xong thì trong Model không thấy mấy cái hình vẽ của mình đâu cả, chỉ thấy cái hình chữ nhật mà thôi, còn trong Layout thì thấy một góc của hình chữ nhật đó và một vài hình mình đang tập vẽ mà thôi, mấy cái hình kia nó chạy đâu vậy? Phiền anh em giải thích giùm mình nha, chân thành cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Nhỏ cũng ko phải, mình zoom nó lại rồi quét chọn tùm lum mà ko thấy gì cả. Híc.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

có phải bạn vẽ xong rồi mới dùng MVsetup?

the' vẫn bt mà bạn. hình của mình sao mà mất được. mình dùng mvsetup để lấy cỡ khung tên thôi mà :unsure:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ông bạn Càng_Ngu đoán chính xác, mình vẽ xong mới MVSetup, mà trong layout thì thấy nhưng còn mấy cái hình kia thì nó mất tiêu. Còn gửi file thì...gửi thế nào???:(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Híc, mình thử cắt mấy cái hình đó đưa lên trên một tí mà giờ trong layout hết thấy luôn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn gửi file lên mọi người xem là xong, cứ ngồi phân trần vừa lâu vừa thiếu hiệu quả :rolleyes:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không phải là mình không muốn gửi, mà là gửi...bằng cách nào? Tìm hoài không thấy. Híc!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có menu Upload ngay dưới logo + slogan của 4room đó bạn. Upload rồi post link lên thôi. Mà mình thiết nghĩ kể cả nếu 4room không có chức năng đó thì bạn cũng hoàn toàn có thể upload lên các trang khác (MF,MG,RS...). Chắc là hỏi thì nhanh hơn :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào anh em, mình lại gặp một vấn đề ngộ: Khi mình dùng MVsetup định tỉ lệ là 1000, giấy A4 xong thì trong Model không thấy mấy cái hình vẽ của mình đâu cả, chỉ thấy cái hình chữ nhật mà thôi, còn trong Layout thì thấy một góc của hình chữ nhật đó và một vài hình mình đang tập vẽ mà thôi, mấy cái hình kia nó chạy đâu vậy? Phiền anh em giải thích giùm mình nha, chân thành cảm ơn!

Vào View >>> 3D View >>> Top, nếu không thấy hình đã vẽ hiện ra chắc chắn 300% hình vẽ đó đã bị anh "trót dại" xóa đi trước đó rồi! Mvsetup không có tội tình gì trong việc này!

Đừng tìm kiếm mất thời gian....vô ích

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hjhj,gửi file hả?

b1 : đầu tiên bạn nén file ĐWG dưới dạng rar(bạn dùng Winrar để nén nhé)

b2 :bạn mở topic này lên,nhìn lên đầu trang gần chỗ " CADviet.com nơi chia sẻ kiến thức ý" nó có chữ upload .bạn click vào đó.

hjhj,dài dòng quá,để mình minh họa luôn cho bạn.bạn xem file ở dưới nhá :lol:

http://www.cadviet.com/upfiles/3/huong_dan.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hè hè, đúng là mình gà thiệt, chọn mediafire cho chắc cú. Còn mình thử Upload trực tiếp lên CadViet nhưng ko biết nó nằm đâu nữa. Admin xóa nó giùm nha.

Đây là file của mình, mình bỏ MVsetup rồi, vì phải Ctrl+Z nên ko dám setup nó, vì setup nó mất luôn :(

http://www.mediafire.com/?5mqmq7i067b77yt

Cám ơn mọi người đã quan tâm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có menu Upload ngay dưới logo + slogan của 4room đó bạn. Upload rồi post link lên thôi. Mà mình thiết nghĩ kể cả nếu 4room không có chức năng đó thì bạn cũng hoàn toàn có thể upload lên các trang khác (MF,MG,RS...). Chắc là hỏi thì nhanh hơn :lol:

Hihi, giỡn hoài Bác, đôi khi quýnh lên thì ko kịp suy nghĩ ấy chứ. :lol: :lol:

Cám ơn bác đã chỉ dạy nha.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hjhj,gửi file hả?

b1 : đầu tiên bạn nén file ĐWG dưới dạng rar(bạn dùng Winrar để nén nhé)

b2 :bạn mở topic này lên,nhìn lên đầu trang gần chỗ " CADviet.com nơi chia sẻ kiến thức ý" nó có chữ upload .bạn click vào đó.

hjhj,dài dòng quá,để mình minh họa luôn cho bạn.bạn xem file ở dưới nhá :lol:

http://www.cadviet.com/upfiles/3/huong_dan.rar

Tớ đúng là...Gà mà. Híc :( :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hè hè, đúng là mình gà thiệt, chọn mediafire cho chắc cú. Còn mình thử Upload trực tiếp lên CadViet nhưng ko biết nó nằm đâu nữa. Admin xóa nó giùm nha.

Đây là file của mình, mình bỏ MVsetup rồi, vì phải Ctrl+Z nên ko dám setup nó, vì setup nó mất luôn :(

Mình đã thử file của bạn rồi sau khi mvsetup thi các hình của bạn bị nhỏ quá thôi. nó vẫn tồn tại ở gần gốc toạ độ mà.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/tapve.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ủa? lấy cái link đó ở đâu vậy? Mà sao bạn biết là nó ở góc tọa độ? Làm cách nào?

Làm sao ta có thể sửa nó lại được?

Híc danh tiếng ông anh đã quá, khoái nhất dòng chữ: Lệnh gì cũng biết!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ủa? lấy cái link đó ở đâu vậy? Mà sao bạn biết là nó ở góc tọa độ? Làm cách nào?

Làm sao ta có thể sửa nó lại được?

Híc danh tiếng ông anh đã quá, khoái nhất dòng chữ: Lệnh gì cũng biết!

Hình vẽ sau khi Mvestup

Sau khi phóng to lên

Anh đừng trình diễn trò Spam nữa, đừng làm mất thời gian của mọi người!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh đừng trình diễn trò Spam nữa, đừng làm mất thời gian của mọi người!

Chậc. Tui đâu rảnh mà spam chứ??? Nếu có điều kiện thì tui đã đi học trung tâm hay thầy cô nào đó rồi?

Dù sao cũng cám ơn đã hồi đáp.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chậc. Tui đâu rảnh mà spam chứ??? Nếu có điều kiện thì tui đã đi học trung tâm hay thầy cô nào đó rồi?

Dù sao cũng cám ơn đã hồi đáp.

Ồ nếu không phải Spam là may rồi, cho em xin lỗi anh nhé! Chúc anh gặp nhiều may mắn.

(Trên diễn đàn đã từng có bài viết hỏi loanh qua loanh quanh...mọi người phải đề nghị gửi file bản vẽ vài lượt mới gửi lên, có trường hợp lại không gửi lên...)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nè cho hỏi cái này nữa hi vọng không giận nha. Trước khi mình up len MediaFire thì mình có up lên CadViet nhưng sao mình không tìm được cái link đó để đưa vào bài viết của mình mà anh KTS kia lại lấy được? Vì không tìm dc nên mình dành up len MF, mà chắc sau này mình sẽ dùng MF cho đỡ tốn tài nguyên Cad. Hihi, chỉ thêm cái này nữa nha. Cám ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nè cho hỏi cái này nữa hi vọng không giận nha. Trước khi mình up len MediaFire thì mình có up lên CadViet nhưng sao mình không tìm được cái link đó để đưa vào bài viết của mình mà anh KTS kia lại lấy được? Vì không tìm dc nên mình dành up len MF, mà chắc sau này mình sẽ dùng MF cho đỡ tốn tài nguyên Cad. Hihi, chỉ thêm cái này nữa nha. Cám ơn!

Ghi chữ Đường link to thế mà anh không dòm thấy???

Lạ nhẩy, cứ như là Spam ấy ???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Híc. Tui không thấy mới up MF, chứ thấy up chi 2 lần tốn tiền DCom của tui?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo