Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
dangthehuy

Không sử dụng lệnh HATCH được

Các bài được khuyến nghị

em có một file cad của thằng bạn: Không sử dụng lệnh HATCH được.Cứ gán vật liệu vào là mất luôn.Mới đầu chỉ máy nó bị.Sau khi chạy xong file đấy máy em cũng bị luôn.Cũng không đổ được vật liệu.Ngoài ra chuột cũng có chút rắc rối. Nút giữa của chuột không dùng như lệnh PAN được. Mong được các bác chỉ bảo!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
em có một file cad của thằng bạn: Không sử dụng lệnh HATCH được.Cứ gán vật liệu vào là mất luôn.Mới đầu chỉ máy nó bị.Sau khi chạy xong file đấy máy em cũng bị luôn.Cũng không đổ được vật liệu.Ngoài ra chuột cũng có chút rắc rối. Nút giữa của chuột không dùng như lệnh PAN được. Mong được các bác chỉ bảo!!!

bạn up file lên đi. Mọi ng sẽ kiểm tra giúp bạn

CÒn vấn đề chuột, bạn mang chuột sang máy khác thử xem

Nếu cũng bị như vậy thì chuột bạn hỏng rùi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
em thử chuột rồi! chuột không bị sao cả!!Chắc chắn chỉ do cad thôi!

SAo bạn ko up file lên diễn đàn.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đệ sử dụng cad 2007 thôi mà!

Bạn đánh lệnh fill => On

Sau đó sử dụng Bhatch như thông thường có điều bản vẽ của bạn thì trị số scale trong Hatch nhập hơi lớn mới thể hiện!

Bản vẽ của bạn mình đã Hatch đây :

Chúc bạn thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đệ sử dụng cad 2007 thôi mà!

Anh đã xem bản vẽ của em ; có mấy vấn đề sau:

1-Bản vẽ em vẽ theo quan điểm 1m = 1000 units do đó rất lớn.

3-Do vẽ 1m=1000 units nên khi tô phải đặt ô Scale > 100 cad mới tô được.

4-Đánh lệnh FILL chọn ON là tô đươc

Theo quan điẻm của anh phải vẽ theo chuẩn nên Sclae lại 1/1000, hoặc ko biết dùng Annotation thì copy 4 khối nhà ra 4 bản vẽ thì hacth vô tư và nhẹ nhàng bản vẽ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thực ra dung lệnh FILL nay emcũng biết rồi! Nhưng mỗi lần mở bản vẽ lại phải ấn lại một lần.ngoài ra còn vấn đề khi em sử dụng nút xoay giữa của chuột thì nó hiện lên bảng SNAP OVERRIDES ( Chứ không phải lệnh PAN như thông thường). Và nó bị luôn trên tất cả các bản vẽ khác.Mặc dù mới đầu không bị. Em đã thử remove và cài lại CAD nhưng đều không được. Mong mọi người hướng dẫn!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thực ra dung lệnh FILL nay emcũng biết rồi! Nhưng mỗi lần mở bản vẽ lại phải ấn lại một lần.ngoài ra còn vấn đề khi em sử dụng nút xoay giữa của chuột thì nó hiện lên bảng SNAP OVERRIDES ( Chứ không phải lệnh PAN như thông thường). Và nó bị luôn trên tất cả các bản vẽ khác.Mặc dù mới đầu không bị. Em đã thử remove và cài lại CAD nhưng đều không được. Mong mọi người hướng dẫn!!!

Bạn xem ở đây nhé

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...amp;#entry34505

MÌnh đã làm thử nhưng chỉ được 1 lúc lại bị, cũng như bạn mình cũng cài lại nhưng ko được. Nhưng giờ thì được rồi. Bạn thử làm theo cách này nhé, bạn remove sau đó search file Acad.lsp --> sau đó cài lại là được. Chúc bạn thành công :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn xem ở đây nhé

MÌnh đã làm thử nhưng chỉ được 1 lúc lại bị, cũng như bạn mình cũng cài lại nhưng ko được. Nhưng giờ thì được rồi. Bạn thử làm theo cách này nhé, bạn remove sau đó search file Acad.lsp --> sau đó cài lại là được. Chúc bạn thành công :cheers:

Các bạn phải cẩn thận khi down các phần mềm có dùng file acad.lsp vì có thể trong các filr này có các lệnh xấu ảnh hưởng đến Acad . Tốt nhất là post lên diễn đàn các file này trưóc khi dùng để nhờ các cao thủ gỡ bỏ các lệnh đó sau đó mới dùng an toàn nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vậy vấn đề khi em sử dụng nút xoay giữa của chuột thì nó hiện lên bảng SNAP OVERRIDES ( Chứ không phải lệnh PAN như thông thường) thì giải quyết sao hả bác MEOHOANG. Lảm như bác hiệpvf đúng không ạ!!!Bác đã gặp trường hợp đấy bao giờ chưa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn xem ở đây nhé

MÌnh đã làm thử nhưng chỉ được 1 lúc lại bị, cũng như bạn mình cũng cài lại nhưng ko được. Nhưng giờ thì được rồi. Bạn thử làm theo cách này nhé, bạn remove sau đó search file Acad.lsp --> sau đó cài lại là được. Chúc bạn thành công :undecided:

remove sau đó search file "Acad.lsp" để lạm j hả bác

bác có thể nói rõ hơn đc ko ??

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi thường xuyên phải trao đổi thông tin với máy tính khác nên không sao khắc phục được sự cố trên.

Có pác nào có phần mềm virus của căn bệnh này cho tôi xin với.

Tiện đây cho tôi hỏi với: Tôi có chiếc laptop Vaio VGN-NS150J (mới mua) máy dùng win vista (chắc là có bản quyền-mình cũng ko rõ lắm), nhưng không hiểu sao mình không cài được máy in Canon LBP 1210 (minh có đĩa cài máy in).

Vậy có pác nào biết bệnh này không giúp mình với.

mình vô c biết ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vậy vấn đề khi em sử dụng nút xoay giữa của chuột thì nó hiện lên bảng SNAP OVERRIDES ( Chứ không phải lệnh PAN như thông thường) thì giải quyết sao hả bác MEOHOANG. Lảm như bác hiệpvf đúng không ạ!!!Bác đã gặp trường hợp đấy bao giờ chưa.

Bị virut rôì , kiếm trên diễn đàn, có lips khắc phục lôĩ trên.Hinh như tên là CVAV_v101

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay