Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hoacotu

Link từ excel sang cad

Các bài được khuyến nghị

Khi mình nhập số liệu từ excel rồi copy sang cad thì khi in ra net ở bảng excel thường to đùng. Có cách nào giải quyết vấn đề này không??? Và có những cách nào để nhập số liệu từ excel rồi chuyển sang cad mà vẫn tốt đẹp. Mọi người giúp mình được không????

Mình xin cảm ơn nhiều!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Khi mình nhập số liệu từ excel rồi copy sang cad thì khi in ra net ở bảng excel thường to đùng. Có cách nào giải quyết vấn đề này không??? Và có những cách nào để nhập số liệu từ excel rồi chuyển sang cad mà vẫn tốt đẹp. Mọi người giúp mình được không????

Mình xin cảm ơn nhiều!!!

Bạn tải file excel2CAD về và làm theo các huớng dẫn trong file này sẽ làm đuợc điều bạn muốn.

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=6063

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn tải file excel2CAD về và làm theo các huớng dẫn trong file này sẽ làm đuợc điều bạn muốn.

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=6063

cách này hay wa bác có thể chỉ chi tiết hơn ko? em ko hiẻu xuất sang cad kiểu j mong hướng dẫn chi tiết hơn. cảm ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cách này hay wa bác có thể chỉ chi tiết hơn ko? em ko hiẻu xuất sang cad kiểu j mong hướng dẫn chi tiết hơn. cảm ơn

Trước khi sử dụng được file này bạn phải mở Excel lên. Chọn Tool -> Macro -> Chọn Security -> Hiện Hộp thoại Security -> Chọn Medium hoặc Low.

Cách sử dụng File Excel2CAD này rất đơn giản. Bạn mở file Excel2CAD lên -> sẽ hiện lên hộp thoại Security Warmning -> Chọn Enable macros.

Sử dụng : Bạn nhập dữ liệu vào các ô từ C4 đến G6. Bạn có thể chèn (Insert) hàng, cột trong phạm vi các ô này.

Chú ý:

-2 cột trái, phải và hàng trên dưới bảng phải trống. Bên trong bảng không có toàn bộ hàng hoặc cột nào trống thì mới sử dụng được.

CAD phải được mở từ trước

Sau khi nhập dữ liệu ở Excel xong , Bấm nút Draw trong file Excel2CAD, qua CAD lúc này ở dòng Command xuất hiện chữ Specify draw point: BẠn chọn 1 điểm trong CAD. Lập tức bảng dữ liệu mà bạn đã nhập trong Excel lập tức chuyển qua CAD liền.

Các bạn mày mò một chặp là biết liền hà.

Chúc thành công. ^_^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình xin cảm ơn nhiều!!!

Dùng cái này có thể giải quyết được yêu cầu của bạn

The Data Link Manager is displayed.

Menu: Tools Data Links Data Link ManagerDoes not exist in the menus.

Dashboard: Tables panel, Data Link Manager

Command entry: datalink

Mình đang dùng CAD 2008 bạn dùng bản nào thể

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Trước khi sử dụng được file này bạn phải mở Excel lên. Chọn Tool -> Macro -> Chọn Security -> Hiện Hộp thoại Security -> Chọn Medium hoặc Low.

Cách sử dụng File Excel2CAD này rất đơn giản. Bạn mở file Excel2CAD lên -> sẽ hiện lên hộp thoại Security Warmning -> Chọn Enable macros.

Sử dụng : Bạn nhập dữ liệu vào các ô từ C4 đến G6. Bạn có thể chèn (Insert) hàng, cột trong phạm vi các ô này.

Chú ý:

-2 cột trái, phải và hàng trên dưới bảng phải trống. Bên trong bảng không có toàn bộ hàng hoặc cột nào trống thì mới sử dụng được.

Sau khi nhập dữ liệu ở Excel xong , Bấm nút Draw trong file Excel2CAD, qua CAD lúc này ở dòng Command xuất hiện chữ Specify draw point: BẠn chọn 1 điểm trong CAD. Lập tức bảng dữ liệu mà bạn đã nhập trong Excel lập tức chuyển qua CAD liền.

Các bạn mày mò một chặp là biết liền hà.

Chúc thành công. ^_^

Mình làm như vậy được rồi nhưng cái font chữ nó ko giống như ban đầu của xel. Mình bật vietkey2000 rồi. Chữ chuyển sang xấu quá, mình muốn chỉnh cho đẹp. Nhờ bạn chỉ giúp thêm. Thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Dùng cái này có thể giải quyết được yêu cầu của bạn

The Data Link Manager is displayed.

Menu: Tools Data Links Data Link ManagerDoes not exist in the menus.

Dashboard: Tables panel, Data Link Manager

Command entry: datalink

Mình đang dùng CAD 2008 bạn dùng bản nào thể

Mình đang dùng Cad2006 bạn ạ!

Có cách nào mà không cần dùng đến Lisp không???

Bạn làm ơn chỉ bảo cho mình được không???

Email: Hoacotu1983@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình đang dùng Cad2006 bạn ạ!

Có cách nào mà không cần dùng đến Lisp không???

Bạn làm ơn chỉ bảo cho mình được không???

Email: Hoacotu1983@gmail.com

Cái flie excell2cad mình đã sử dụng rất là hay nhưng mà ko update được giữa excell và cad được. Anh em có cách nào link qua lại giữa excell & cad chứ ko phải insert đâu.

file excell2cad nó thuộc dạng là insert từ excell sang cad thôi .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chú ý:

Sao mình làm không được nhỉ? Sang CAD thâý môĩ viền khung bảng số liêụ trong Excel mà ko hết được?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh em cho hỏi với Cad 2012 thì tính năng này sử dụng được ko. Và mình thay đổi font chữ theo chuẩn ISO vẫn được chứ ạ.  :)

Anh em nào có video thì phọt lên vs ạ. Cảm ơn anh em nhiều.  :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo