Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
interwar1283

Không hiệu chỉnh được nét in

Các bài được khuyến nghị

Tôi có một bản vẽ, khi in muốn đặt nét in theo mầu nhưng không thấy bảng mầu để đặt nét đâu cả:

các bác xem và chỉ giúp với nhé, thank nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Tôi có một bản vẽ, khi in muốn đặt nét in theo mầu nhưng không thấy bảng mầu để đặt nét đâu cả:

...

các bác xem và chỉ giúp với nhé, thank nhiều.

Bản vẽ của bạn đang đặt chế độ Plot style mode (PSTYLEMODE) là color-dependent (=0), vì thế không hiệu chỉnh nét vẽ được.

Để được như mong muốn (hiệu chỉnh được nét vẽ) bạn cần chuyển Plot style mode sang named (=1), bằng lệnh CONVERTPSTYLES.

• Vote tăng 9

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bản vẽ của bạn đang đặt chế độ Plot style mode (PSTYLEMODE) là color-dependent (=0), vì thế không hiệu chỉnh nét vẽ được.

Để được như mong muốn (hiệu chỉnh được nét vẽ) bạn cần chuyển Plot style mode sang named (=1), bằng lệnh CONVERTPSTYLES.

Cám ơn Nguyen Hoanh, bạn nói đúng cách mình cần, vì tạm thời cũng đã phải copy sang bản vẽ khác để in.

Cho mình hỏi thêm, khi mình dùng lệnh Convertpstyles hiện ra hộp thoại:

ấn OK thì bản vẽ đã hiệu chỉnh được nét vẽ, vậy khi có bản vẽ bình thường (hiệu chỉnh được nét vẽ) mà muốn chuyển về chế độ Plot style mode (PSTYLEMODE) là color-dependent (=0), thì dùng lệnh gì để chuyển được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
.... vậy khi có bản vẽ bình thường (hiệu chỉnh được nét vẽ) mà muốn chuyển về chế độ Plot style mode (PSTYLEMODE) là color-dependent (=0), thì dùng lệnh gì để chuyển được.

Để làm được như vậy, bạn cần làm qua 2 bước.

Bước 1: là convert 1 file CTB sang STB (ví dụ như acad.ctb thành acad.stb) bằng lệnh CONVERTCTB.

Bước 2: dùng lệnh CONVERTPSTYLES để chuyển Plot style mode của bản vẽ rồi chọn file vừa convert trên (ví dụ là acad.stb).

• Like 1
  • Vote tăng 5

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn !

Tiện đây có vấn đề này mình xin mạo muộn có ý kiến bổ xung thêm mục "Thank" để cảm ơn sau mỗi bài viết. Để cảm ơn những bài viết hay.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay