Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
anhvu84

Sửa chữa các lỗi trong solidworks

Các bài được khuyến nghị

Hic có cao thủ nào trả lời giùm mình với :blush:

Thank

Rất tiếc là mình mới cài lại win nên cũng chưa có đĩa để cài SW nhưng theo mình hiểu thì nó báo lỗi là:

Các bề mặt được chọn không tạo thành một cam khép kín và liên tục từ một Extruded duy nhất

Bạn gửi lại hình cái mà bạn đang làm lên đây xem! cái hình trên bị che khuất nên không nhìn rõ phía sau. Với lại bạn nói sơ qua cái mà bạn đang làm là cái gì bạn muốn nó làm việc hay là hoạt động ra sao nhé!

bạn thử làm lại xem nhé.

chúc bạn thành công :))

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình cũng hiểu như bạn. Nhưng đã kiểm tra cam rồi mà vẫn bị lỗi như vậy.

Mình gửi luôn cái bài tập này ở đầu trang rồi mà (file bài tập ví dụ.rar đó)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng hiểu như bạn. Nhưng đã kiểm tra cam rồi mà vẫn bị lỗi như vậy.

Mình gửi luôn cái bài tập này ở đầu trang rồi mà (file bài tập ví dụ.rar đó)

Hề hề hề,

Rất tiếc là bạn đang dùng SW đời sau 2007 nên mình không thể mở để tham khảo được.

Về việc lỗi thông báo từ SW thì có thể do bạn thiết kế cái Cam không phải bẳng một biên dạng liên tục nên khi mate, SW không hiểu bạn muốn mate bề mặt nào. Hãy thử sửa lại sketch của biên dạng cam theo hướng là một polyline liên tục xem có gì khác lạ không nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn trả lời đúng rồi.

Mình kiểm tra lại cam thì đúng là cam mình vẽ theo thành từng hình ghép lai với nhau.

Bạn cho mình hỏi chút nha.

Trong solid co lệnh joint giống trong cad không.

mình vẽ lại thành 1 lệnh spilne thì được rồi nhưng bị sai kích thước.

thôi poss luôn cho anh em tham khảo chút luôn

http://www.cadviet.com/upfiles/3/115418_bai_tap_vidu_2.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn trả lời đúng rồi. Mình kiểm tra lại cam thì đúng là cam mình vẽ theo thành từng hình ghép lai với nhau. Bạn cho mình hỏi chút nha. Trong solid co lệnh joint giống trong cad không. mình vẽ lại thành 1 lệnh spilne thì được rồi nhưng bị sai kích thước. thôi poss luôn cho anh em tham khảo chút luôn http://www.cadviet.com/upfiles/3/115418_bai_tap_vidu_2.rar

Hề hề hề,

Trong SW có lệnh add giống như trong cad. Nó cho phép bạn liên kết nhiều khối solid thành một, lệnh subtract cho phép bạn lấy giao của các khôi. Tuy nhiên khi tình toán để mate các khối thì solidwork chỉ tính toán được theo các biên dạng đơn chứ không tự lập thông số chung cho các biên dạng rời được bạn ạ.

Nếu bạn muốn vẽ chính xác biên dạng cam theo kích thước cho trước thì tốt nhất là bạn tăng số điểm neo trên spline và dùng biện pháp chỉnh điểm neo để kéo bie6b dạng spline về biên dạng cho trước. Việc này tuy hơi lâu nhưng có thể đạt được yêu cầu của bạn.

Chúc bạn thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo