Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hoan2182

[Trân trọng kính mời] VIẾT LISP CHO DÂN CƠ KHÍ!

Các bài được khuyến nghị

Hề hề hề,

Cái nhà cô Hoan2182 này chỉ được cái ..... nói đúng.

Nhà mình có tới hai đời Chế tạo máy Bách khoa Hà nội cơ đấy. Đời thượng là ông bố mình, giờ cụ đã được Cụ Các Mác và Cụ Lê Nin gọi đi sửa dao cạo râu cho các Cụ ấy rồi. Đời hạ là mình và chú em trai, cùng học. Tiếc là đến đời chốt hạ thì các cháu nó không chịu theo nữa. Nó bảo kiếm cơm như bố kém quá. Đã giơ cả cái truyền thống ra mà dọa nhưng chúng nó điếc hết rồi. Vậy nên đành đem cái của nhà trồng được vô đây chơi chớ còn ở nhà nói có ma nào nghe đâu.

Hề hề hề.

Trong số các thầy mà em kê ra có các thầy Hoàng Tùng dạy công nghệ, thầy Phạm Đắp dạy Dao cắt là mình đã được học, còn thầy Đinh Công mễ thì chỉ biết mắt biết tên mà không được học. thầy Nguyến Tiến Lưỡng thì chửa được nghe tên.

Vậy là cái nhà cô Hoan2182 này có thể coi là sư muội của huynh rồi đấy nhỉ???

Hề hề hề,...

PS: cái nhà cô này đi ăn phở mà không rủ anh nha????

Thầy Đinh Công Mễ học ở Nga, còn thầy Nguyễn Tiến Lưỡng học Tiệp Khắc (là chuyên gia máy gia công áp lực) anh Bình ạ!

Em đã từng đi theo anh trai em làm công ăn lương cho thầy Tùng, thầy Mễ, thầy Khang (khoa Hàn), thầy Lưỡng, thầy Nguyễn Tiến Lục (khoa Vật Lý- Phó giám đốc trung tâm hỗ trợ Khoa học Kỹ thuật), khi các thầy nhận được hợp đồng thiết kế. Còn các thầy hay được mời đi nghiệm thu đề tài là Thầy Đắp, thầy Vui (Viện máy công cụ) và một thầy nữa em quên tên là Trưởng khoa cơ khí, học Viện Kỹ thuật Quân sự.... Các thầy còn lại là chỗ quen biết của anh trai em. (Thường các dự án vay vốn ưu đãi, đều do Sở khoa học Công nghệ đứng ra mời các thành viên của hội đồng nghiệm thu.)

Hôm nay em rất vui, rất mong anh bớt chút thời gian tham gia cho vui nhé, em cảm ơn anh nhiều lắm!

(Hôm qua em bị một bữa đói gần chết vì trong túi không có một đồng nào, thấy anh đến em phải chui vào gầm ô tô trốn, hôm qua anh đi ăn phở ...ngó à! :rolleyes: )

@anhvanyeuem : Mấy bữa trước em chỉ quan tâm đến các nhà đầu tư thôi và cũng rất hoang mang, lo lắng... Các bài viết trong trong chủ đề này em chỉ đọc lướt ván, không đọc kỹ.

Về tài liệu sổ tay Thiết kế Cơ Khí tập 1 em đã gửi lên chắc là không có sự khác biệt so với tài liệu của anhvanyeuem.

anhvanyeuem : nhớ kiểm tra lại số liệu nhé. Đã có sự nhầm lẫn rồi đó, xem video:

Lisp của anh Hà : Kích thước 45.3 +0.0015^

Lisp của anh Tuệ : Kích thước 43.0 +0.025^

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

...

@anhvanyeuem : Mấy bữa trước em chỉ quan tâm đến các nhà đầu tư thôi và cũng rất hoang mang, lo lắng... Các bài viết trong trong chủ đề này em chỉ đọc lướt ván, không đọc kỹ.

Về tài liệu sổ tay Thiết kế Cơ Khí tập 1 em đã gửi lên chắc là không có sự khác biệt so với tài liệu của anhvanyeuem.

anhvanyeuem : nhớ kiểm tra lại số liệu nhé. Đã có sự nhầm lẫn rồi đó, xem video:

Lisp của anh Hà : Kích thước 45.3 +0.0015^

Lisp của anh Tuệ : Kích thước 43.0 +0.025^

Có sự khác biệt, chứ không phải có sự nhầm lẫn

Lisp của bác Hà chỉ chạy với miền dung sai H7 thôi

Còn Lisp của Tue_NV chạy với tất cả các miền dung sai H, H=1,2,3,4,5,6,7,8,9,10,11,12,13,14,15,16,17,18

Cụ thể ở video anhvanyeuem chạy lisp của Tue_NV với H=1.

Trong chương trình của anh : Ngoài tính năng ghi dung sai cho dim ra, còn có tính năng tra sai lệch trên và sai lệch dưới, ứng với miền dung sai H (1->18) và kích thước danh nghĩa (trong bảng ở các bài viết đầu do em cung cấp)

Sao em không chạy thử lisp của anh 1 lần cho biết hè?

Hề hề, anhvanyeuem bị nhầm tác phẩm của tác giả ở bài viết số 90

Kiến nghị sửa lại , hề hề

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

P/S: Phải phạt cái bác Hoan này cái đã chứ!

Xem phim mà chỉ xem anh nào Đepzai là sao he?

Nguyên có sự nhầm lẫn của bác Hoan là bác không nhìn H1 hay H7 trong video Lisp của anh Tuệ, trong video lần trước em post của anh tuệ là H1 nên sẽ khác H7 cảu anh hà là đúng rồi!

Cái này cũng sơ suất là do em háo hức quá nên không để ý, em đã sữa lại video rồi đấy.

Hoàn toàn không có sự sai lệch ở 2 Lisp của 2 anh!

Cẩn thận không anh Tuệ giận đó bác Hoan!hehe!

Ak em cũng quên không chấn chỉnh về tài liệu:

Nó hoàn toàn không có gì sai khác cả giưũa em và bác Hoan nên các chủ đầu tư yên tâm!

Video sữa lại:

Note: Mọi người lấy cái Video của em post trả lời lên để cho nó hiện cái video để em cho nó vào cái chứ sao em thêm tag

…..

sao không hiện lên nhỉ?

(99 Đó cũng là nguyên nhân hôm qua em post nhầm video 2 lisp của 2 anh.hihi.)

Ai hướng dẫn em cụ tỷ cá nhỉ? Không thì như cách trên mọi người post dùm em rồi em lấy cái đấy cho nó hiện lên cho ‘’hoành tá tràng’’ cái.hêhê!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ĐIỆN KHẨN SỐ: 000000000000000001!

Người nhận: -anhvanyeuem

Giử tin nhanh đến BBC thông báo sự cố cho 698 lượt người dùng loát lisp về ! Và công khai xin lỗi tới các tác giả về cái sự ông nọ cắm cằm bà kia

[iI] Ra ngay trụ sở công an xã, phường, cảnh sát 113 và cảnh sát giao thông gần nhất yêu cầu họ phát LỆNH TRUY NÃ KHÔNG BIÊN GIỚI tất cả chủ nhiệm đề tài và các thành viên của hội đồng phản biện:

A- Chủ nhiệm đề tài : ducdhbk

8)CAD.CAM.CNC.CAE.CAPP:Thành viên

9)anhcos: Thành viên

10)ducdhbk : Thành viên

11) maulanh2 : Thành viên Cơ khí

12) buitienduan : [Xem giúp em đồ án CNCTM2]!

13) trinhsanghy: xin giúp đỡ về đồ án công nghệ

14)- tcc9: ĐỀ TÀI ĐỒ ÁN BÀN ĐỘNG DÀI GÁ DAO BÀO

15)- lamhung2011: [Xin tài liệu hướng dẫn DACNCTM2- Bánh Vít.]

16)- minhchi90: Hỏi về Đồ án công nghệ - Ống nối

[iII] Kiểm tra rà soát lại tất cả các số liệu đã cung cấp cho các chủ đầu tư, tìm ra bằng được sai sót ở khâu, nào chỗ nào và tại tọa độ điểm nào???

[iV] Viết bản tường trình để xảy ra sự cố gửi ngay đến chủ nhiệm đề tài .

@Anh Tuệ thông cảm cho em về việc thiếu kiểm tra, giám sát nhé! Mấy hôm trước em phân tâm, phân tâm và phân tâm nhiều lắm ứ!

Trang hai anh Hà: “Vì lý do tế nhị, tôi xin dừng cuộc chơi trong topic này tại đây” khiến em hoang mang bối rối.

Trang ba anh Bình: “Rất mong em Hoan2182 nhấc mình ra khỏi…” đã làm tâm trí em hoảng loạn và suy sụp hoàn toàn, bởi lẽ anh Bình không những là dân cơ khí là cựu sinh viên chuyên nghành chế tạo máy trường đại học Bách khoa, mà còn là người viết lisp theo yêu cầu rất đỗi thân quen của dân làng CADViet.com nữa.

Thiếu tiếng nói của anh Bình các thầy trong hội đồng nghiệm thu biết bấu víu vào đâu, khi các thầy cũng như em chỉ biết sử dụng lisp thôi…??? Và như vậy thì đề tài này chết, em cũng chết theo đề tài luôn và cái biệt danh Hoằn cũng sẽ trở về với cát bụi, trở về nơi chín suối vĩnh hằng ngàn thu yên nghỉ!

Rất may là chị Haanh em vốn là chỗ thân quen với anh Bình nên anh Bình đã thương hại người em bé bỏng tội nghiệp, làm em ngỡ ngàng xúc động và hát cả ngày…Chưa có bao giờ đẹp như hôm nay…

Anh Tuệ ạ! Chỉ tiếc là niềm vui chưa được một gang khiến em lại hoang mang vì sự cố kỹ thuật, nên em vẫn chưa bình tĩnh lại được để chạy thử lisp anh ạ!

Trong miền dung sai của H7 không có miền sai lệch nào cho dung sai chính xác kích thước 45.3+0.0015^ ??? Cho dung sai lớn quá, phản khoa học gây lãng phí nghiêm trọng. Nếu dung sai là 0.025 thì chỉ cần các máy vạn năng là gia công được còn dung sai là 0.0015 thì bắt buộc phải dùng máy CNC.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

K

Nguyên có sự nhầm lẫn của bác Hoan là bác không nhìn H1 hay H7 trong video Lisp của anh Tuệ, trong video lần trước em post của anh tuệ là H1 nên sẽ khác H7 cảu anh hà là đúng rồi!

Không thể có sự so sánh khấp khểnh tùy hứng qua cầu như vậy được! Quảng cáo video trên vô tuyến như vậy là toi rồi! Cãi đài làm sao được, khi mọi người dòm lên ti vi thấy:

A. Sản phẩm của anh Hà:

B. Sản phẩm cảu anh Tuệ:

Người ta có chạy lisp đâu mà biết được , H7, H1 với cả H5N1????

(Nên nhớ là có nhiều thứ để dòm lắm, người ta không dòm vào các thao tác lisp đâu nhé mà chỉ dòm cái kết quả. Nếu là người kỹ tính người ta sẽ mở đồng hồ bấm giây ra để đo thời gian

(Xin lỗi anhvanyeuem , hôm qua em không phóng to màn hình nên không để ý kỹ lắm! Đây không phải lỗi sai kỹ thuật mà là mỗi sai tiếp thị quảng cáo trên ti vi) :rolleyes:

P/s Cho em xin lỗi anh Tuệ, vừa xong đọc lại bài viết của anh em mới thấy Cụ thể ở video anhvanyeuem chạy lisp của Tue_NV với H=1. lỗi do em chỉ đọc lướt...nếu đọc kỹ thì sự việc đã khác anh ạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

.....

@Anh Tuệ thông cảm cho em về việc thiếu kiểm tra, giám sát nhé! Mấy hôm trước em phân tâm, phân tâm và phân tâm nhiều lắm ứ!

Trang hai anh Hà: “Vì lý do tế nhị, tôi xin dừng cuộc chơi trong topic này tại đây” khiến em hoang mang bối rối.

Trang ba anh Bình: “Rất mong em Hoan2182 nhấc mình ra khỏi…” đã làm tâm trí em hoảng loạn và suy sụp hoàn toàn, bởi lẽ anh Bình không những là dân cơ khí là cựu sinh viên chuyên nghành chế tạo máy trường đại học Bách khoa, mà còn là người viết lisp theo yêu cầu rất đỗi thân quen của dân làng CADViet.com nữa.

Thiếu tiếng nói của anh Bình các thầy trong hội đồng nghiệm thu biết bấu víu vào đây, khi các thầy cũng như em chỉ biết sử dụng lisp thôi…??? Và như vậy thì đề tài này chết, em cũng chết theo đề tài luôn và cái biệt danh Hoằn cũng sẽ trở về với cát bụi, trở về nơi chín suối vĩnh hằng ngàn thu yên nghỉ!

Rất may là chị Haanh em vốn là chỗ thân quen với anh Bình nên anh Bình đã thương hại người em bé bỏng tội nghiệp, làm em ngỡ ngàng xúc động và hát cả ngày…Chưa có bao giờ đẹp như hôm nay…

.....

Nếu em "chết" với dự án này thì anh còn "sống" với đề tài này làm gì nữa?

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu em "chết" với dự án này thì anh còn "sống" với đề tài này làm gì nữa?

Thú thực là mấy bữa trước em định nhờ anh viết giùm cho em cái điếu văn anh ạ!

Ở diễn đàn khác em đã từng được chết một lần rồi anh ạ và em đã khóc hết nước mắt vì thương em vì cảm động khi đọc những câu thơ đau xé lòng, những lời tiếc thương, chia sẻ....

5) Lời chia sẻ thương tiếc khi em chết :

Duyquocquyen đã viết

Sao chết đau lòng thế bác ơi!

Đang yên cuộc sống bỏ đi rồi

Bạn bè ai cũng đều thương xót

Hồn gởi một đàng xác một nơi

THƯƠNG

Lê Tam

Chết ảo mà đau thật mới thương

Cũng sầu cũng thảm cũng thê lương

Mày ngang mũi dọc cần chi biết

Chỉ rõ ai đều cũng thịt xương...

@ Hà Anh

Thái Thanh Tâm

Em chết mà sao chẳng nửa lời

Cứ cười cứ nói tựa không thôi ?

Hương thơm một nén cho em nó

Anh mang về hãy thắp hộ tôi.

Tâm sự hai hồn ảo

Quế Hằng

Hoan ơi đành lỡ chết là sao?

Buồn thỉu buồn thiu ấy thế nào?

Em ghẹo cù quay vài chú lớn

Anh vui gù gật mấy cô cao

Đôi ta quá trớn, đường trơn quá

Hai đứa bông lơn mới ngã nhào

Đâu biết vô tư vào đường tử

Mực thơm bút thảo hóa gươm đao?

Nguồn:http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=67049

P/s: em bắt đền anh Tuệ, đọc lại những câu thơ này em lại khóc, anh Tuệ ạ!

Em vẫn còn nhớ có lần chị Haanh đã :

" Em khóc cho em và khóc cả cho người..."

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hãy giữ vững ý chí chiến đấu mọi người nhé!

Mọi người đừng có chết chóc ở đây, các bác mà quẩn chí là tội nghiệp em lắm!

Chưa có gì phải hoảng hốt! Chiều nay mới tranh thủ làm được 2 sai lệch nữa, thế là 5 sai lệch giứo hạn cơ bản của lỗ đã có dữ liệu. Nên mọi người em đỏ con mắt bên trái rồi, đừng có bắt e đỏ cả mắt bên phải nữa nhé!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vài lời tâm sự với anhvanyeuem:

Nick của anhvanyeuem dài quá viết rất tốn mực, từ bài viết này Hoằn sẽ gọi anhvanyeuem là Ủy ban (Nếu không thích em sẽ gọi như cũ), vài góp ý của em với Uyban:

-Hoằn bận không tham gia việc cung cấp dữ liệu cho các nhà đầu tư được, cảm ơn Uyban đã nhiệt tình bỏ công sức của mình ra để phục vụ kịp thời. Tuy nhiên cách là của Uyban chưa sáng tạo. Em chưa kiểm tra xem sao chép số liệu của Uyban có bị tam sao thất bản chỗ nào ko? Nếu không có nhầm lẫn chỗ nào chứng tỏ là Uyban có thần kinh thép!

Em sợ va chạm các con số lắm, khi vẽ em thường tránh nhập số, tra bảng dung sai em thường nhầm dòng trên thành dòng dưới.

Nếu em là Uyban khi nhận được thông tin: B- Các cộng sự:1)-anhvanyeuem (Đề nghị bác em khẩn cấp gửi tài liệu về miền dung sai. {Tài liệu Microsoft Word Document (.doc), Microsoft Excel Worksheet (.xls) hoặc pdf nhờ anh Hai Lúa chuyển sang AutoCAD (.dwg)}

Hoằn sẽ tiến hành như sau:

+Ngày đầu tiên Hoằn sẽ mời 6 người bạn thân, đi câu cá hoặc mò ốc. Hoằn chỉ thích mò ốc thôi, còn tụi bạn thì lại thích câu cá. Bọn nó câu cá siêu lắm nhé, nồi lẩu cá chín đến đâu, tụi nó câu đến đó, câu sạnh trơn chỉ còn nước trong . Em chỉ giỏi câu đầu cá thôi Hi hi…

+ Ngày thứ 2: Hoằn chia 6 đứa là 3 nhóm, chia số miền dung sai ra là 3

+ Ngày thứ 3 Hoằn tập hợp được tất cả các miền dung sai, mỗi miền có có hai bản DULIEU. DWG do 2 người làm để tiện so sánh.

+ Ngày thứ 4 : Gửi DULIEU. DWG cho các nhà đầu tư để các nhà đầu tư kiểm tra đối chiếu 2 bản dwg với nguồn pdf.

Các nhà đầu tư sẽ dùng lisp Công cụ so sánh, kiểm tra 2 bản vẽ bằng mắt thường nếu thấy mắc chỗ nào mở bản pdf ra để đối chiếu,,,…

Nguồn lisp kiểm tra ở đây:http://www.cadviet.c...showtopic=65117

+ Ngày thứ 5: lại mời tụi bạn đi câu cá tiếp, …

Nếu làm được như vậy thì Uyban nhàn tênh…Giàu vì bạn sang cũng vì bạn, bởi thế Uyban nên thường xuyên giao lưu và mở rộng mối quan hệ với bạn bè để tìm hiểu những mặt mạnh của họ, khi cần thì nhờ vả và ngược lại khi bạn nhờ vả mình sẽ …câu cá nhiệt tình,

Chúc Uyban, có nhiều mối quan hệ tốt và thành công trong cuộc sống!

P/s: Em muốn hỏi các anh viết lisp theo yêu cầu, lisp Công cụ so sánh, kiểm tra 2 bản vẽ bằng mắt thường có kiểm tra được hai bảng ghi con số miền sai lệnh viết trên AutoCAD???

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ak ak, như mà bác ơi em huy động mà có ai đâu hả bác!

Không phải em ôm đồm công việc đâu nhé!

Đấy là không thấy ai giúp đỡ thì em cũng cố lên 1 tý 1 tý nữa để động viên tinh thần mọi người đặc biệt là bác! Bác yên chí chứ sau khi làm xong em sẽ dành 1 ngày nghỉ để soi lại dữ liệu, nhưng mà trong lúc làm e cũng đã soi rồi! Bác cứ yên tâm nó mà hầm thì chỉ hầm 1 vài số.hihi!

Nếu mọi bác rủ thêm cho em mấy cô thư ký thì hay quá.

Cái này bác ngoại giao tốt, bác rủ đi nhé!

Em sẽ cung cấp dữ liệu file pdf và Exel đã chuyển sang nhờ phần mềm luôn cho mọi người!

Mọi người cần phần mềm thì em up cho luôn! nHưng là bản dùng thử 7days thôi!

(Ui cái biệt danh đó không nhận đâu bác ạ! E ko thiên về chính trị đâu!

Nếu cái đó dài thì bác gọi em là HD( Hoắc Đạt) thôi cũng được!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hãy giữ vững ý chí chiến đấu mọi người nhé!

Mọi người đừng có chết chóc ở đây, các bác mà quẩn chí là tội nghiệp em lắm!

Chưa có gì phải hoảng hốt! Chiều nay mới tranh thủ làm được 2 sai lệch nữa, thế là 5 sai lệch giứo hạn cơ bản của lỗ đã có dữ liệu. Nên mọi người em đỏ con mắt bên trái rồi, đừng có bắt e đỏ cả mắt bên phải nữa nhé!

AVYE up hết tất cả các sai lệch lên đây nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

AVYE up hết tất cả các sai lệch lên đây nhé!

Up file pdf hay Excell anh Tuệ?

Excell:Các giới hạn ai lệch cơ bản của các lỗ: A,,B,C,CD,D,E,EF,F,EG,G:,Còn H thì đã làm rồi ạ!

http://www.mediafire...k7486jqdxjenobm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Viết là Hoắc Đạt vẫn tốn . .cá mực lắm! Hay Hoằn gọi anhvanyeuem bằng Hoắc có được không???

Vẫn cần thiết phải quan hệ rộng Hoắc nhớ nhé!

Giàu vì bạn sang cũng vì bạn, bởi thế Hoắc nên thường xuyên giao lưu và mở rộng mối quan hệ với bạn bè để tìm hiểu những mặt mạnh của họ, khi cần thì nhờ vả và ngược lại khi bạn nhờ vả mình sẽ …câu cá nhiệt tình,

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Viết là Hoắc Đạt vẫn tốn . .cá mực lắm! Hay Hoằn gọi anhvanyeuem bằng Hoắc có được không???

Vẫn cần thiết phải quan hệ rộng Hoắc nhớ nhé!

Giàu vì bạn sang cũng vì bạn, bởi thế Hoắc nên thường xuyên giao lưu và mở rộng mối quan hệ với bạn bè để tìm hiểu những mặt mạnh của họ, khi cần thì nhờ vả và ngược lại khi bạn nhờ vả mình sẽ …câu cá nhiệt tình,

Không được, như thế là mất hết hình tượng, gọi là Đ hay D cũng được.

Ai lại là Hoắc. No no.

(Cái giao lưu bạn bè thì là sở trường của em mà, nhưng tuỳ từng TH).haha!

TH này mà bảo các bạn làm thì khiếp mất hồn!@!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không được, như thế là mất hết hình tượng, gọi là Đ hay D cũng được.

Ai lại là Hoắc. No no.

(Cái giao lưu bạn bè thì là sở trường của em mà, nhưng tuỳ từng TH).haha!

TH này mà bảo các bạn làm thì khiếp mất hồn!@!

Với em thì tên không quan trọng lắm, nhưng Hoắc đã no no thì chiều theo Hoắc vậy! Sở trường gì mà không dám thổ lộ tâm tình với bè bạn! Ở trên là em nói vui thôi, thực ra em chỉ ới một cái là bạn bè em kéo đến giúp liền !

Không cần phải chiêu mời đi câu dư bài em đã viết đâu nhé!

Đề nghị anhvanyeuem chuyển dữ liệu từ Excell vào AutoCAD, việc này phải kiểm tra kỹ càng không nên vội vã, sách của nhà xuất bản qua bao nhiêu khâu biên tập còn phải đính chính nữa là tài liệu toàn các con số mà bác em một mình làm, không có ai kiểm tra giám sát là không đúng qui trình (phải có chữ ký của người lập>>>người kiểm tra >>>người duyệt

"+ Ngày thứ 4 : Gửi DULIEU. DWG cho các nhà đầu tư để các nhà đầu tư kiểm tra đối chiếu 2 bản dwg với nguồn pdf.

Các nhà đầu tư sẽ dùng lisp Công cụ so sánh, kiểm tra 2 bản vẽ bằng mắt thường nếu thấy mắc chỗ nào mở bản pdf ra để đối chiếu,,,…

P/s: Em muốn hỏi các anh viết lisp theo yêu cầu, lisp Công cụ so sánh, kiểm tra 2 bản vẽ bằng mắt thường có kiểm tra được hai bảng ghi con số miền sai lệnh viết trên AutoCAD???

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1. Thế bác lo vụ này nhé? Hihi!

Em sẽ cung cấp phần mềm chuyển .pdf sang file excell cho bác rồi bác ‘bắt sóng’ với các bằng hữu nhé, lúc nãy em có nhờ mấy đứa em nhưng nó bảo ‘hoa mắt, chưa giải thích hết câu thì nó bảo thôi tha cho em’’,

thế thì bác bảo làm sao mà làm ăn được hey!

Nếu bác Ok mai em update cho!

((Thế thì bác cứ gọi là avye đi, nó rất có ý nghĩa với em)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1). Đưa dữ liệu sang cad mần chi. Cần excel cơ mà?

2). Dùng lisp để kiểm tra chắc mệt không kém kiểm tra thủ công.

3). Đưa sang 2 file hoặc 2 sheet excel dễ kiểm tra hơn nhiều: chỉ 1 công thức thôi!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em sẽ cung cấp phần mềm chuyển .pdf sang file excell cho bác rồi bác ‘bắt sóng’ với các bằng hữu nhé, lúc nãy em có nhờ mấy đứa em nhưng nó bảo ‘hoa mắt, chưa giải thích hết câu thì nó bảo thôi tha cho em’’,

Ôi chao,

Đã có phần mềm chuyển từ pdf sang Excel thì xài luôn chớ còn phải đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt nhể???

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không ngon cơm lắm đâu bác Bình ạ! Các file pdf này là các file scan lên nên nói chung là rất chằng.

Khổ thân còm AVYE quá đi thôi!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ôi chao,

Đã có phần mềm chuyển từ pdf sang Excel thì xài luôn chớ còn phải đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt nhể???

Ak ak đây rồi nhé, bác đây rồi!

Cái phần mềm này chuyển thì ok nhưng mà có đôi bảng nó cứ nhảy tùm lùm bác ạ.

Nó mà chuyển đâu đặt đó thì em đã cho nó xong từ hôm gặp nó cơ bác ạ.

Hihi Không tin bác cứ update phần mềm này về xài mà coi: Able2Extract Professional

Hỗ trợ khá đầy đủ . word, excell, dwg.

Nói thế thôi chứ ai giúp được thì cứ hô lên em sẽ chuyển file lên mọi người làm!

Chỉ có bác Hà hiểu em!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chỉ có bác Hà hiểu em!

Đừng nói thế! Chính bác Tue_NV mới dõi theo bạn từng bước, lại mất công chuyển số liệu vào lisp nữa.

Tôi chỉ dõi theo 5 bước 1, chứ không phải từng bước đâu.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đừng nói thế! Chính bác Tue_NV mới dõi theo bạn từng bước, lại mất công chuyển số liệu vào lisp nữa.

Tôi chỉ dõi theo 5 bước 1, chứ không phải từng bước đâu.

Hi, cái đó em biết chứ, anh Tuệ thì chu đáo hết mức, bác Hoan thì nhẹ nhẹ mà sâu sắc..

P/S bác Bình là doạ này bác Ham chơi quá, ít thấy bác ra chiến trường nhỉ?

Nói thế thôi chứ bác Bình cũng cẩn thận lắm ấy chứ không đùa đâu!

Mọi người ai em cũng quý!Mọi người ngủ ngon!Mai còn làm việc!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em xin cảm ơn anh Hà và anh Bình nhiều, em không biết lisp lại mơ màng đọc lướt ván chủ đề dưới đây cứ ngỡ là :

phải chuyển sang .DWG rồi dùng lisp kiểm tra cho nhanh.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đề nghị Avye đánh một cái dấu hỏi thật to vì sao có đề tài này ?

Hi! Cứ cho em nó đề xuất đi Bác Hoan2182 , nếu mà nhanh hơn thì cũng có thể áp dụng!

Nhưng mà thời gian bạn làm với Lisp cũng tương đương bạn vào sữa dung sai ở mục lựa chọn!

Bác em hãy đọc kỹ: Nguồn đề tài :http://www.cadviet.c...=0

DỰ ÁN P1

I)- Tên đề tài- mã số- nguồn:

- Tên đề tài : NGHIÊN CỨU KHOA HỌC CÔNG NGHỆ VÀ MÔI TRƯỜNG : VIẾT LISP GHI DUNG SAI KÍCH THƯỚC

- Mã số: CADVIET.COM . 000 000 000 000 000 001

- Nguồn đề tài :http://www.cadviet.c...=0

II)- Chủ nhiệm đề tài- cộng sự:

A- Chủ nhiệm đề tài : ducdhbk

B- Các cộng sự:

1)- anhvanyeuem

III) CÁC NHÀ ĐẦU TƯ CÓ TIỀM NĂNG LỚN

IV) Hội đồng phản biện:

V) Hội đồng nghiệm thu:

14) hoan2182: Thành viên Cơ khí + Chủ đầu tư (Thực chất là cho vay vốn với lãi suất ưu đãi,

tài khoản số: 989375642823578705 tại Ngân hàng AGRIBANK)

Với vai trò của Hoằn tương đương như Ngân hàng cho vay vốn, em đã lấn sân phản biện quá nhiều, và lấn cả sân của các nhà đầu tư nữa…mong Avye hiểu vai trò và vị trí của mình trong thớt này…!

Phải thừa Avye buồn ...cưới thiệt đó! Ngân hàng người ta gợi ý sẽ cho vay vốn là ưu ái lắm rồi, không mời Ngân Hàng đi câu cá thì thôi lại còn nhờ cả Ngân hàng làm hộ có có ...điêu đứng điêu ngồi không???

P/s: Avye, cứ gọi em là Hoằn cho tiện!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Up file pdf hay Excell anh Tuệ?

Excell:Các giới hạn ai lệch cơ bản của các lỗ: A,,B,C,CD,D,E,EF,F,EG,G:,Còn H thì đã làm rồi ạ!

http://www.mediafire...k7486jqdxjenobm

Anh đã nói em gom thành 1 file. Sao lại để riêng biệt nhiều file vậy? Sẽ rất khó quản lý nếu để như vậy

Thống nhất về sai lệch của Lỗ thì thêm "L" phía sau, còn sai lệch Trục thì thêm "T" phía sau

Gom tất cả các sheet về 1 file duy nhất.

Từ đó có thể làm 1 file tính toán bằng excel dựa trên file này rồi dựa vào đó truy xuất data và ....... chạy

File Excel anh đã làm lại cho em đây :

http://www.cadviet.c...652_sailech.rar

Em dựa vào đó mà làm những cái tiếp theo nhé

........

P/s: em bắt đền anh Tuệ, đọc lại những câu thơ này em lại khóc, anh Tuệ ạ!

Em vẫn còn nhớ có lần chị Haanh đã :

" Em khóc cho em và khóc cả cho người..."

"Hai từ" đó anh cho vào ngoặc " " mà sao em "mít ướt" thế?

Trong topic thư giãn em khóc được, chứ riêng topic này cấm khóc

Nín ngay..... :lol:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo